Nhờ tư vấn - Nhờ các Bro chỉ dùm mình bản win 10 nào ổn định | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Nhờ các Bro chỉ dùm mình bản win 10 nào ổn định

KinhKha1987

Búa Đá
Chả là mình đang sử dụng máy cấu hình như sau
Main: Giaga B250M-D3H
Chip: Core i3-7100 3.9GHz
Ram: Gskill DDR4 2400MHz 4GBx2
Nguồn: Cooler Master EX2 475W
HDD: WD Red 1TB 3.5"
Hiện tại máy cài lại win10 nhưng qua 1-2 ngày là lại màn hình xanh.
Mình nghĩ chắc bản win10 của mình cũ rồi nên khi nó chạy update bị lỗi chăng.
Screenshot 2023-07-14 114450.png

Mấy bản này là ngày trước mình tải trên vn-z của các ad và Mod.
Bro nào cho mình xin bản chuẩn chuẩn để cài lại win với ạ. Thanks mọi người.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Chả là mình đang sử dụng máy cấu hình như sau
Main: Giaga B250M-D3H
Chip: Core i3-7100 3.9GHz
Ram: Gskill DDR4 2400MHz 4GBx2
Nguồn: Cooler Master EX2 475W
HDD: WD Red 1TB 3.5"
Hiện tại máy cài lại win10 nhưng qua 1-2 ngày là lại màn hình xanh.
Mình nghĩ chắc bản win10 của mình cũ rồi nên khi nó chạy update bị lỗi chăng.
Xem phần đính kèm 49050
Mấy bản này là ngày trước mình tải trên vn-z của các ad và Mod.
Bro nào cho mình xin bản chuẩn chuẩn để cài lại win với ạ. Thanks mọi người.
Vào box xem các bình luận và tự chọn cho mình 1 bản

KinhKha1987

Búa Đá
lỗi màn hình xanh cũng có thể do main chạy không đúng bus ram nữa. bạn vào bios chỉnh bus ram chạy 2400MHz xem còn bị màn hình xanh ko. nếu vẫn bị thì thử đổi chỗ 2 cây ram xem thế nào
Để mình thử xem {adore}

KinhKha1987

Búa Đá
Vào box xem các bình luận và tự chọn cho mình 1 bản
tại trong box giờ nhiều bản quá...mới từ năm 2021 mình ko cập nhật thôi mà giờ cách tải cũng khác nữa, giờ thấy sử dụng uup để tải file iso...quá trời bản luôn nên ngộp ngộp trong 1 đống thông tin á {bad_smelly}

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Điều cần nhất là Mua 1 SSD 2.5inch gắn thêm vào.
Xong cài bất cứ bộ Win10 gốc nào bảo đảm đều OK.

Win 10 Update T6/23 MSDN:
Mã:
Business:
https://cloud.mail.ru/public/LpS5/JxEHTFGL7/en-us_windows_10_business_editions_version_22h2_updated_june_2023_x86_dvd_ee2773f2.iso
Consumer:
https://cloud.mail.ru/public/LpS5/JxEHTFGL7/en-us_windows_10_consumer_editions_version_22h2_updated_june_2023_x64_dvd_4ed7dac5.iso

Muốn tải trực tiếp từ Trang Download MS thì tải qua Rufus: ISO tải về sẽ là bản V1 1945.2965 (lúc trước là V2)

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
tại trong box giờ nhiều bản quá...mới từ năm 2021 mình ko cập nhật thôi mà giờ cách tải cũng khác nữa, giờ thấy sử dụng uup để tải file iso...quá trời bản luôn nên ngộp ngộp trong 1 đống thông tin á {bad_smelly}
Bởi vì mỗi người chỉ cài có 1 HDH để dùng , và nhiều người thì cài nhiều bản khác nhau , ai đang dùng OK thì cứ bảo là bản này ngon , mười người nói là ngon đủ mười , nhưng là 10 bản khác nhau
Vậy thì chỉ có bạn là người đánh giá từ các bình luận kia mới là khách quan hơn

KinhKha1987

Búa Đá
Bởi vì mỗi người chỉ cài có 1 HDH để dùng , và nhiều người thì cài nhiều bản khác nhau , ai đang dùng OK thì cứ bảo là bản này ngon , mười người nói là ngon đủ mười , nhưng là 10 bản khác nhau
Vậy thì chỉ có bạn là người đánh giá từ các bình luận kia mới là khách quan hơn
Thanks Bro, hiểu ý Bro rồi...tại lỗi màn hình xanh miếc nên hỏi xem mấy Ad với Mod hay xài bản nào thì mình theo á mà. chứ cũng biết 9 người thì 10 ý {pudency}

KinhKha1987

Búa Đá
Điều cần nhất là Mua 1 SSD 2.5inch gắn thêm vào.
Xong cài bất cứ bộ Win10 gốc nào bảo đảm đều OK.

Win 10 Update T6/23 MSDN:
Mã:
Business:
https://cloud.mail.ru/public/LpS5/JxEHTFGL7/en-us_windows_10_business_editions_version_22h2_updated_june_2023_x86_dvd_ee2773f2.iso
Consumer:
https://cloud.mail.ru/public/LpS5/JxEHTFGL7/en-us_windows_10_consumer_editions_version_22h2_updated_june_2023_x64_dvd_4ed7dac5.iso

Muốn tải trực tiếp từ Trang Download MS thì tải qua Rufus: ISO tải về sẽ là bản V1 1945.2965 (lúc trước là V2)
Xem phần đính kèm 49073
Thanks AD {EMO_039}