Giveaway - MalwareTerminator - Phần mềm Kẻ hủy diệt Malware | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Giveaway MalwareTerminator - Phần mềm Kẻ hủy diệt Malware

likeifyoulike

Rìu Vàng
MalwareTerminator

Lời Giới Thiệu
Malware
Terminator là phần mềm được sản xuất tại Cộng Hòa Liên Bang Đức

Loại bỏ các thanh công cụ gây phiền nhiễu
Dọn dẹp dễ dàng bằng 1 cú nhấp chuột
Luôn cập nhật!

Tổng quan về tất cả các chức năng

Loại bỏ phần mềm độc hại khó chịu khỏi PC của bạn

MalwareTerminator đã được phát triển bởi một nhóm chuyên gia với một mục tiêu: Chống lại phần mềm độc hại và loại bỏ chúng khỏi hệ thống của bạn.

Có: Nó hỗ trợ trình duyệt của bạn

Tất cả các trình duyệt web được sử dụng nhiều nhất trên thị trường đều được hỗ trợ bởi MalwareTerminator. MalwareTerminator quét hệ thống của bạn và hiển thị cho bạn tổng quan về tất cả các trình duyệt.

Quét khởi động cho PC Windows của bạn

MalwareTerminator quét PC của bạn để tìm phần mềm độc hại trên mỗi lần khởi động Windows và hiển thị cho bạn tất cả chúng trong một bảng điều khiển gọn gàng cho phép bạn xóa chúng một cách dễ dàng.

Cập nhật „MalwareDefinition“ miễn phí

Abelssoft giúp bạn tìm chúng bằng cách cập nhật MalwareTerminator với các bản cập nhật “MalwareDefinition” mới. Dịch vụ này miễn phí cho bạn!

Cái nhìn đầu tiên

Kêu gọi cuộc chiến chống phần mềm độc hại khó chịu
Loại bỏ phần mềm độc hại khó chịu và phần mềm được cài đặt bí mật như thanh công cụ khỏi trình duyệt của bạn, những phần mềm này rất khó xóa ngay cả đối với các chuyên gia.

Xóa phần mềm độc hại và thanh công cụ gây phiền nhiễu

Abelssoft MalwareTerminator tiêu diệt các thanh công cụ của trình duyệt phiền phức chỉ với một cú nhấp chuột! Nhiều chương trình và cổng tải xuống không chỉ cung cấp cho bạn phần mềm bạn yêu cầu mà còn cung cấp thanh công cụ trình duyệt chưa được yêu cầu. Không ai cần những thanh công cụ này — và chúng không ngừng gây khó chịu. MalwareTerminator, từ Abelssoft, tìm thấy từng loài gây hại này và ném chúng ra khỏi hệ thống chỉ bằng một cú nhấp chuột. Sẵn sàng, nhắm mục tiêu, khai hỏa: cuối cùng trình duyệt đã trở lại trong tầm kiểm soát! Bạn đã bao giờ tự hỏi làm cách nào để loại bỏ các thanh công cụ? Mọi người dùng Windows đều biết trình tự này: bạn vừa mới cài đặt xong một chương trình mới, chỉ khi một số thanh công cụ bật vào trình duyệt của bạn một cách bí ẩn. Việc cài đặt nhanh chóng, một lần phần mềm không liên quan đã phần nào mang đến cho bạn một sự khó chịu chưa từng thấy.

MalwareTerminator phân tích hệ thống Windows

Câu hỏi trở thành: làm thế nào để người ta thoát khỏi những thanh nhỏ khó chịu này? Theo thời gian, các trình duyệt của một người — Internet Explorer, Mozilla Firefox và Google Chrome — có thể tích lũy khá nhiều thanh công cụ này. Và, thật không may, những thanh công cụ này thường cài đặt các chương trình bảo vệ của riêng chúng khiến việc gỡ cài đặt chúng có chủ ý khó khăn. Tiến sĩ Sven Abels, giám đốc điều hành của Ascora GmbH: "Tất cả chúng tôi đều cảm thấy khó chịu bởi những thanh công cụ này. Chúng hoàn toàn không mong muốn, gây ô nhiễm hệ thống và làm chậm trình duyệt. Vì vậy, họ phải đi. Để đạt được điều đó, các nhà phát triển của chúng tôi đã làm việc chăm chỉ trên MalwareTerminator, một công cụ được viết để trở thành một giải pháp không khoan nhượng, chỉ với một cú nhấp chuột cho những thanh khó chịu này. ”

Xóa phần mềm độc hại và các thanh công cụ chỉ với 1 cú nhấp chuột

Khi khởi động MalwareTerminator, chương trình sẽ phân tích từng hệ thống Windows, liệt kê tất cả các thanh công cụ đã cài đặt. Danh sách cũng hiển thị các trình duyệt mà mỗi thanh công cụ đã bắt đầu sử dụng. Ngoài ra, chương trình cung cấp một mô tả ngắn về từng thanh công cụ. Bất kỳ thanh công cụ nào cũng có thể được đánh dấu và loại bỏ bằng cách nhấp vào. Lệnh kill này cũng nhắm mục tiêu đến bất kỳ chương trình cơ bản nào bảo vệ thanh công cụ mà thông thường sẽ gây trở ngại cho việc gỡ cài đặt.​

Lợi thế của bạn trong phiên bản đầy đủ

Không giới hạn​

Xóa nhiều phần mềm độc hại nếu bạn cần.​

Bảo mật liên tục​

Cảnh báo bạn về phần mềm độc hại mới.​

Chúng tôi ở đó vì bạn​

Hỗ trợ qua email miễn phí.​

Cập nhật​

6 tháng cập nhật miễn phí và các phiên bản mới.

Trang xác nhận mã bản quyền: - Link tải file cài đặt:

Sau khi tải về và cài đặt xong phần mềm theo đường link dẫn ở trên, phần mềm sẽ hiện ra một thông báo và bạn chỉ cần điền email và thông tin của bạn (họ tên thì điền thế nào cũng được nhưng email thì phải đúng chính chủ để phần mềm gửi cho bạn một đường link để bạn nhấn vào kích hoạt tài khoản). Sau đó vào email mà bạn đăng kí để kiểm tra xem có link kích hoạt tài khoản không? Nếu chưa thấy link kích hoạt tài khoản gửi về email chính, bạn vui lòng kiểm tra trong thư mục Spawn.

Nên ENJOY cái MOMENT này nhé! 🤣🤣🤣

ai0ia

Búa Gỗ Đôi
Cảm ơn bác @likeifyoulike nhiều. Bác nào đã dùng phần mềm này cho mình hỏi nó có hoạt động tốt với Kaspersky Cloud Free không vậy ạ ?

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Made in Germany với Japan nó chỉ có thế thôi bạn, Trendmicro là một ví dụ, thích màu mè hoa lá cành thì cứ BKAV với hàng tàu mà phang thôi kaka
ngon mà UI xịn thì có Iobit mà bác, mỗi tội không có key, cũng chưa bao giờ thấy nó cho bản quyền free {burn_joss_stick}

likeifyoulike

Rìu Vàng
ngon mà UI xịn thì có Iobit mà bác, mỗi tội không có key, cũng chưa bao giờ thấy nó cho bản quyền free {burn_joss_stick}
Ý bạn là hãng IObit (Driver Booster, Malware Fighter, Advance System Care,...) Nếu đúng ý bạn thì mấy con này kiếm key thiếu gì, giveaway cho suốt, mà chạy mấy con này cứ bảo tối ưu hóa máy tính xóa registry các kiểu chứ mình thấy nặng máy và dễ bị cài win lại lắm nhất là mấy khoản liên quan đến registry. Nếu bạn muốn lấy key của IObit thì nhắn tin cho mình.

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Ý bạn là hãng IObit (Driver Booster, Malware Fighter, Advance System Care,...) Nếu đúng ý bạn thì mấy con này kiếm key thiếu gì, giveaway cho suốt, mà chạy mấy con này cứ bảo tối ưu hóa máy tính xóa registry các kiểu chứ mình thấy nặng máy và dễ bị cài win lại lắm nhất là mấy khoản liên quan đến registry. Nếu bạn muốn lấy key của IObit thì nhắn tin cho mình.

không, key của con uinstaller cơ.
chưa thấy cho key bao giờ.
chứ mấy con còn lại thì nói làm gì.
bro có key uinstaler cho mình nhé

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
từ thời W8 trở đi đâu có mấy ai dùng soft ngoài để cài driver, dọn rác, tối ưu nữa, chống virus, ổ đĩa ảo, đọc ảnh, đọc video..........etc.
windows nó có cả rồi, dùng của nó cho lẹ.
nhưng con uinstaler vẫn phải dùng ngoài vì cơ bản là không dùng của Windows được, nhiều soft phải gỡ để update hoặc cài đè nên cần lưu lại registry bản quyền (nhờ vậy mới active được nhiều soft khó nhằn như Filmora), nhiều soft lại cần phải gỡ sạch cài lại
Windows nó mà làm default uinstaller là gỡ sạch, clear all registry thì bỏ mọe

likeifyoulike

Rìu Vàng
Cảm ơn bác @likeifyoulike nhiều. Bác nào đã dùng phần mềm này cho mình hỏi nó có hoạt động tốt với Kaspersky Cloud Free không vậy ạ ?
Sử dụng song song cả 2 càng tốt chứ sao, quan trọng là máy bạn đủ mạnh để chạy cả 2 chương trình cùng một lúc hay không mà thôi, vì Antivirus thường nặng và ngốn nhiều dung lượng RAM hơn AntiMalware, và trong công việc bạn còn phải sử dụng RAM cho các tác vụ khác nữa nên nếu máy bạn RAM thấp thì khả năng cao là bị tràn bộ nhớ RAM dẫn đến tình trạng giật/ treo máy. Xung đột máy tính chỉ xảy ra khi bạn cài 2 Antivirus chạy cùng thôi, nhưng khả năng này khó xảy ra vì khi bạn cài đặt một antivrus mới (máy tính đã cài sẵn một antivirus rồi) thì một trong 2 thằng sẽ yêu cầu bạn phải xóa một thằng đi, nếu bạn cố bỏ qua bước này, khi cài đặt xong máy tính của bạn khả năng cao bị lỗi hoặc xung đột xảy ra khi bạn gỡ bỏ antivirus trước không sạch, khi cài antivirus sau sẽ dẫn đến xung đột hệ thống.
Bạn có thể đọc tham khảo thêm bài viết sau để hiểu rõ hơn về khác biệt giữa AntivirusAntiMalware
(Nguồn: Internet)
Malware mình tạm dịch ở đây nghĩa là phần mềm độc hại, nó được viết tắt bởi 2 chữ malicious (độc hại) software (phần mềm)

Sự khác biệt giữa phần mềm chống vi-rút (Anti-virus) và phần mềm chống phần mềm độc hại (Anti-Malware) là gì?

Virus so với phần mềm độc hại (Malware)

Trước khi chúng tôi có thể trả lời điều đó, trước tiên chúng tôi cần tiết lộ chính xác Virusphần mềm độc hại là gì . Virus là một đoạn mã có khả năng tự sao chép để gây thiệt hại cho máy tính của bạn, bao gồm cả việc làm hỏng hệ thống của bạn hoặc phá hủy dữ liệu. Mặt khác, phần mềm độc hại là một thuật ngữ đại diện cho nhiều loại phần mềm độc hại, bao gồm Trojan , spyware , worm, adware , ransomware và cả vi rút.

Vì vậy, sẽ có logic sau:
tất cả virus đều là phần mềm độc hại. Không phải tất cả phần mềm độc hại đều là vi rút.
Quan điểm trên liệu có Đúng?

Thật không may, chúng tôi không thể dừng lại ở đó vì nó phức tạp hơn thế một chút. Virus được coi là mối đe dọa di sản. Ý của chúng tôi là: chúng đã tồn tại được một thời gian và không thay đổi nhiều. Chúng không được tội phạm mạng ngày nay sử dụng thường xuyên, đó là lý do tại sao nhiều công ty chống vi-rút đã phát triển để “chỉ nên” chống lại vi-rút. Điều này có thể bao gồm phần mềm độc hại lây nhiễm như sâu (worm), các mối đe dọa web như keylogger hoặc phần mềm độc hại che giấu, chẳng hạn như rootkit.

Vậy tại sao các công ty diệt virus vẫn tự gọi mình là antivirus? Kể từ khi virus xuất hiện rầm rộ vào những năm 90, các công ty bảo mật đã tập trung nỗ lực để chống lại chúng. Do đó thuật ngữ antivirus đã ra đời. Tất cả chỉ đơn giản là Marketing (tiếp thị) tiếp cận thị trường mang tính thương mại. Hầu hết mọi người đều quen thuộc với vi rút máy tính và những gì chúng làm. Không nhiều người biết phần mềm độc hại là gì.

So sánh và đối chiếu

Tuy nhiên, vẫn có những điểm khác biệt chính giữa phần mềm chống vi-rútphần mềm chống phần mềm độc hại vượt ra ngoài ngữ nghĩa. Điều khác biệt giữa các công ty này là loại phần mềm độc hại mà họ chuyên về và cách họ đối phó với chúng.

Phần mềm chống vi-rút thường đối phó với các mối đe dọa cũ hơn, được thiết lập nhiều hơn, chẳng hạn như Trojan, vi-rút và sâu.
Ngược lại, phần mềm chống phần mềm độc hại thường tập trung vào những thứ mới hơn, chẳng hạn như phần mềm độc hại đa hình và phần mềm độc hại được phân phối bởi khai thác zero-day.
Phần mềm chống vi-rút bảo vệ người dùng khỏi phần mềm độc hại kéo dài, có thể đoán trước nhưng vẫn nguy hiểm.
Chống phần mềm độc hại bảo vệ người dùng khỏi các mối đe dọa mới nhất, hiện đang hoang dã và thậm chí nguy hiểm hơn. Ngoài ra, phần mềm chống phần mềm độc hại thường cập nhật các quy tắc của nó nhanh hơn phần mềm chống vi-rút, có nghĩa là đó là biện pháp bảo vệ tốt nhất chống lại phần mềm độc hại mới mà bạn có thể gặp phải khi lướt mạng (internet).
Ngược lại, phần mềm chống vi-rút là tốt nhất trong việc tiêu diệt phần mềm độc hại mà bạn có thể mắc phải từ một nguồn truyền thống, chẳng hạn như USB hoặc tệp đính kèm email.

Nếu chống vi-rút và chống phần mềm độc hại là vũ điệu, thì chống vi-rút sẽ là điệu nhảy và chống phần mềm độc hại sẽ là điệu nhảy hip-hop.

Vậy bạn nên chọn cái nào?

Không một công nghệ nào có thể bắt được mọi thứ, đó là lý do tại sao các chuyên gia bảo mật khuyên bạn nên sử dụng phương pháp phân lớp . Tốt hơn hết là bạn nên có nhiều loại công cụ để xem xét các mối đe dọa từ các góc độ khác nhau. Samuel Lindsey, người ủng hộ người dùng MalwareTerminator cho biết: “Tôi chắc rằng bạn đã từng nghe câu nói cổ hủ" :
jack of all trade, master of nothing
(ý nói là một người có thể làm hết được mọi việc, nhưng họ không thể chuyên hết được mọi thứ.)

Một vài năm trước, chúng tôi đã nói:
Đặt cược tốt nhất của bạn là sử dụng chương trình chống vi-rút để bắt các mối đe dọa cổ điển và chương trình chống phần mềm độc hại như MalwareTerminator cho các mối nguy hiểm mới hơn, nâng cao hơn
Mặc dù điều này vẫn đúng ở một mức độ nào đó, chúng tôi đã triển khai một số mô-đun khác vào sản phẩm của mình kể từ đó, bao gồm bảo vệ ransomware theo thời gian thực, công nghệ chống khai thác, trí tuệ nhân tạo(AI) và máy móc học (ML) .
Và mặc dù sản phẩm của chúng tôi vẫn tương thích với phần mềm chống vi-rút, chúng tôi tin tưởng rằng nếu bạn không đủ khả năng sử dụng cả hai, MalwareTerminator là lựa chọn tốt nhất của bạn.
Trên các máy tính mới hiện đại, bạn không cần lo lắng về tác động của việc chạy hai máy quét thời gian thực (Realtime) cùng một lúc — phần mềm chống phần mềm độc hại của chúng tôi nhẹ, dễ chạy và vẫn được thiết kế để hoạt động cùng với phần mềm chống vi-rút.

Tất cả các câu hỏi của bạn đã được trả lời. Bây giờ bạn có thể được yên tâm sử dụng…

NÊN ENJOY CÁI MOMENT NÀY !

likeifyoulike

Rìu Vàng
từ thời W8 trở đi đâu có mấy ai dùng soft ngoài để cài driver, dọn rác, tối ưu nữa, chống virus, ổ đĩa ảo, đọc ảnh, đọc video..........etc.
windows nó có cả rồi, dùng của nó cho lẹ.
nhưng con uinstaler vẫn phải dùng ngoài vì cơ bản là không dùng của Windows được, nhiều soft phải gỡ để update hoặc cài đè nên cần lưu lại registry bản quyền (nhờ vậy mới active được nhiều soft khó nhằn như Filmora), nhiều soft lại cần phải gỡ sạch cài lại
Windows nó mà làm default uinstaller là gỡ sạch, clear all registry thì bỏ mọe
CHUẨN rồi bạn, từ hồi có ổ cứng SSD là mấy cái phần mềm chống phân mảnh với ccleaner mình không dùng nữa, chủ yếu dùng mặc định của Windows là Disk Cleanup thôi, hồi trẻ trâu thì ôi thôi toàn sử dụng phần mềm tối ưu hóa máy tính bên thứ 3 và kết quả thì ai cũng biết là cài lại Win và mua ổ cứng HDD liên tục 🤣

likeifyoulike

Rìu Vàng