Hỏi/ Thắc mắc - Microphone trong Windows10 bị nhỏ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Microphone trong Windows10 bị nhỏ

nhonglee

Gà con
Chào mọi người ạ.
Em mới chuyển từ win7 lên dùng win10 thì có 1 chuyện mà em tìm hiểu bữa giờ vẫn chưa tìm được cách giải quyết.
Trước ở win7 e vẫn sài cái microphone trò chuyện alo alo bình thường. H lên win10 lúc mới cài xong thì nói không lên âm thanh. H mò mãi thì cũng lên rồi nhưng chỉnh max boost âm thanh phần level của sound vào alo alo của garena nói cũng phải gào thét. Có ai biết phải làm sao để nó bình thường lại là mình nói bình thường người ta cũng nghe được không chỉ em với.
P/s: em trình bày hơi sida

Teplice

Thành viên BQT
Thử cắm microphone sang bên máy khác xem sao?? Có đôi chút hướng dẫn: Tại đây

thuwowngr

Cho đi là nhận được.
Chào mọi người ạ.
Em mới chuyển từ win7 lên dùng win10 thì có 1 chuyện mà em tìm hiểu bữa giờ vẫn chưa tìm được cách giải quyết.
Trước ở win7 e vẫn sài cái microphone trò chuyện alo alo bình thường. H lên win10 lúc mới cài xong thì nói không lên âm thanh. H mò mãi thì cũng lên rồi nhưng chỉnh max boost âm thanh phần level của sound vào alo alo của garena nói cũng phải gào thét. Có ai biết phải làm sao để nó bình thường lại là mình nói bình thường người ta cũng nghe được không chỉ em với.
P/s: em trình bày hơi sida
Cháu tăng Microphone Boost lên nhé
Start > settings > sound > Device properties > Levels > Microphone Boost

nhonglee

Gà con
Thử cắm microphone sang bên máy khác xem sao?? Có đôi chút hướng dẫn: Tại đây
Dạ ok thank để tối về e thử thử.. Tại microphone mới sài hôm trước trên máy cũ ok rồi.. Tại e mới build lại PC mới nên lên win 10 lun á.

Cháu tăng Microphone Boost lên nhé
Start > settings > sound > Device properties > Levels > Microphone Boost

Xem phần đính kèm 1096
Em kéo max +30dB lun.. Mà vẫn nhó, nên mới không biết phải fix sao luôn á.