Nhờ tư vấn - Lỗi Engypted File sau khi cài Win mới và xóa Window Old | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Lỗi Engypted File sau khi cài Win mới và xóa Window Old

7Cuong7

Gà con
Chào các bác.
Máy mình bị vấn đề là ko biết táy máy khi nào mà lại mã hóa 1 đống file và thư mục. Rồi 1 hôm lại rảnh đem đi xóa hết Win và cài lại. Kết quả là các file và thư mục bị khóa giờ không cách nào mở được. Các file giờ đều có cái khóa to to vàng vàng.

Golden Lock.jpg

Không thể tick bỏ cái Encrypt Contents to secure data trong Properties/Advanced được, vào trong Details thì nó hiện Users who can access this file là cái user cũ của cái Win cũ mà mình đã xóa sạch sẽ. Giờ chỉ có cái User NameCertificate thumbprint của cái User cũ thôi.

Mình đã tìm mọi cách trên Internet rồi như set full quyền ..v.v. mà không cách nào khả dụng cả, bác nào cao tay ấn giúp mình với.
Cảm ơn.

Trong Le

Rìu Vàng
Chào các bác.
Máy mình bị vấn đề là ko biết táy máy khi nào mà lại mã hóa 1 đống file và thư mục. Rồi 1 hôm lại rảnh đem đi xóa hết Win và cài lại. Kết quả là các file và thư mục bị khóa giờ không cách nào mở được. Các file giờ đều có cái khóa to to vàng vàng.

Xem phần đính kèm 55248
Không thể tick bỏ cái Encrypt Contents to secure data trong Properties/Advanced được, vào trong Details thì nó hiện Users who can access this file là cái user cũ của cái Win cũ mà mình đã xóa sạch sẽ. Giờ chỉ có cái User NameCertificate thumbprint của cái User cũ thôi.

Xem phần đính kèm 55247
Mình đã tìm mọi cách trên Internet rồi như set full quyền ..v.v. mà không cách nào khả dụng cả, bác nào cao tay ấn giúp mình với.
Cảm ơn.
bạn có đăng nhập tài khoản Microsoft trên máy không? nếu có thì vào tài khoản đó tìm xem có khoá khôi phục không.
nếu không có thì chấp nhận mất toàn bộ dữ liệu nha.

7Cuong7

Gà con
bạn có đăng nhập tài khoản Microsoft trên máy không? nếu có thì vào tài khoản đó tìm xem có khoá khôi phục không.
nếu không có thì chấp nhận mất toàn bộ dữ liệu nha.
Mình có đăng nhập, nhưng khóa tìm thế nào vậy bạn.

Trong Le

Rìu Vàng
Mình có đăng nhập, nhưng khóa tìm thế nào vậy bạn.
bạn vào link này tìm thử xem nhé:
Nếu có thì mở khoá để lấy lại được dữ liệu.

thangits

Gà con
Chào các bác.

Xem phần đính kèm 55248

Xem phần đính kèm 55247
Cảm ơn.
Này là set mã hoá EFS Encrypt rồi, phải có CA key ban đầu do chính user đó tạo import vào mới mở được hoặc bỏ check để giải mã được, do cài win mà ko backup CA này hoặc giải mã trước khi cài lại hoặc đem sang máy khác

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Vừa hỏi thử Bing Chat:

Không, bạn không cần một key giải mã để bỏ mã hóa tập tin hoặc thư mục đã được mã hóa bằng tính năng Encrypt Contents to secure data trên hệ điều hành Windows 10 1234 . Nếu bạn không thể bỏ mã hóa tập tin hoặc thư mục, có thể do một số lý do khác nhau. Một trong những lý do phổ biến là bạn không có quyền truy cập vào tập tin hoặc thư mục đó. Nếu bạn đã cài đặt lại Windows, tính năng Encrypt Contents to secure data sẽ không còn được kích hoạt trên hệ thống của bạn. Tuy nhiên, nếu bạn muốn tắt tính năng này trên hệ thống đang sử dụng, bạn có thể làm theo các bước sau:

1. Nhấn chuột phải vào tập tin hoặc thư mục cần bỏ mã hóa.
  2. Chọn Properties.
  3. Chọn Advanced.
  4. Bỏ chọn Encrypt contents to secure data.
  5. Nhấn OK để xác nhận việc bỏ mã hóa dữ liệu của tập tin hoặc thư mục đang chọn.

7Cuong7

Gà con
Vừa hỏi thử Bing Chat:

Không, bạn không cần một key giải mã để bỏ mã hóa tập tin hoặc thư mục đã được mã hóa bằng tính năng Encrypt Contents to secure data trên hệ điều hành Windows 10 1234 . Nếu bạn không thể bỏ mã hóa tập tin hoặc thư mục, có thể do một số lý do khác nhau. Một trong những lý do phổ biến là bạn không có quyền truy cập vào tập tin hoặc thư mục đó. Nếu bạn đã cài đặt lại Windows, tính năng Encrypt Contents to secure data sẽ không còn được kích hoạt trên hệ thống của bạn. Tuy nhiên, nếu bạn muốn tắt tính năng này trên hệ thống đang sử dụng, bạn có thể làm theo các bước sau:

1. Nhấn chuột phải vào tập tin hoặc thư mục cần bỏ mã hóa.
  2. Chọn Properties.
  3. Chọn Advanced.
  4. Bỏ chọn Encrypt contents to secure data.
  5. Nhấn OK để xác nhận việc bỏ mã hóa dữ liệu của tập tin hoặc thư mục đang chọn.
Cách này không được, mình thử rồi. Căn bản ko tích bỏ được Encrypt contents to secure data . Báo lỗi

haxoma

Rìu Vàng Đôi
không có cách phá ca này đâu do nó giống với bitlocker mã hóa gắt lắm trừ phi có backup mã CA key thôi. hồi trước mình có từng bị ca này mà cố tình chỉnh sai như năm 2123 thử coi nó mở khóa được không mà phần cài năm lại chả có năm 2123 đó để chỉnh mới ghê đó chứ.