Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi khi cài đặt Windows 7? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi khi cài đặt Windows 7?

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Nhờ các bá giúp mình cái lỗi này, hì hục cả tối nay vẫn không được
cài đi cài lại win 3,4 lần rồi
khi cài win xong
máy khởi động lại là hiện ra bảng như hình
bác nào giúp e xử lý lỗi này với

Handrf

Kiếm đá
b thử set hết các cài đặt trong bios về hỗ trợ boot legacy, format ổ cứng theo chuẩn MBR, tạo lại win 7 với legacy boot xem. theo mình biết thì win 7 k hỗ trợ cài đặt theo UEFI. muốn cài theo UEFI phải tải bản win 7 đã được mod gì đó thì phải

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
b thử set hết các cài đặt trong bios về hỗ trợ boot legacy, format ổ cứng theo chuẩn MBR, tạo lại win 7 với legacy boot xem. theo mình biết thì win 7 k hỗ trợ cài đặt theo UEFI. muốn cài theo UEFI phải tải bản win 7 đã được mod gì đó thì phải
Để mai mình thử, cài hoài k dc, tắt máy đi nằm r bác kk

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Nhờ các bá giúp mình cái lỗi này, hì hục cả tối nay vẫn không được
cài đi cài lại win 3,4 lần rồi
khi cài win xong
máy khởi động lại là hiện ra bảng như hình
bác nào giúp e xử lý lỗi này với
Lỗi này là lỗi BCD ko tìm thấy files (do quá trình cài đặt ko theo chuẩn của MS)

Để mai mình thử, cài hoài k dc, tắt máy đi nằm r bác kk
Tham khảo thử bài này :

Attachments

3.8 KB · Lượt xem: 2
Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Lỗi này của bạn nếu có usb cứu hộ, vào bootice mà check thì tìm ra nguyên nhân ngay, diễn đàn mình có topic tạo boot của Anhdv, bạn ấy đồng thời cũng có bài viết hướng dẫn cách sửa lỗi BCD với nhiều cách, chẳng hạn như link này:

Hoặc bạn có thể xem video này, trong đây tác giả làm trên Win 7 và ổ cứng là GPT:

Sửa lỗi File: \EFI\Microsoft\Boot\BCD cho Windows 7/8/10 (CỰC DỄ) Solved 2019

secpol

Rìu Chiến Bạc
Windows 7 có chạy boot efi nhưng chỉ hỗ trợ boot x64 efi. Windows 8 trở lên thì hỗ trợ cả x86 và x64 khi boot efi.

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
mình cũng đã chuyển ổ cứng về định dạng MBR, nhưng khi cài nó cứ báo lỗi như này và không cho cài
bản win mình cài là win 7 ultimate 64b

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Lỗi này của bạn nếu có usb cứu hộ, vào bootice mà check thì tìm ra nguyên nhân ngay, diễn đàn mình có topic tạo boot của Anhdv, bạn ấy đồng thời cũng có bài viết hướng dẫn cách sửa lỗi BCD với nhiều cách, chẳng hạn như link này:
mình đang dùng cái win mini của bác anhdv đây, vào bootice là chổ nào bác

Theiaz

Rìu Sắt Đôi
mình cũng đã chuyển ổ cứng về định dạng MBR, nhưng khi cài nó cứ báo lỗi như này và không cho cài
bản win mình cài là win 7 ultimate 64b
Vào Bios chỉnh định dạng ổ cứng về legacy, rồi vào USB boot xem ổ cứng đã đc định dạng MBR hay chưa? Xong rồi thì tạo USB Windows với thằng Lagacy. Còn không thì bạn để UEFI ở Bios, ổ cứng định dạng GPT rồi vào cài là oke (nếu để GPT thì phân vùng ổ cứng cần cài win nên để Unallocated thì mới oke).