Nhờ tư vấn - Lỗi khi cập nhật Win10 Ltsc ver 1809 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Lỗi khi cập nhật Win10 Ltsc ver 1809

ln1toan

Gà con
Mình đã thử làm nhiều lần nhưng không update được
Phiên bản này mình tải bản Eval trên MCS và loại bỏ EVL ,kích hoạt bản quyền rồi

- Ảnh 1 trước khi mình cập nhật

Sau khi mình đã tải xong và cập nhật khởi động lại máy mình có vào phần cập nhật để check thử
Và đây là kết quả . Còn tiếp

Mình thử check for update thì lại ra những bản cũ và máy tự động tải về . ( Mình đã thử rất nhiều lần )
Mong các bác có cách nào để cài các bản update này không ạ . Mình lên thử Ltsc ver 1909 nhưng máy không nhận vân tay nên quay về bản này dùng ổn định nhưng gặp phải tình trạng này .

nhoxboy2010

Rìu Sắt Đôi
Ý bạn là sao?
Như trên hình thì Windows 10 1809 đang ở bản cập nhật mới nhất rồi (KB4558998)

Meotayngu

Búa Gỗ
bác vào thử view update history xem những bản đó đã cài chưa, hoặc vào hẳn control panel xem

ln1toan

Gà con
bác vào thử view update history xem những bản đó đã cài chưa, hoặc vào hẳn control panel xem

Bản đó đã cài nhưng khi mình check lại ra như này

ln1toan

Gà con
Ý bạn là sao?
Như trên hình thì Windows 10 1809 đang ở bản cập nhật mới nhất rồi (KB4558998)
Sau khi mình tải và cài đặt thì nó đã cài thành công nhưng mà mình vào check update thì nó lại tải về và cài lại các bản đó

Meotayngu

Búa Gỗ
Sau khi mình tải và cài đặt thì nó đã cài thành công nhưng mà mình vào check update thì nó lại tải về và cài lại các bản đó
nó ghi là yêu cầu restart, bác đã làm theo chưa? Nếu làm rồi thì thôi, đừng check nữa mà để mai kiểm tra lại xem vì có thể server update có vấn đề

ln1toan

Gà con
nó ghi là yêu cầu restart, bác đã làm theo chưa? Nếu làm rồi thì thôi, đừng check nữa mà để mai kiểm tra lại xem vì có thể server update có vấn đề
Mình đã thử rồi ạ và vấn đề này đã rồn tain khá lâu mình cũng đã thử nhiều cách nhưng không được

caniquy

Búa Đá
của mình thì ra hình này , trước đó có cái thông báo là up lên bản 2004!! , nghe nói bản này không ổn định :oops: nên mình cho nó dừng 7 ngày sau coi ntn?

kezihenry

Rìu Bạc
ba mã update kia máy mình cài đặt thì bình thường không vấn đề gì, chắc là tùy máy rồi