O&O Defrag Professional v.28.0. Build 10014 RePack + Portable - Chống phân mảnh đĩa cứng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

O&O Defrag Professional v.28.0. Build 10014 RePack + Portable - Chống phân mảnh đĩa cứng

Shao

Junior Moderator
Thành viên BQT

O & O Defrag đặt là một sự thay thế cho các tiêu chuẩn Windows chống phân mảnh, mà cung cấp một tập hợp các tính năng tiên tiến hơn nhiều. Nó đặt các tập tin phân mảnh với nhau và tối đa hóa tốc độ hệ thống của bạn.

PC của bạn sẽ trở nên chậm hơn theo thời gian
Sự phân mảnh xảy ra trên mọi máy tính. Khi các tập tin được lưu, chúng được cắt nhỏ và lưu trữ trong các mảnh riêng lẻ trên ổ cứng hoặc SSD bất cứ nơi nào có không gian. Chống phân mảnh đảo ngược sự hỗn loạn lưu trữ này. Một chống phân mảnh sắp xếp lại các tập tin đã lưu và đặt chúng trở lại với nhau.

Đơn giản chỉ đơn giản
Mọi người nên có một máy tính nhanh. Đó là lý do tại sao chúng tôi làm cho O & O Defrag 28 đơn giản đến mức bất cứ ai cũng có thể sử dụng nó. Chế độ xem hiện đại mới không yêu cầu cài đặt phức tạp.

Không có quyết định khó khăn như là chiến lược chống phân mảnh tốt nhất cho PC của bạn. O & O Defrag chăm sóc tất cả mọi thứ chính nó. Tất cả những gì bạn phải làm là chọn xem bạn muốn tự khởi động O & O Defrag theo cách thủ công hay bạn muốn nó tự động xử lý mọi th.

Mới: Tối ưu hóa tốt nhất của O & O bây giờ với sự hỗ trợ của BitLocker
Hỗ trợ BitLocker với IntensiveOptimize: Cho phép sử dụng tối ưu hóa mạnh nhất ngay cả trên ổ đĩa hệ thống được mã hóa BitLocker.

Kiểm tra và sửa chữa môi trường cứu hộ Windows: Môi trường cứu hộ là điều cần thiết cho cả Windows hoạt động và Defrag IntensiveOptimize. Trên nhiều máy tính, môi trường cứu hộ Windows bị hỏng, ví dụ do cập nhật không chính xác, và do đó không thể sử dụng được. Do đó, chúng tôi đã mở rộng Kiểm tra & Sửa chữa trong O & O Defrag 28 để môi trường giải cứu Windows của bạn hoạt động đáng tin cậy như đã làm vào ngày đầu tiên.

O & O Defrag cá nhân của tôi
Tất nhiên, O & O Defrag 28 cũng cho bạn cơ hội để lựa chọn chiến lược chống phân mảnh cá nhân của riêng bạn. Trong chế độ xem cổ điển, bạn có thể tự mình thực hiện tất cả các cài đặt chuyên nghiệp.

Bạn có thể chuyển đổi bất cứ lúc nào trong O & O Defrag 27 giữa chế độ xem cổ điển với tất cả các cài đặt chuyên nghiệp và chế độ xem hiện đại, được giảm xuống mức cần thiết.

Bảo trì hệ thống của các nhà cung cấp dữ liệu của bạn
O & O Defrag 28 kiểm tra ổ cứng hoặc SSD của bạn để phát hiện sự không nhất quán có thể dẫn đến sự c. Bộ nhớ thành phần và các tệp hệ thống Windows được kiểm tra lỗi.

Khi kiểm tra đã hoàn tất, O & O Defrag sẽ cho bạn biết liệu và lỗi nào đã được tìm thấy. Hầu hết các lỗi có thể được sửa chữa trực tiếp bằng chức năng sửa chữa.

Loại bỏ chấn lưu và giải phóng không gian lưu tr
Theo thời gian, ngày càng có nhiều chấn lưu tích tụ trên PC. Các tệp tạm thời, bộ đệm Internet và những thứ tương tự có thể chiếm tỷ lệ đáng kể. Điều này có thể dẫn đến một vấn đề không gian lưu trữ, đặc biệt là trên SSD hiện đại. Nhưng việc sao lưu cũng mất nhiều thời gian hơn mức thực sự cần thiết.

Với O & O DiskCleaner cải tiến trong O & O Defrag bạn có thể đặt dấu chấm hết cho các tập tin bạn không còn cần.

Loại bỏ các chương trình không cần thiết
Các chương trình không còn được sử dụng có thể gây ra rủi ro bảo mật. Chắc chắn họ đang lãng phí không gian lưu tr. Bạn có thể sẽ không cần chương trình khai thuế năm 2011 nữa. Nhưng bạn thậm chí có biết nó vẫn được cài đặt?

O & O Defrag 28 bây giờ hiển thị rõ ràng cho bạn tất cả các chương trình đã cài đặt. Và với một cú nhấp chuột, bạn có thể dễ dàng gỡ cài đặt những gì bạn không còn cần. Điều này giúp tiết kiệm không gian lưu trữ (quan trọng đối với SSD) và tăng tính bảo mật của bạn.

Chống phân mảnh tự động trong nền
Chống phân mảnh tự động tối ưu hóa phương tiện lưu trữ dữ liệu của bạn ở chế độ nền mà không ảnh hưởng tiêu cực đến hiệu suất của máy tính. O & O Defrag có thể được thiết lập để chống phân mảnh bắt đầu tự động ở một mức độ phân mảnh nhất định, vào những ngày nhất định trong tuần hoặc bất cứ khi nào trình bảo vệ màn hình của bạn hoạt động.

Điểm nổi bật của sản phẩm
“Install & That's All”: Sau khi cài đặt, không cần thực hiện thêm cài đặt nào nữa; chương trình chọn phương pháp chống phân mảnh phù hợp với hệ thống và áp dụng nó.
SOLID/Quick: Phương pháp này, được phát triển đặc biệt cho SSD, thực hiện tối ưu hóa bề ngoài của SSD, ví dụ bằng cách xóa không gian lưu trữ miễn phí. Phương pháp này nhẹ nhàng và nhanh chóng hơn.
SOLID/Complete: Phương pháp này, được phát triển đặc biệt cho SSD, được sử dụng để tối ưu hóa triệt để SSD.
ClusterView cho SSD: Để hiển thị mức độ phân mảnh của SSD, ClusterView hiện hiển thị cấu trúc logic của SSD, tương ứng 6 khối được kết hợp thành một
O&O DiskCleaner – Tìm kiếm và xóa các tệp tạm thời và không cần thiết tiêu tốn dung lượng ổ đĩa và tăng độ phân mảnh
Bộ lọc phân mảnh để xác định các tệp bị phân mảnh nhiều nhất trên ổ đĩa
Tối ưu hóa hệ thống với việc cung cấp mỏng
Lịch sử thời gian cho thấy hành động chống phân mảnh nào dẫn đến thành công tối ưu hóa nào
Dễ sử dụng – phù hợp cho người mới bắt đầu đến các chuyên gia
Thậm chí hệ thống và chương trình nhanh hơn bắt đầu
Thời gian chống phân mảnh giảm
Chống phân mảnh các tập tin bị khóa
Check&Repair: Kiểm tra và sửa chữa môi trường phục hồi
O & O IntensiveOptimize: Hỗ trợ Bitlocker
Ngăn chặn hiệu quả sự phân mảnh mới
Kéo dài tuổi thọ của phần cứng
Lướt internet nhanh hơn
Tăng cơ hội khôi phục dữ liệu bị mất
Tăng tốc độ hoạt động sao lưu và khôi phục
Chống phân mảnh PC của bạn chỉ bằng một nút nhấn
Hỗ trợ Windows 11 và 10 (64-bit)

Title Release: O&O.Defrag.Pro.v.28.0. Build 10014
Developer: Home Page
License: ShareWare

Sửa lần cuối:

tolar

Búa Gỗ
Trước có đọc ở đâu đó, rằng O&O Defrag đứng đầu các loại chống phân mảnh.

phatminh2019

Búa Gỗ Đôi

O&O Defrag Professional is one of the most well-known and best hard drive defragmentation software. Allows you to regain the lost performance of Windows workstations. This solution will eliminate file fragmentation and arrange them in the right order. Now the operations of reading and writing information will be performed faster, which will have a positive impact on the performance of the system as a whole. The program offers a wide range of new and unique features that allow you to effortlessly optimize the performance of your system.

Features:
• Highly fragmented protection with monitoring and defragmentation in the background• Defragmentation of individual files and folders via the context menu of File
Explorer• Wizard for regular or automated defragmentation• Five different defragmentation methods
• Easily create an automatic defragmentation

with O&O OneButtonDefrag
• Supports all Windows

floppy drives: The product logically sorts files according to how often they are used and places them in special partitions on the hard drive. O&O Defrag provides a variety of defragmentation techniques that can be shared. Therefore, each subsequent defragmentation is faster than the previous one. O&O Defrag allows you to defragment files without system disruption.

The O&O-OneClickDefrag wizard ensures that the correct method for automatic defragmentation is selected, taking into account the specifics of the system and current operations. Defragmentation can be scheduled and stopped by the user at any time.

Features:
«Install & That’s All»: After installation, no further settings need to be configured. The programselects and implements the defragmentation method best suited to the system
SOLID/Quick: This method, developed specifically for SSDs, performs a superficial optimization of the SSD, such as erasing the free space. This method is gentler and faster.
SOLID/Complete: This method, developed specifically for SSDs, is a thorough optimization of the SSD.
ClusterView with SSDs: In order to represent the degree of fragmentation of an SSD, the ClusterView now maps the logical structure of an SSD so that, accordingly, 6 blocks are combined into one.
Fragment Filter to identify the most fragmented files on a drive
O&O DiskCleaner
Time View to see which defragmentation activity results in which successful optimization
Easy-to-Use: Ideal for Beginners and Professionals
Even faster system and program starts
Defragmentation time reduced by up to 40 percent
Defragmentation of locked files
Lifetime Performance Statistics
Optimizing systems with Thin Provisioning

Supports 64 bit versions of Windows 11, Windows 10

Title Release: O&O.Defrag.Pro.v.27.0 Build 8050

*** Hidden text: cannot be quoted. ***
Cảm ơn Thớt rất nhiều , nào có bản mới , cho anh em húp chung với , đa tạ

phatminh2019

Búa Gỗ Đôi

O & O Defrag đặt là một sự thay thế cho các tiêu chuẩn Windows chống phân mảnh, mà cung cấp một tập hợp các tính năng tiên tiến hơn nhiều. Nó đặt các tập tin phân mảnh với nhau và tối đa hóa tốc độ hệ thống của bạn.

PC của bạn sẽ trở nên chậm hơn theo thời gian
Sự phân mảnh xảy ra trên mọi máy tính. Khi các tập tin được lưu, chúng được cắt nhỏ và lưu trữ trong các mảnh riêng lẻ trên ổ cứng hoặc SSD bất cứ nơi nào có không gian. Chống phân mảnh đảo ngược sự hỗn loạn lưu trữ này. Một chống phân mảnh sắp xếp lại các tập tin đã lưu và đặt chúng trở lại với nhau.

Đơn giản chỉ đơn giản
Mọi người nên có một máy tính nhanh. Đó là lý do tại sao chúng tôi làm cho O & O Defrag 28 đơn giản đến mức bất cứ ai cũng có thể sử dụng nó. Chế độ xem hiện đại mới không yêu cầu cài đặt phức tạp.

Không có quyết định khó khăn như là chiến lược chống phân mảnh tốt nhất cho PC của bạn. O & O Defrag chăm sóc tất cả mọi thứ chính nó. Tất cả những gì bạn phải làm là chọn xem bạn muốn tự khởi động O & O Defrag theo cách thủ công hay bạn muốn nó tự động xử lý mọi th.

Mới: Tối ưu hóa tốt nhất của O & O bây giờ với sự hỗ trợ của BitLocker
Hỗ trợ BitLocker với IntensiveOptimize: Cho phép sử dụng tối ưu hóa mạnh nhất ngay cả trên ổ đĩa hệ thống được mã hóa BitLocker.

Kiểm tra và sửa chữa môi trường cứu hộ Windows: Môi trường cứu hộ là điều cần thiết cho cả Windows hoạt động và Defrag IntensiveOptimize. Trên nhiều máy tính, môi trường cứu hộ Windows bị hỏng, ví dụ do cập nhật không chính xác, và do đó không thể sử dụng được. Do đó, chúng tôi đã mở rộng Kiểm tra & Sửa chữa trong O & O Defrag 28 để môi trường giải cứu Windows của bạn hoạt động đáng tin cậy như đã làm vào ngày đầu tiên.

O & O Defrag cá nhân của tôi
Tất nhiên, O & O Defrag 28 cũng cho bạn cơ hội để lựa chọn chiến lược chống phân mảnh cá nhân của riêng bạn. Trong chế độ xem cổ điển, bạn có thể tự mình thực hiện tất cả các cài đặt chuyên nghiệp.

Bạn có thể chuyển đổi bất cứ lúc nào trong O & O Defrag 27 giữa chế độ xem cổ điển với tất cả các cài đặt chuyên nghiệp và chế độ xem hiện đại, được giảm xuống mức cần thiết.

Bảo trì hệ thống của các nhà cung cấp dữ liệu của bạn
O & O Defrag 28 kiểm tra ổ cứng hoặc SSD của bạn để phát hiện sự không nhất quán có thể dẫn đến sự c. Bộ nhớ thành phần và các tệp hệ thống Windows được kiểm tra lỗi.

Khi kiểm tra đã hoàn tất, O & O Defrag sẽ cho bạn biết liệu và lỗi nào đã được tìm thấy. Hầu hết các lỗi có thể được sửa chữa trực tiếp bằng chức năng sửa chữa.

Loại bỏ chấn lưu và giải phóng không gian lưu tr
Theo thời gian, ngày càng có nhiều chấn lưu tích tụ trên PC. Các tệp tạm thời, bộ đệm Internet và những thứ tương tự có thể chiếm tỷ lệ đáng kể. Điều này có thể dẫn đến một vấn đề không gian lưu trữ, đặc biệt là trên SSD hiện đại. Nhưng việc sao lưu cũng mất nhiều thời gian hơn mức thực sự cần thiết.

Với O & O DiskCleaner cải tiến trong O & O Defrag bạn có thể đặt dấu chấm hết cho các tập tin bạn không còn cần.

Loại bỏ các chương trình không cần thiết
Các chương trình không còn được sử dụng có thể gây ra rủi ro bảo mật. Chắc chắn họ đang lãng phí không gian lưu tr. Bạn có thể sẽ không cần chương trình khai thuế năm 2011 nữa. Nhưng bạn thậm chí có biết nó vẫn được cài đặt?

O & O Defrag 28 bây giờ hiển thị rõ ràng cho bạn tất cả các chương trình đã cài đặt. Và với một cú nhấp chuột, bạn có thể dễ dàng gỡ cài đặt những gì bạn không còn cần. Điều này giúp tiết kiệm không gian lưu trữ (quan trọng đối với SSD) và tăng tính bảo mật của bạn.

Chống phân mảnh tự động trong nền
Chống phân mảnh tự động tối ưu hóa phương tiện lưu trữ dữ liệu của bạn ở chế độ nền mà không ảnh hưởng tiêu cực đến hiệu suất của máy tính. O & O Defrag có thể được thiết lập để chống phân mảnh bắt đầu tự động ở một mức độ phân mảnh nhất định, vào những ngày nhất định trong tuần hoặc bất cứ khi nào trình bảo vệ màn hình của bạn hoạt động.

Điểm nổi bật của sản phẩm
“Install & That's All”: Sau khi cài đặt, không cần thực hiện thêm cài đặt nào nữa; chương trình chọn phương pháp chống phân mảnh phù hợp với hệ thống và áp dụng nó.
SOLID/Quick: Phương pháp này, được phát triển đặc biệt cho SSD, thực hiện tối ưu hóa bề ngoài của SSD, ví dụ bằng cách xóa không gian lưu trữ miễn phí. Phương pháp này nhẹ nhàng và nhanh chóng hơn.
SOLID/Complete: Phương pháp này, được phát triển đặc biệt cho SSD, được sử dụng để tối ưu hóa triệt để SSD.
ClusterView cho SSD: Để hiển thị mức độ phân mảnh của SSD, ClusterView hiện hiển thị cấu trúc logic của SSD, tương ứng 6 khối được kết hợp thành một
O&O DiskCleaner – Tìm kiếm và xóa các tệp tạm thời và không cần thiết tiêu tốn dung lượng ổ đĩa và tăng độ phân mảnh
Bộ lọc phân mảnh để xác định các tệp bị phân mảnh nhiều nhất trên ổ đĩa
Tối ưu hóa hệ thống với việc cung cấp mỏng
Lịch sử thời gian cho thấy hành động chống phân mảnh nào dẫn đến thành công tối ưu hóa nào
Dễ sử dụng – phù hợp cho người mới bắt đầu đến các chuyên gia
Thậm chí hệ thống và chương trình nhanh hơn bắt đầu
Thời gian chống phân mảnh giảm
Chống phân mảnh các tập tin bị khóa
Check&Repair: Kiểm tra và sửa chữa môi trường phục hồi
O & O IntensiveOptimize: Hỗ trợ Bitlocker
Ngăn chặn hiệu quả sự phân mảnh mới
Kéo dài tuổi thọ của phần cứng
Lướt internet nhanh hơn
Tăng cơ hội khôi phục dữ liệu bị mất
Tăng tốc độ hoạt động sao lưu và khôi phục
Chống phân mảnh PC của bạn chỉ bằng một nút nhấn
Hỗ trợ Windows 11 và 10 (64-bit)

Title Release: O&O.Defrag.Pro.v.28.0. Build 10005

*** Hidden text: cannot be quoted. ***
Này em thấy link rùi , down dc rùi , mà cài xong lại là ver 27 , không phải 28 , Thớt ơi , xem lại dùm em , đa tạ.

phatminh2019

Búa Gỗ Đôi
đã fix lại rồi đó
EM gỡ từ 16 g30 tới giờ chưa hết luôn á Thớt , xem lại giúp em , như link ver 27 khỏe quá , nhấn chuột lụm luôn , link fix quá căng , canh quảng cáo gần chết mà vẫn bị dính chưỡng

phatminh2019

Búa Gỗ Đôi
đã fix lại rồi đó
Xem lại giúp em Thớt ơi , nhân tiện Thớt chỉ giúp em cách nào để gỡ Avast free không , hôm qua em giải nén file OO-Defrag-28.0.10006.rar-410774.k.sd dc của Thớt cho , em được file Install_01210.exe , nhưng hởi ôi khi double click vào , file này lại giải nén tiếp ,sau đó thì một trời quảng cáo xuất hiện trên máy em , gỡ hoài không hết , mất 3 tiếng sau thì gỡ được hết các app có hiện trên Revo uninstall , còn lại đúng Avast free không hiện nên em chịu thua , xin Thớt chỉ giáo.
Thêm nữa , Kaspaersky cảnh báo có virus trc khi down về , em tắt kas thì down về dc , nhưng lại bị tình trạng như trên. XIn Thớt xem lại giúp ạ.

Shao

Junior Moderator
Thành viên BQT
Xem lại giúp em Thớt ơi , nhân tiện Thớt chỉ giúp em cách nào để gỡ Avast free không , hôm qua em giải nén file OO-Defrag-28.0.10006.rar-410774.k.sd dc của Thớt cho , em được file Install_01210.exe , nhưng hởi ôi khi double click vào , file này lại giải nén tiếp ,sau đó thì một trời quảng cáo xuất hiện trên máy em , gỡ hoài không hết , mất 3 tiếng sau thì gỡ được hết các app có hiện trên Revo uninstall , còn lại đúng Avast free không hiện nên em chịu thua , xin Thớt chỉ giáo.
Thêm nữa , Kaspaersky cảnh báo có virus trc khi down về , em tắt kas thì down về dc , nhưng lại bị tình trạng như trên. XIn Thớt xem lại giúp ạ.

virus đâu bạn, bạn dùng trình duyệt gì mà sao không cài add on extension tải app uBlock Origin xuống để ngăn chặn quảng cáo linh tinh trước khi tải phần mềm xuống , dô trang web đó rồi nhấn free download chờ mấy giây rồi bấm dô chữ create download link ấn vào tải là xong

bạn nên cài phần mềm ngăn chặn quảng cáo này đi , rất hữu ít không bị quảng cáo làm phiền trước khi tải phần mềm

bạn vào đây xem hướng dẫn chi tiếc nhé

tải về phần mềm này để gỡ bỏ hoàn toàn avast free

trên máy tính bạn gõ cho mình Window + R, rồi bạn ghi chữ mrt.exe nó hiện như thế này để nó quét sạch sẽ máy vi tính mình có bị dính virus không

Sửa lần cuối:

phatminh2019

Búa Gỗ Đôi
virus đâu bạn, bạn dùng trình duyệt gì mà sao không cài add on extension tải app uBlock Origin xuống để ngăn chặn quảng cáo linh tinh trước khi tải phần mềm xuống , dô trang web đó rồi nhấn free download chờ mấy giây rồi bấm dô chữ create download link ấn vào tải là xong

bạn nên cài phần mềm ngăn chặn quảng cáo này đi , rất hữu ít không bị quảng cáo làm phiền trước khi tải phần mềm

bạn vào đây xem hướng dẫn chi tiếc nhé

tải về phần mềm này để gỡ bỏ hoàn toàn avast free

trên máy tính bạn gõ cho mình Window + R, rồi bạn ghi chữ mrt.exe nó hiện như thế này để nó quét sạch sẽ máy vi tính mình có bị dính virus không

Đa tạ Thớt đã tận tình hướng dẫn , em đã làm được , Thớt cho em hỏi cách post hình ảnh lên thì làm cách nào ạ , em đã chụp màn hình ver 28 , tính báo cáo Thớt ,mà không biết cách nào để up lên ạ

Shao

Junior Moderator
Thành viên BQT
Đa tạ Thớt đã tận tình hướng dẫn , em đã làm được , Thớt cho em hỏi cách post hình ảnh lên thì làm cách nào ạ , em đã chụp màn hình ver 28 , tính báo cáo Thớt ,mà không biết cách nào để up lên ạ

chỗ khoanh tròn màu đỏ đó bạn , nó nổi rồi bấm phía bên phải như còng số 8 vậy để up ảnh lên diễn đàn

phatminh2019

Búa Gỗ Đôi
Thớt có bản 32 bit cho em xin với Thớt

Sửa lần cuối:

phatminh2019

Búa Gỗ Đôi
chỗ khoanh tròn màu đỏ đó bạn , nó nổi rồi bấm phía bên phải như còng số 8 vậy để up ảnh lên diễn đàn

Giới hạn có 150kb , căng quá Thớt. em chụp màn hình xong lại phải dùng phần mềm giảm xuống dưới 150kb , hợi bất tiện , nhưng dù sao cũng đã làm dc, cảm ơn Thớt nhiều nhen