Làm thế nào tăng điểm hoặc like cho thành viên mới? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Làm thế nào tăng điểm hoặc like cho thành viên mới?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

binhnt

Rìu Vàng
Mình là một thành viên mới, nhưng mình cũng rất mong muốn Diễn đàn ngày càng phát triển nhưng mình không giỏi về các phần mềm và các tin tức thì làm như thế nào để tăng like hoặc điểm để có thể sử dụng được các tính năng của diễn đàn?
Mình lập topic này với mục đích nếu mọi người cần like hay điểm thì cùng hỗ trợ nhau luôn.
Nếu topic vi phạm nội quy thì nhờ mod xóa giúp nha.

Trân trọng cảm ơn
I'm newbie

IT Lover

Rìu Sắt Đôi
Former Moderator
Chào bác,

Hệ thống này tạo ra thường để tránh bot và spam bằng cách kiểm tra xem bác có đóng góp trước khi ace đóng góp lại cho bác. Nếu bác cảm thấy bất tiện mong bác hiểu cho và thông cảm.

Bác thực sự làm gì mang tính đóng góp cho diễn đàn đều sẽ có ace ủng hộ tặng bác like. Ví dụ như đăng báo, tạo hướng dẫn, share phần mềm chính thống và hợp pháp, thậm chí viết chuyện cười, làm thơ, vv, có nhiều thứ bác có thể đóng góp. Nếu bác có câu hỏi hay ace cũng sẽ vào like cho bác coi như là bác đã hỏi hộ rất nhiều ace khác cũng có trường hợp giống bác.

Thân :)

IT Lover

Rìu Sắt Đôi
Former Moderator
tui thấy có nhiều người "khởi nghiệp" bằng cách thấy bài viết nào ở đâu hay hay thì copy paste về đây, cũng hiệu quả lắm

Cái đấy cũng rất hay nhưng mong bác và tất cả ace khi copy thì ghi lại nguồn bài viết + link tìm được nếu có thể. Cám ơn ace.

ntquyet247

Rìu Vàng
Bạn nhìn thấy mình không? Mình xin trả lời là chịu khó đóng góp cho mọi người là ok!!! Có nhiều cách:
- Tham gia trả lời các câu hỏi tư vấn mà bạn biết rằng câu trả lời của bạn là có ích!
- Cá nhân có tài nguyên nào hay thì share lên để chia sẻ với mọi người.
- Viết bài với nội dung mình có khả năng để chia sẻ đến mọi người,.
...
Còn ý tưởng like chéo như bạn thì không được hay cho lắm! Vì nó không đóng góp gì cho mọi người!!!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
like bài viết và comment là tiếp thêm động lực cho người post bài nhé bác :)
Bạn nói rất đúng nhưng có một số bạn chỉ biết nhận Like, coi như là hiển nhiên người ta phải Like cho mình, bởi vì mình đã giải đáp giúp cho họ và số người ( rất may chỉ là số ít trên diễn đàn ) này ít khi nào chịu nhấn like lại cho người khác và kết quả ra sao thì các bạn thử đoán xem?

Sửa lần cuối:

binhnt

Rìu Vàng
Cách đơn giản là hãy chia sẽ những tài nguyên bạn có hoặc những bài viết chất lượng. Khi đó, các thành viên khác sẽ tặng bạn 1 like thôi.
Mình nghĩ là bạn hãy cứ đọc và tham gia, những vấn đề nào mà là thế mạnh của bạn thì bạn hãy chia sẻ, rồi sẽ có những người đồng tình và họ sẽ like cho bạn thôi.
Chào bác,

Hệ thống này tạo ra thường để tránh bot và spam bằng cách kiểm tra xem bác có đóng góp trước khi ace đóng góp lại cho bác. Nếu bác cảm thấy bất tiện mong bác hiểu cho và thông cảm.

Bác thực sự làm gì mang tính đóng góp cho diễn đàn đều sẽ có ace ủng hộ tặng bác like. Ví dụ như đăng báo, tạo hướng dẫn, share phần mềm chính thống và hợp pháp, thậm chí viết chuyện cười, làm thơ, vv, có nhiều thứ bác có thể đóng góp. Nếu bác có câu hỏi hay ace cũng sẽ vào like cho bác coi như là bác đã hỏi hộ rất nhiều ace khác cũng có trường hợp giống bác.

Thân :)
tui thấy có nhiều người "khởi nghiệp" bằng cách thấy bài viết nào ở đâu hay hay thì copy paste về đây, cũng hiệu quả lắm
Cái đấy cũng rất hay nhưng mong bác và tất cả ace khi copy thì ghi lại nguồn bài viết + link tìm được nếu có thể. Cám ơn ace.
Bạn nhìn thấy mình không? Mình xin trả lời là chịu khó đóng góp cho mọi người là ok!!! Có nhiều cách:
- Tham gia trả lời các câu hỏi tư vấn mà bạn biết rằng câu trả lời của bạn là có ích!
- Cá nhân có tài nguyên nào hay thì share lên để chia sẻ với mọi người.
- Viết bài với nội dung mình có khả năng để chia sẻ đến mọi người,.
...
Còn ý tưởng like chéo như bạn thì không được hay cho lắm! Vì nó không đóng góp gì cho mọi người!!!
Bạn hãy đóng góp, chia sẽ những gì hữu ích hay giải trí - nếu người xem cho là vui là hữu ích thì họ sẽ triệu like cho bạn :D chỉ đơn giản vậy thôi.
Đút tiền cho admin mua VIP nhé. {lmao}
like bài viết và comment là tiếp thêm động lực cho người post bài nhé bác :)
Bạn nói rất đúng nhưng có một số bạn chỉ biết nhận Like, coi như là hiển nhiên người ta phải Like cho mình, bởi vì mình đã giải đáp giúp cho họ và số người ( rất may chỉ là số ít trên diễn đàn ) này ít khi nào chịu nhấn like lại cho người khác và kết quả ra sao thì các bạn thử đoán xem?
Vote đủ 10+ cho ra lý sơn nhặt tỏi nè {EMO_006}
Tương tác, thảo luận cùng anh em. Cho đi và sẽ được nhận lại một cách rất tự nhiên :D
một cách khác là các bác like chéo cho nhau, em xin tặng 1 like cho tất cả các bác comment từ trước em. Xin cám ơn bác nào like lại :D:p
mình cũng newbie mong muốn giao lưu cùng mn
bạn cứ chia sẻ bài viét, đóng góp ý kiến hoặc cách tốt nhất là like giúp người khác cũng được

Em xin cảm ơn các bạn Admin, Mod và các bạn đã giúp em hiểu nhiều hơn về cách mà diễn đàn mình hoạt động, em hứa sẽ cố gắng đóng góp nhiều hơn trong thời gian tới ạ.
Có gì sai sót mong các bác bỏ qua.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.