Lắp đặt thang máy có cần ký hợp đồng trước với bên nhà thầu không? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Lắp đặt thang máy có cần ký hợp đồng trước với bên nhà thầu không?

littlecloud

Gà con
Mình sắp xây nhà, cũng quan tâm thang máy. Cần 3 điểm dừng. Hỏi giá thang Cibes thì khoảng hơn 1 tỏi. Nhu cầu tối thiểu, chỉ cần dùng cho người già, thai phụ, trẻ em; mỗi lần di chuyển tối đa chỉ 3 người có cần hàng cao cấp như này ko các thím nhỉ?

invisible10x

Búa Gỗ
Mình sắp xây nhà, cũng quan tâm thang máy. Cần 3 điểm dừng. Hỏi giá thang Cibes thì khoảng hơn 1 tỏi. Nhu cầu tối thiểu, chỉ cần dùng cho người già, thai phụ, trẻ em; mỗi lần di chuyển tối đa chỉ 3 người có cần hàng cao cấp như này ko các thím nhỉ?
tiền nào của nấy thôi thím ơi, thang xịn thì đi lại êm ái, an toàn zin từ con ốc lại chả sướng hơn

kai210

Gà con
Theo em nếu mua thì mua thì mua hẳn hàng xịn vì nó liên quan đến an toàn và còn dùng lâu dài chứ thím mà tiết kiệm thì tốt nhất nên đi thang bộ cho khỏe

porsche

Gà con
Loại này hình như gọi là thang máy trục vít, không cần hố thang hay phòng máy gì. Nhìn cấu tạo đơn giản, 4 mặt kính nên ban đầu mình nghĩ là rẻ hơn loại thông thường. Hóa ra nhầm to =)))

Loại này hình như gọi là thang máy trục vít, không cần hố thang hay phòng máy gì. Nhìn cấu tạo đơn giản, 4 mặt kính nên ban đầu mình nghĩ là rẻ hơn loại thông thường. Hóa ra nhầm to =)))
bác có mắt nhìn đấy, hãng này nổi tiếng lâu rồi. Nó là thương hiệu Thụy Điển gần 1 thế kỷ rồi, đừng top đầu châu Âu về thang máy gia đình đó bác

Sao em nghe bảo thời gian lắp đặt thang máy liên doanh là khoảng 3 tháng, với hàng nhập thì tầm 5 tháng trở lên, gần bằng thời gian thi công căn nhà 5,6 tầng rồi, có nghĩa là ký hợp đồng thang máy từ lúc bắt đầu xây nhà là hợp lý mà các cụ nhỉ

kai210

Gà con
Sao em nghe bảo thời gian lắp đặt thang máy liên doanh là khoảng 3 tháng, với hàng nhập thì tầm 5 tháng trở lên, gần bằng thời gian thi công căn nhà 5,6 tầng rồi, có nghĩa là ký hợp đồng thang máy từ lúc bắt đầu xây nhà là hợp lý mà các cụ nhỉ
thời gian lắp thang là tùy hãng cụ ơi, nếu cụ mua thang nhập từ nhà phân phối mà hàng ko có sẵn phải order nguyên chiếc từ nước ngoài thì vài tháng nhưng nếu cụ chọn hãng có văn phòng tại VN như Cibes thì chỉ tầm 3-5 ngày thôi là thi công xong cho cụ rồi

bluebird

Gà con
Hợp đồng thang máy thì cần lưu ý những gì vậy các cụ?
Thang máy chất lượng thì cần đảm bảo các yếu tố như thiết bị tốt, lắp đặt chuẩn, dịch vụ hậu mãi tốt, những cái này cần có điều khoản ghi cụ thể trong hợp đồng cụ ợ, ko đến lúc tiền mất tật mang =)))

linhktv

Gà con
Hợp đồng khá nhiều điểu khoản, nhưng các cụ quan tâm đến mấy vấn đề chính như linh kiện chính hãng, tải trọng và thông số đúng kỹ thuật, thời gian lắp đặt, giá như thỏa thuận, chế độ bảo hành

thiklangxang

Gà con
Nhà em mấy năm trước lắp thang liên doanh, do chưa tìm hiểu kỹ nên có thể nói là bị lừa, nó ghi trong hợp đồng là giá thang cộng các chi phí phát sinh trong quá trình lắp đặt. Sau đó thì thêm đủ thứ tiền, nào là lắp đặt ngoài tỉnh, kiểm định ngoài tỉnh, bảo hành hàng tháng... tính ra tăng thêm dăm củ

duyrapper255

Búa Gỗ
Nhà em mấy năm trước lắp thang liên doanh, do chưa tìm hiểu kỹ nên có thể nói là bị lừa, nó ghi trong hợp đồng là giá thang cộng các chi phí phát sinh trong quá trình lắp đặt. Sau đó thì thêm đủ thứ tiền, nào là lắp đặt ngoài tỉnh, kiểm định ngoài tỉnh, bảo hành hàng tháng... tính ra tăng thêm dăm củ
quá đen cho thím, thế chi phí bảo hành thì có tốn ko thím?

thiklangxang

Gà con
Nói đến khoản bảo hành e lại càng xót ruột thím ạ. Con thang liên doanh nhà em cứ 2 tháng bảo hành một lần, chưa kể đã từng thay linh kiện, nói chung mỗi thàng 5,6 lít :((((
Nói đến khoản bảo hành e lại càng xót ruột thím ạ. Con thang liên doanh nhà em cứ 2 tháng bảo hành một lần, chưa kể đã từng thay linh kiện, nói chung mỗi thàng 5,6 lít :((((

Thay cả linh liện ah thím, tiền sửa còn quá tội tiền thang thì thà mua con xịn mà dụng =)))

bluebird

Gà con
Nhà em dùng Cibes 1 năm chỉ bảo hành 1 lần thôi thím, mà nhân viên nhiệt tình chuyên nghiệp lắm đang đồng tiền bát gạo =)))

garanmuoi

Gà con
Có điều kiện lắp Cibes thì quá ngon rồi. Họ có công ty chính hãng tại VN lại càng ngon, bảo trì bảo dưỡng hay mua linh kiện thay thế sẽ nhanh hơn. Hãng thì bao giờ làm cũng ngon hơn là nhà phân phối lị.

invisible10x

Búa Gỗ
Em hỏi ngu tí là trục vít, ko phòng máy mà mất điện thì đi bằng gì ạ?
Khi mất điện thì thang máy sẽ tự động về tầng gần nhất và mở cửa cho thím ra ngoài, thím khỏi lo. Nhà nào lắp đặt thang máy cũng lắp luôn bộ máy phát điện ạ.