Hỏi/ Thắc mắc - Liệu website bán hàng có lỗi thời? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Liệu website bán hàng có lỗi thời?

mitomakaru

Gà con
Như title, em đang muốn làm một website bán hàng online, thời điểm này có nên đầu tư công sức vào để làm một website bán hàng, hay nên bán hàng online các nền tảng khác?

secpol

Rìu Chiến Bạc
Như title, em đang muốn làm một website bán hàng online, thời điểm này có nên đầu tư công sức vào để làm một website bán hàng, hay nên bán hàng online các nền tảng khác?
Website là ngôi nhà của bạn. Bạn mời khách đến nhà chơi thì sẽ ấm cúng và tình cảm hơn nhiều từ đó dễ phát sinh ... đơn hàng.

thuuong1309

Rìu Sắt
Theo ý kiến cá nhân của mình thì hiện tại các website bán hàng không còn HOT như ngày xưa, vì hiện tại các trang thương mại điện tử như lazada ,shoppe,tiki.... toàn có 1 đội ngũ seo web cực kỳ hùng hậu.nên hiện tại mà làm website về bán hàng thì hơi khó cạnh tranh

mitomakaru

Gà con
Website là ngôi nhà của bạn. Bạn mời khách đến nhà chơi thì sẽ ấm cúng và tình cảm hơn nhiều từ đó dễ phát sinh ... đơn hàng.
cảm ơn bác, quan trọng tính hiệu quả thôi bác, nếu so với m đăng trên shopee, lazada hay các nền tảng khác thì ntn?

mitomakaru

Gà con
Theo ý kiến cá nhân của mình thì hiện tại các website bán hàng không còn HOT như ngày xưa, vì hiện tại các trang thương mại điện tử như lazada ,shoppe,tiki.... toàn có 1 đội ngũ seo web cực kỳ hùng hậu.nên hiện tại mà làm website về bán hàng thì hơi khó cạnh tranh
ok, cảm ơn bác. chắc phải theo mấy ông lớn tmđt thôi

secpol

Rìu Chiến Bạc
cảm ơn bác, quan trọng tính hiệu quả thôi bác, nếu so với m đăng trên shopee, lazada hay các nền tảng khác thì ntn?
Các cái đó chỉ là gian hàng thôi. Còn Web mới là nhà của bạn. Mà nhà thì cần thời gian để xây. Có thể thời gian đầu sẽ dùng gian hàng. Còn sau đó sẽ xây cái nhà.

thachcong

Búa Gỗ
Làm cái để đó thôi, thương hiệu cá nhân của bạn, còn sàn TMĐT thì bạn có thể tham gia để mở rộng thêm khách hàng, kéo khách về web sau này có traffic vẫn ổn áp

RyanHie

Gà con
theo ý kiến cá nhân mình nhé. Với việc là người tiêu dùng thì vẫn luôn muốn mua hàng tại những đơn vị có đầy đủ thông tin về sản phẩm. Việc có thông tin đấy thì tạo sự tin tưởng với cho khách hàng dễ lựa chọn. Nếu mà b có 1 brand riêng và sẵn sàng nuôi lâu dài thì website vẫn cực kỳ hiệu quả để marketing. T thường xuyên vào website của 1 cửa hàng order giày auth để xem giá cả cũng như mẫu mã (họ làm web k cần phải quá nhiều tính năng, chỉ cần show sản phẩm, cập nhật sản phẩm và cách mua hàng) và mỗi khi muốn mua giày cho bản thân hay người quen t đều chỉ vào đấy mua =)))
Chốt --> nên build Web

honghoavi

Búa Đá
Website không phải thần thánh , nhưng nếu làm lâu dài thì bạn cân nhắc nên có web nhé. Thường website để chăm sóc khách hàng trung thành và né được mấy cơn sổ mũi hắt hơi của sàn thương mại điện tử.

Với dân làm digital mar thì website còn là cái đích để check dữ liệu các kiểu nữa bác ơi.

Cuối cùng là vẫn phải làm....

kemmet

Rìu Sắt Đôi
Hiện nay không còn xây dựng website bán hàng từ đầu nữa. Bây giờ là thời xây dựng website bán hàng thông qua các trang thương mại điện tử website như Magento, Shopify. Quá trình xây dựng chỉ còn tập trung vào giao diện chứ ko còn backend nữa, để giảm tải chi phí

danhhoangbro

Búa Gỗ
Xác định xây dựng thương hiệu uy tín lâu dài thì build, ko thì cứ shopee lazada trước mà táng kiếm khách

antvhn

Gà con
theo như mấy thấy thì vẫn nên làm, vì thường mình vô shopee hay laz mình cũng hay coi thông tin tụi shop, có face không có web ko để coi làm ăn thế nào, nếu ko coi được 2 cái này khả năng cao là mình ko mua