Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi khi up website lên localhost? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi khi up website lên localhost?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Sanabalaa

Gà con
M.n cho mình hỏi với mình up website lên localhost thì bị vướng ở bước này.
Không hiểu cần phải làm gì để khắc phục được.
Ai biết không, giúp mình với ạ!

Ảnh: https://photos.app.goo.gl/RNvrfF8fBHci3X7r7

congdongnet

Búa Đá Đôi
Mình nghĩ user của mysql không có quyền truy cập hoặc port 3306 không chạy.

Bạn tạo user khác root xem sao?

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Ý của bạn là bạn cài web chạy localhost hay đang up từ localhost lên hosting? Lỗi trên là báo lỗi chưa connect được tới database.

Sửa lần cuối:

Sanabalaa

Gà con
Phần này mình đang làm trực tiếp trên host. localhost thì mình làm oke rồi. Ai giúp mình đc không ạ, Mình đang rất cần cái này. SĐT mình: 0972.455.784

LuanPhamT

Rìu Sắt
à, cái này bạn phải tạo 1 user trong mysql, vì mình nghĩ đã Disallow root login remotely. Và bạn dùng shared host thì điều này là chắc chắn. Nên bạn phải nhập database user được cấp lúc tạo tài khoản, chứ không thể dùng root được.

Sửa lần cuối:

Sanabalaa

Gà con
à, cái này bạn phải tạo 1 user trong mysql, vì mình nghĩ đã disable root remote access. Và bạn dùng shared host thì điều này là chắc chắn. Nên bạn phải nhập database user được cấp lúc tạo tài khoản, chứ không thể dùng root được.
Mình đã sửa thông tin thì báo lỗi b ạ.

Sofadinhtuyen

Búa Gỗ
Cái này căng nếu wordpress thì còn biết chứ Opencart mình lại khôgn hiểu lắm. Up lên cho bác nào dùng Open cart có thể hỗ trợ chủ thread!

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Bạn ấy đã fix được rồi nên mình xin phép lock post lại.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.