Lỗi sau khi update gói hôm nay của win 10 Spring Creator ! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Lỗi sau khi update gói hôm nay của win 10 Spring Creator !

datuan07

Búa Gỗ Đôi

harukido

Búa Gỗ Đôi
Bị thế này mấy hôm nay: http://m.pcworld.com.vn/articles/sa...microsoft-xac-nhan-windows-10-april-dinh-loi/
Nay update win xong khởi động ko lên được win, repair hay restore cũng chịu thua, nguy cơ mai phải cài lại win, có ai bị chưa và cẩn thận nhé !
quay lại phiên bản cũ dùng đi. với lại tắt luôn update ko nó update lên lại tốn công. toàn bị đơ thôi với xung đột phần mềm chán lắm.

tamngm

allons-y!
Bị thế này mấy hôm nay: http://m.pcworld.com.vn/articles/sa...microsoft-xac-nhan-windows-10-april-dinh-loi/
Nay update win xong khởi động ko lên được win, repair hay restore cũng chịu thua, nguy cơ mai phải cài lại win, có ai bị chưa và cẩn thận nhé !
Mình cũng bị lỗi này, dùng trình duyệt Opera thi thoảng bị treo mà không làm gì được, trong khi nếu đang bật nhạc thì nhạc vẫn chạy.
Toàn dùng cách tắt cưỡng bức, rồi sau đó khởi động lại.
Mấy bữa nay thì không còn thấy bị lỗi này nữa.

datuan07

Búa Gỗ Đôi
Mình cũng bị lỗi này, dùng trình duyệt Opera thi thoảng bị treo mà không làm gì được, trong khi nếu đang bật nhạc thì nhạc vẫn chạy.
Toàn dùng cách tắt cưỡng bức, rồi sau đó khởi động lại.
Mấy bữa nay thì không còn thấy bị lỗi này nữa.

restore lại và update lại đã chạy bình thường, ổn rồi bạn ơi !

harukido

Búa Gỗ Đôi
restore lại và update lại đã chạy bình thường, ổn rồi bạn ơi !
không ổn đâu quay về bản cũ đi chờ lúc nào có sửa ổn định thì lên. máy cá nhân thì thoải mái còn công ty thì đừng update hỏng hết 1 đám đấy

datuan07

Búa Gỗ Đôi
máy cá nhân mình thấy ổn, mấy lỗi kia bản update MS sửa hết rồi.

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Ơ, mình lên thấy ngon lắm luôn. Chưa thấy lỗi gì cả, chạy SSD cứ phà phà {beauty}

harukido

Búa Gỗ Đôi
Ơ, mình lên thấy ngon lắm luôn. Chưa thấy lỗi gì cả, chạy SSD cứ phà phà {beauty}
update lên mất hết Cr@ck ko lưu đc trên Destop máy cá nhân còn được chứ máy công ty thì đừng update lên chết không kịp ngáp đâu

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
update lên mất hết Cr@ck ko lưu đc trên Destop máy cá nhân còn được chứ máy công ty thì đừng update lên chết không kịp ngáp đâu
Bạn nói rõ hơn một chút về các lỗi được không? Mình đã update lên ở máy công ty và hoàn toàn không thấy có lỗi gì đáng kể. Hay do mình chỉ gói gọn trong nhu cầu văn phòng cơ bản nên không bị nhỉ? Kể cả lỗi treo Chrome thấy phản ánh nhiều cũng không có á :D.

Còn máy cá nhân của mình hiện đã cho mượn nên chưa thử được.

datuan07

Búa Gỗ Đôi
Update gói win 1803 Spring Creator bị treo Chrome, đơ máy, .... Ngày 8/5 MS có 1 gói update giải quyết vấn đề này thì lại làm win không khời động được luôn khi restart máy lúc update xong (bị nhiều trên các máy cài phần mềm Iobit ASC), ngày 9/5 thì có vẻ gói update ổn hơn. Máy mình bị đơ khi update gói 1/5 và không khởi động được khi update gói ngày 8/5.

q1u2a3n4

Búa Gỗ
Hiện tại, thì sau khi cập nhật lên thì máy mình dính lỗi "some setting are managed by your organization" và không thể cập nhật được gì nữa tất... Đã thử mọi cách mà vẫn không thể cập nhật... Chả lẽ cài lại win{ah}{ah}

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Hiện tại, máy mình đang chạy build như hình, không rõ là ngày nào nhưng có nhớ là đã từng update một lần sau khi OTA lên 1803. Không bị treo Chrome, restart bình thường, máy chạy ổn định, có chăng là thỉnh thoảng khi in thì bị Not responding và delay một tí, sau lại bình thường.

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
À, máy mình cũng không bị mất Activation khi OTA nữa, Windows thì Digital License không nói làm gì nhưng Office 2016 thì ban đầu là mất nhưng dùng một tí lại activated ngon lành :D.

harukido

Búa Gỗ Đôi
Bạn nói rõ hơn một chút về các lỗi được không? Mình đã update lên ở máy công ty và hoàn toàn không thấy có lỗi gì đáng kể. Hay do mình chỉ gói gọn trong nhu cầu văn phòng cơ bản nên không bị nhỉ? Kể cả lỗi treo Chrome thấy phản ánh nhiều cũng không có á :D.

Còn máy cá nhân của mình hiện đã cho mượn nên chưa thử được.
treo máy, không lưu dược màn hình destop, autocad- Revit- Sap - Safe không xài được luôn.

datuan07

Búa Gỗ Đôi
treo máy, không lưu dược màn hình destop, autocad- Revit- Sap - Safe không xài được luôn.
Bạn làm theo cách này nhé, chịu khó dùng tiếng Anh chút:
1. Calm down.
2. Power on your PC. Then just as it's starting (just as the circle animation begins) press the power key (or reset). Power it back on.
3. Do this 3 times. Windows will then boot into the recovery console. You will see the words "Preparing Automatic repair" if you've done this correctly.
4. You will see a screen that says "Automatic repair".
5. Press the "Advanced options" button.
6 .Press Troubleshoot.
7. Press Advanced Options.
8. Click "See more recovery options"
9. Click "Startup Settings"
10. Click "Restart"
11. Press F4 or the number 4 to enable Safe Mode.
12. Windows will now boot into Safe mode and AUTOMATICALLY uninstall KB4103721. Depending on how many patches you've installed along with KB4103721 you may have to do this procedure more than once to get to that patch so safe mode will uninstall it.
13. Reboot your PC. It will now enter windows.
14. Follow my previous post or uninstall Advanced System Care 11 and then update.
15. You're welcome.

Chúc bạn may mắn !

baongoc

Rìu Sắt
Tài khoản bị khóa
Cách thức khắc phục sự cố này hôm nay mới biết, rất hay. Cảm ơn