Nhờ cộng đồng tư vấn hỗ trợ chọn USB để tạo WinPE | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ cộng đồng tư vấn hỗ trợ chọn USB để tạo WinPE

Xin chào mọi người, chúc mọi người một ngày tốt lành. Hiện mình đang có khoảng 180k và đang có nhu cầu mua 1 con USB tốc nhanh nhanh một chút để tạo AnhDV Boot, nhìn qua một lát thì mình thấy bên nhà Lexar có 2 con 64gb khá ổn là con S57 và con S80, mình check giá thì thấy nó đồng giá (khoảng 160k, thêm ship nữa là 180k tròn). Vậy theo mọi người mình nên chọn con S57 hay S80 ạ? Do mình cũng nghe nói con S57 hay bị hư cái nắp trong suốt nên khá nghiêng về con S80, phần vì nó cũng là USB 3.1 nữa. Mọi người ở đây có thể tư vấn hỗ trợ mình được không, mình cảm ơn!

malemkhoang

Rìu Chiến
Xin chào mọi người, chúc mọi người một ngày tốt lành. Hiện mình đang có khoảng 180k và đang có nhu cầu mua 1 con USB tốc nhanh nhanh một chút để tạo AnhDV Boot, nhìn qua một lát thì mình thấy bên nhà Lexar có 2 con 64gb khá ổn là con S57 và con S80, mình check giá thì thấy nó đồng giá (khoảng 160k, thêm ship nữa là 180k tròn). Vậy theo mọi người mình nên chọn con S57 hay S80 ạ? Do mình cũng nghe nói con S57 hay bị hư cái nắp trong suốt nên khá nghiêng về con S80, phần vì nó cũng là USB 3.1 nữa. Mọi người ở đây có thể tư vấn hỗ trợ mình được không, mình cảm ơn!
Tui cũng nghiêng theo lun...

Lexar tui thấy hiện nay đang phổ biến. Chất lượng thì tui không rõ. Tui quen dùng Sandisk.​

trungminh

Rìu Vàng Đôi
Mua con usb 3.1 Sandisk SDDDC3 64GB khoảng 300k tiện cho cả PC laptop, điện thoại type C nữa. Nó có 2 đầu 1 đầu là USB type A 3.1 còn 1 đầu type C

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Nếu chỉ dùng WinPE thì có gì đâu mà khó suy nghĩ bạn, quan trọng là bạn cần chép nhiều file vào hay không thôi, còn nếu muốn ổn định lâu dài thì Sandisk vẫn ok nhất, Lexar mình dùng thử vài con rồi, riêng phần tốc độ thì khá oải chè đậu, nhưng để làm USB Boot thì cũng ok không có vấn đề gì.

newflex

Búa Gỗ
Em dùng ổ cứng di động 3.1, Chạy cứ vù vù.

Mình nghĩ WinPE thì cũng nhẹ nhàng thôi, mình dùng Kingston mấy năm rồi cũng bình thường, trước đây có con sandisk rất ổn nhưng bị mất rồi. USB boot thì lâu lâu dùng một lần nên chắc không vấn đề gì.

amio1st

Búa Gỗ
USb giờ nào cũng được. Mình thì hay dùng usb tung của fake cài máy khách. Tuy nó hơi kén máy và hư tuỳ loại. Mà do dùng chĩ boot Pe nên ko cài gì thêm thì dùng 3-5 năm gì cũng chưa hư ( ko chép hay xoá). Nếu bạn mua chính hãng thì yên tâm con nào cũng oke thôi. Thik thì mua.

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
Tôi thì mua usb 32G có mấy chục ngàn, về tạo usb boot và phân vùng D chứa file cài đặt tất cả trong đó, như office + project + visio (13, 16, 19) autocad (2016, 2020), winra, vnikey, font, pdf, ...

KingOfKings

Búa Đá
Tôi thì mua usb 32G có mấy chục ngàn, về tạo usb boot và phân vùng D chứa file cài đặt tất cả trong đó, như office + project + visio (13, 16, 19) autocad (2016, 2020), winra, vnikey, font, pdf, ...
Mình cũng vậy USB 2.0 16GB mua mấy con làm Boot , Không cần phải dùng 3.0 3.1 làm gì đâu mn phí tiền , còn lên 3.0 3.1 mua hẳn con hdd Laptop 500Gb tha hồ làm di động chép phim soft các thứ mới cần tốc độ cao vậy thôi