Chia sẻ - MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.5 Update 25/08/2024) | Page 44 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ MCboot_vn 2024 - Bộ boot USB-HDD for UEFI-MBR_(v10.5 Update 25/08/2024)

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Các bạn test xem có cần cần nhật sửa lỗi gì thêm không
- 1. lôi chỉ hiển thị 1 phần vùng 1 số máy không load được icon ra màn hình trên win 8.1
- 2. Một số phần mềm chạy báo lỗi không load được
- 3. thiếu phần mềm test memory trên win pe
Cảm ơn các bạn mọi lỗi sẽ được cập nhật ở bản fix lỗi kế tiếp nhé. cảm ơn các bạn đã góp ý.

vinhkm6

Rìu Bạc
Đầu tiên cảm ơn @hoanchien rất nhiều cho ra công cụ boot hiệu quả{sweet_kiss}
Mình cũng boot khá nhiều trên nhiều máy tính khác nhau, hầu hết đều boot thành công (có thể chưa kiểm tra hết trên loại mới ra tình đến thời điểm hiện tại;);)). Hôm nay rảnh có boot trên hai con máy tính cũ tính ra cũng hơn mười năm có thừa:):)một con là HP CQ40 chíp pentum boot ngon thao tác bình thường, một con lenovo g40-30 cũng chíp pentum thì boot vào được nhưng ko nhận bàn phím, chuột, touchpad,usb gắn ngoài. Cũng gg search nhưng chưa tìm ra lỗi., nếu bạn biết cho đôi lời về vấn đề này ko?
Một lần nữa cảm ơn bạn nhiều{sweet_kiss}{sweet_kiss}{sweet_kiss}
p/s đây là con pentum boot thao tác bình thường

secpol

Rìu Chiến Bạc
@hoanchien
Mình có 1 góp ý ngoài lề chút về vấn đề tiêu đề topic. Theo mình thì nên đổi tiêu đề của topic thành: "MCboot - Bộ công cụ tạo USB-HDD boot cho hai chuẩn UEFI-MBR". Mỗi lần bạn update bạn chỉ cần thêm 1 changelog tại post#1 rồi post thêm vào topic này 1 post để thông báo là được. Làm như vậy để link bài viết nó ổn định, google nó index nhanh hơn và mọi người dễ tìm kiếm hơn.

Ngoài ra mình cũng đề xuất với mod khu vực này là skicky topic này lên cao để mọi người dễ tìm.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Đầu tiên cảm ơn @hoanchien rất nhiều cho ra công cụ boot hiệu quả{sweet_kiss}
Mình cũng boot khá nhiều trên nhiều máy tính khác nhau, hầu hết đều boot thành công (có thể chưa kiểm tra hết trên loại mới ra tình đến thời điểm hiện tại;);)). Hôm nay rảnh có boot trên hai con máy tính cũ tính ra cũng hơn mười năm có thừa:):)một con là HP CQ40 chíp pentum boot ngon thao tác bình thường, một con lenovo g40-30 cũng chíp pentum thì boot vào được nhưng ko nhận bàn phím, chuột, touchpad,usb gắn ngoài. Cũng gg search nhưng chưa tìm ra lỗi., nếu bạn biết cho đôi lời về vấn đề này ko?
Một lần nữa cảm ơn bạn nhiều{sweet_kiss}{sweet_kiss}{sweet_kiss}
p/s đây là con pentum boot thao tác bình thường
Cảm ơn bạn đã dùng và góp ý, theo mình vẫn đề bạn gặp phải ở máy lenovo g40-30 là do thiếu Driver bàn phím, chuột, touchpad,usb lên dẫn đến không load đc keyboad và chuột.
- Dòng máy thấp này bạn load với win xp chạy sẽ đảm bảo hơn bạn ạ.

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
@hoanchien
Mình có 1 góp ý ngoài lề chút về vấn đề tiêu đề topic. Theo mình thì nên đổi tiêu đề của topic thành: "MCboot - Bộ công cụ tạo USB-HDD boot cho hai chuẩn UEFI-MBR". Mỗi lần bạn update bạn chỉ cần thêm 1 changelog tại post#1 rồi post thêm vào topic này 1 post để thông báo là được. Làm như vậy để link bài viết nó ổn định, google nó index nhanh hơn và mọi người dễ tìm kiếm hơn.

Ngoài ra mình cũng đề xuất với mod khu vực này là skicky topic này lên cao để mọi người dễ tìm.
Cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến, mình sẽ chỉnh sửa cho phù hợp

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
* Hỗ trợ việc cập nhật lên bản MCboot mới dễ dàng với công cụ 1 click
*
Hỗ trợ tạo boot trên HDD Box tốt hơn
Fix lỗi không nhận ổ cứng SSD nvme M2 của samsung và intell và một số hãng khác
fix lỗi Acronnis true Image 2020 không cho backup
Fix lỗi khi load win 8.1 pe không hiện các icon ứng dụng trên màn hình
Cập nhật thêm (memtest x64, paragon partition 15_x86-64 trên win pe)
Cập nhật lại bộ Driver hỗ trợ cài wifi cho win pe x64
Link tải:

Link https://www.fshare.vn/file/SD47F7HIVM6O
Link https://drive.google.com/file/d/1UD7WHbNxEFcjdWggE_OkLjjiYjoQV0hL/view?usp=sharing
MD5: EBD1BF81454D59653DFF9D72BAD25BFD
Pass winrar: hoanchien

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
lần đầu tiên bị cú đau như bò đá :D Ko có cách nào tải tiếp , popup link nhấp vào tải nó trơx2 mấy khi trước thì nó tiếp tục , cái file này nín khe

pha1412

Rìu Sắt
Cập nhật lại thông tin chỉnh sửa lại bài viết để các bạn dễ dàng tìm kiếm hơn
Bác sửa lại vậy nhìn trực quan hơn, nhưng bác đâu cần ghi thông tin CQ hay địa chỉ làm gì, ghi số đt là quá tốt rồi, còn mấy cái cá nhân kia thì nên xóa đi, vì show ra thông tin cá nhân nhiều quá sau này nhỡ sao lại bất lợi cho bác, bác chia sẽ mỗi số đt thôi là đã quá tốt rồi, đôi điều cùng bác. :)
Ps: Link google toàn bị giới hạn lượt tải, fshare thì vừa hết VIP, bác có link nào khác nữa ko?!

thanhthientd

Live Loving As Jesus
Bác sửa lại vậy nhìn trực quan hơn, nhưng bác đâu cần ghi thông tin CQ hay địa chỉ làm gì, ghi số đt là quá tốt rồi, còn mấy cái cá nhân kia thì nên xóa đi, vì show ra thông tin cá nhân nhiều quá sau này nhỡ sao lại bất lợi cho bác, bác chia sẽ mỗi số đt thôi là đã quá tốt rồi, đôi điều cùng bác.
Ps: Link google toàn bị giới hạn lượt tải, fshare thì vừa hết VIP, bác có link nào khác nữa ko?!
Bạn qua đây lấy acc vip linksvip fshare để tự get nha, hoặc tạo bản sao với google drive là tải được mà: https://vn-z.vn/threads/acc-vip-linksvip-de-ban-tu-get-link.17107/