lỗi thanh star trên win 10, không thao tác được. các bác giúp mình với | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

lỗi thanh star trên win 10, không thao tác được. các bác giúp mình với

tuan2468

Búa Gỗ
máy mình đang dùng win 10, mấy hôm nay không hiểu nó bị gì mà mình bấm mở thanh start lên nó xoay xoay mấy vòng rồi tắt luôn không thao tác hay làm gì đc, kể cả mình có nhanh tay bấm nút shut down cũng không được. ngoài cái đấy ra mình dùng tất cả đều bình thường, mình đã làm theo đủ cách trên mạng hướng dẫn mà vẫn không được.trên này có bác nào bị lỗi tương tự mà có cách sửa rồi chỉ mình với ạ. mình cảm ơn.
mình đã làm theo tất cả các cách theo link này hướng dẫn mà vẫn ko đc . https://www.thegioididong.com/hoi-d...hong-mo-duoc-start-menu-tren-may-tinh-1347321

Attachments

57.5 KB · Lượt xem: 33,737

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
máy mình đang dùng win 10, mấy hôm nay không hiểu nó bị gì mà mình bấm mở thanh start lên nó xoay xoay mấy vòng rồi tắt luôn không thao tác hay làm gì đc, kể cả mình có nhanh tay bấm nút shut down cũng không được. ngoài cái đấy ra mình dùng tất cả đều bình thường, mình đã làm theo đủ cách trên mạng hướng dẫn mà vẫn không được.trên này có bác nào bị lỗi tương tự mà có cách sửa rồi chỉ mình với ạ. mình cảm ơn.
mình đã làm theo tất cả các cách theo link này hướng dẫn mà vẫn ko đc . https://www.thegioididong.com/hoi-d...hong-mo-duoc-start-menu-tren-may-tinh-1347321
Cái này bạn thử bấm taskbar và tắt wiget thời tiết rồi thử lại nhé

mình cũng vừa mới gặp vài ca như vậy, chạy lệnh "dism /offline /cleanup-image /restorehealth" rồi "sfc /scannow" thì cũng có lúc cũng fix được, bạn thử xem sao

akaza

Búa Gỗ
ok b , để mình thử
theo kinh nghiệm ngàn năm của tui thì cài lại win :))

lequyet

Rìu Sắt Đôi
Kinh nghiệm xương máu:
Sau khi Cài và xử dụng Win ổn định... Nên Tạo 1 file backup phòng ngừa những khi bị lỗi ( Lỗi Win thì thường hay bất chợt xảy ra, chẳng biết do đâu mà dò, mà tìm ) ... Cứ bị lỗi thì bung file backup ra. Thế là yên tâm !

tuan2468

Búa Gỗ
em đã cài lại win rồi các bác, bây em đang mày mò cài office mà chưa biết cách cài, có bác nào giúp em qua ultraview đc không, giúp em với

thuuong1309

Rìu Sắt
bạn cài office phiên bản bao nhiêu, hiện tại seach google rất nhiều hướng dẫn cài đặt.