[Nhờ tư vấn] Xin góp ý về việc mở công ty và "chơi" chứng khoán? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

[Nhờ tư vấn] Xin góp ý về việc mở công ty và "chơi" chứng khoán?

revolX

Rìu Sắt
Do em/cháu/mình thấy trong chuyên mục này toàn là bài về chứng khoán và một chút bitcoin, mà lại ít thấy bài về việc kinh doanh nên em/cháu/mình mạn phép đăng bài này lên đây để các bác/anh/chị/bạn cùng trò chuyện về việc kinh doanh ạ.

Cụ thể là hai câu này:
1. Mở công ty thì cần làm nhân viên trong bao lâu thì có thể mở công ty riêng được và,
2. Việc "chơi" chứng khoán thì cần tìm hiểu và học hỏi trong bao lâu thì mới "cứng tay" vậy ạ?

Em/cháu/mình cảm ơn các bác/anh/chị/bạn trước ạ..

Cloud

Administrator
1. Mở cty chỉ cần có mục địch mở, tên công ty lĩnh vực kinh doanh => Thuê dịch vụ làm, tầm 9 triệu sẽ thành lập được công ty (tự làm chủ tự làm nhân viên tự chăm sóc khách hàng...v)
2. Chơi cái gì cũng phải tìm hiểu công dụng hay tác dụng của nó, chứng khoán là 1 canh bạc dành cho những người kiên nhẫn và không bị bệnh về tim mạch cần có cái đầu lạnh lùng, có thể bạn cứng tay sau khi bạn lấy giấy tờ nhà đi cầm cố chẳng hạn....

Hoặc trắng tay.

guest11

Rìu Chiến Chấm
Do em/cháu/mình thấy trong chuyên mục này toàn là bài về chứng khoán và một chút bitcoin, mà lại ít thấy bài về việc kinh doanh nên em/cháu/mình mạn phép đăng bài này lên đây để các bác/anh/chị/bạn cùng trò chuyện về việc kinh doanh ạ.

Cụ thể là hai câu này:
1. Mở công ty thì cần làm nhân viên trong bao lâu thì có thể mở công ty riêng được và,
2. Việc "chơi" chứng khoán thì cần tìm hiểu và học hỏi trong bao lâu thì mới "cứng tay" vậy ạ?

"Chơi" chứng khoán khác với "đầu tư" chứng khoán. "Chơi" chứng khoán giống như đánh bạc. Nếu chơi, bạn hãy chuẩn bị trước tình trạng tệ nhất (thua lỗ nhiều, mất vốn...) rất có thể đến với bạn. Còn bạn muốn tìm hiểu đầu tư chứng khoán thì hãy đọc cuốn này trước tiên.

https://downloadsachmienphi.com/buoc-di-ngau-nhien-tren-pho-wall

Miami

Gà con
Bạn cứ chơi thử đi, không sao cả, 1 năm đầu chỉ cần 1-2 tr chơi thử thôi. Cũng có nhiều cảm xúc đó.

revolX

Rìu Sắt
1. Mở cty chỉ cần có mục địch mở, tên công ty lĩnh vực kinh doanh => Thuê dịch vụ làm, tầm 9 triệu sẽ thành lập được công ty (tự làm chủ tự làm nhân viên tự chăm sóc khách hàng...v)

2. Chơi cái gì cũng phải tìm hiểu công dụng hay tác dụng của nó, chứng khoán là 1 canh bạc dành cho những người kiên nhẫn và không bị bệnh về tim mạch cần có cái đầu lạnh lùng, có thể bạn cứng tay sau khi bạn lấy giấy tờ nhà đi cầm cố chẳng hạn....

Hoặc trắng tay.

Loại hình Công Ty Cổ Phần cũng chỉ cần 9 triệu thôi ạ?

revolX

Rìu Sắt
1/ Mở cty làm giấy DKKD thương hiệu 1 day là xong không cần là nhân viên.
2/ Tùy khả năng mỗi người tự tìm hiểu hay la liếm tận nơi thôi.
Chốt cho bác nghe 1 câu. " Miếng cơm của người khác, bác muốn học người ta thì cũng phải trầy da tróc vảy thì mới đc share nhe chưa"

Câu cuối theo em/cháu nghĩ chỉ có những người nhỏ nhen, ích kỷ, yếu đuối và/hoặc kém cỏi mới sợ người khác giành mất miếng cơm vụn vặt của mình và mới nói như thế thôi ạ..

Huynhtam01284

Búa Đá Đôi

Cụ thể là hai câu này:

Đã làm thì hãy nghĩ đến thất bại => xác định thất bại nên cứ chơi mạnh tay đi bác không phải lăn tăn rồi kinh nghiệm sẽ tự sinh ra {hehe}

Còn sử dụng chữ "chơi" thì có ngày đứt tay nhé bạn. Đối với dạng công ty chứng khoán và tài chính thì mình nghĩ cần trên 5 kinh nghiệm hoặc tốt hơn thì đã trải qua đủ 1 business circle (8-10 năm) thì mới đủ nền tảng để mở cty.

Trong tài chính thì rủi ro đi đôi với cơ hội, người ta đo rủi ro bằng volatility.

caniquyvnz

Rìu Bạc
Câu cuối theo em/cháu nghĩ chỉ có những người nhỏ nhen, ích kỷ, yếu đuối và/hoặc kém cỏi mới sợ người khác giành mất miếng cơm vụn vặt của mình và mới nói như thế thôi ạ..
xin chia buồn cùng myphen , thì những loại người như trên ở ngoài xã hội rất nhiều ( nhất là 3 cái vụ ...Làm + ăn ) {still_dreaming} thì càng kịch liệt hơn, giống như câu
thương trường như chiến trường .{shoot1}
tuy nhiên không phải hầu hết mọi người đều như vậy! bạn phải nổ lực không ngừng + kiên trì + 1 xíu may mắn {yes} bạn sẻ gặp được .. bạn cần , good luck