Nhờ tư vấn - Lỗi ô PIN không cho nhập pass | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Lỗi ô PIN không cho nhập pass

Chau23

Gà con
Nhờ các cao nhân giúp đỡ🥲
Lap em lâu ngày không mở. Hôm nay mở lên thì không nhập được pass. Em đã xác nhận là bàn phím vẫn hoạt động bình thường. Vì khi em chọn quên mật khẩu thì vẫn đổi được. Nhưng khi quay ra để nhập mật khẩu thì vẫn không được. Ô PIN không nhận bất kỳ 1 ký tự nào hết. Lâu quá rồi em cũng k chắc là hồi mua máy người ta cài win 10 cho em không nữa. Ai biết trường hợp này giúp giùm em với. Em cám ơn nhiều ạ!!

kdcs391

Búa Đá Đôi
VIP User
Nhờ các cao nhân giúp đỡ🥲
Lap em lâu ngày không mở. Hôm nay mở lên thì không nhập được pass. Em đã xác nhận là bàn phím vẫn hoạt động bình thường. Vì khi em chọn quên mật khẩu thì vẫn đổi được. Nhưng khi quay ra để nhập mật khẩu thì vẫn không được. Ô PIN không nhận bất kỳ 1 ký tự nào hết. Lâu quá rồi em cũng k chắc là hồi mua máy người ta cài win 10 cho em không nữa. Ai biết trường hợp này giúp giùm em với. Em cám ơn nhiều ạ!!
Bạn đã mở Num Lock chưa ? Nếu chưa thì thử mở Num Lock trên bàn phím rồi nhập lại thử.

Trường hợp đã mở nhưng vẫn gõ không được thì thử trong màn hình đăng nhập tìm nút như hình, ấn vào chọn On-Screen Keyboard rồi dùng bàn phím ảo đó để nhập.

Tiếp theo, ở trên không được thì bạn dùng bàn phím rời, cắm vào và nhập thử cho dù bàn phím của laptop còn hoạt động được hay không.

Cuối cùng nếu các cách trên vẫn không được, bạn dùng USB Boot và reset mật khẩu Windows.

thuuong1309

Rìu Sắt Đôi
cho mình hỏi là laptop bạn đang sử dụng là nhẫn hiệu gì thế, bạn nhìn xem laptop có vùng phím số không thì mở Num lock lên , 1 cách nữa là bạn nhìn góc phải phía dưới( khi nhập pass) thì nó đang để là keyboard gì.