This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Nhờ tư vấn Máy dính lỗi tự mở trình duyệt vào các link quảng cáo

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Máy của mình vô tình bị dính phải virut hay gì đó, nó tự mở trình duyệt, hoặc trình duyệt đang mở thì nó mở tab mới, truy cập vào các trang quảng cáo, điều này gây rất khó chịu khi sử dụng, có các nào khắc phục trừ trường hợp cài lại win không, nhờ các bác hỗ trợ

Attachments

55.3 KB · Lượt xem: 11,510

Darias

Rìu Chiến
Bạn xóa Profile hiện tại mà vẫn bị trạng trên thì có thể chương trình bên ngoài tác động. Nếu vậy thì bạn nên cài chương trình diệt vi-rút hoặc chạy mấy bản diệt vi-rút tạm thời của các hãng nổi tiếng.

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
xóa profile hiện tại là xóa cái nào bác

babylon88

Búa Gỗ Đôi
Chạy bằng quyền Admin - Xong khởi động lại Máy tính
Lúc trước Tui bị vậy ; xóa xong là Ok rồi

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Chạy bằng quyền Admin - Xong khởi động lại Máy tính
Lúc trước Tui bị vậy ; xóa xong là Ok rồi
vẫn bị bác ơi, không có cách khác ngoài cài lại win nhỉ, rồi nếu cài lại win ko biết có hết hay ko nữa

isClone12

Rìu Sắt
Bạn thử vào Scheduled Task xem ở phần Next Run Time có tác vụ nào lạ có đặt lịch chạy không?
Mà cái url nó mở vào thời gian cố định hay ngẫu nhiên?

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
mình cũng ko rõ là cố định hay ngẫu nhiên, cứ tầm 3-4 phút nó nhảy ra 1 tab quảng cáo, để vài tiếng ra đầy tab, lag cả máy

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Bạn nên quét adware trong safe mode , gỡ bỏ các phần mềm lạ , xóa toàn bộ ext của chrome , vô win thì bật task manager xem có process nào lạ ko , giải pháp mạnh hơn là tải kaspersky rescye disk về quét , mọi thao tác nên ngắt kết nối mạng nha bạn . adware diệt dc nhưng con nào cứng đầu thì khá là kỳ công

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Dùng adware cleaner nhé. Còn quét mà cứ để mạng phà phà hay n đang chạy ngầm thì quét đến già ko hết