Hỏi/ Thắc mắc - Làm sao để cài windows 7 qua main z390 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Làm sao để cài windows 7 qua main z390

quyduc84

Búa Gỗ
anh em có ai thử cài windows 7 qua main z390 chưa ? e thử cài nó ko nhận usb chuột , phím , dù đã thử mọi cách vẫn ko dc . mong dc giúp đỡ .

Teplice

Thành viên BQT
anh em có ai thử cài windows 7 qua main z390 chưa ? e thử cài nó ko nhận usb chuột , phím , dù đã thử mọi cách vẫn ko dc . mong dc giúp đỡ .
Thứ 1: Cho mình hỏi bạn cài windows 7 trên PC hay laptop???
Thứ 2: Bạn dùng phím và chuột ngoài cắm vào xem thế nào???

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bác thủ mọi cách là cách như thế nào ???
Từ khi dòng main support thế hệ 6 trở đi MS đã hợp tác với các OEM ko hổ trợ phần cứng đối với win7 rồi . Bởi nó thiếu driver 3.0 .
Cái này bác Hoàng Đức sau nhiều phen lục lọi và bác ấy đã cài thành công rồi , chờ bác ấy hướng dẫn

nick 11K

Rìu Sắt
Bên .com locb có bài nói về cài win7 cho dòng main thế hệ mới , nhưng bài đó ko có ở đây . Giờ ko biết tìm đâu ra

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
"Có những thứ cố quá thành quá cố".

Main không hỗ trợ windows 7 nhưng vẫn có thể cài được bằng 1 số cách nào đó, nhưng cài được chưa chắc đã dùng tốt khi hãng không hỗ trợ driver cho nó, chúng ta muốn cài đầy đủ driver thì chỉ có thể cài driver không chính thống. Vì thế cài được dùng được nhưng thiếu sự ổn định, mình thấy cài xong chỉ để trải nghiệm, ngắm cái "win7" mà mình đã cố cài nó như thế nào thôi. Mình thấy nhiều trượng hợp lắm rồi, cài xong vài ba ngày cũng cài lại win 10 mà thôi.

Lời khuyên: Tốt nhất là cài Win 10 cho nó để có sự ổn định nhất, bạn lo về vấn đề "Full Disk" chậm máy thì bạn nên đầu tư thêm 1 ổ SSD cho nó, SSD giờ đang rất rẻ, mình chưa thấy bao giờ SSD lại rẻ đến thế, ít nhất 500k là có 1 ổ rồi, cao cấp hơn tí là ổ SSD Samsung 250GB cũng chỉ hơn 1 triệu, tội gì không sắm cho nó.

Win 7 quá tốt nhưng cũng phải xét trong trường hợp nào để lựa chọn, không phải lúc nào cũng auto win 7.

Teplice

Thành viên BQT

Main không hỗ trợ windows 7 nhưng vẫn có thể cài được bằng 1 số cách nào đó, nhưng cài được chưa chắc đã dùng tốt khi hãng không hỗ trợ driver cho nó, chúng ta muốn cài đầy đủ driver thì chỉ có thể cài driver không chính thống. Vì thế cài được dùng được nhưng thiếu sự ổn định, mình thấy cài xong chỉ để trải nghiệm, ngắm cái "win7" mà mình đã cố cài nó như thế nào thôi. Mình thấy nhiều trượng hợp lắm rồi, cài xong vài ba ngày cũng cài lại win 10 mà thôi.

Lời khuyên: Tốt nhất là cài Win 10 cho nó để có sự ổn định nhất, bạn lo về vấn đề "Full Disk" chậm máy thì bạn nên đầu tư thêm 1 ổ SSD cho nó, SSD giờ đang rất rẻ, mình chưa thấy bao giờ SSD lại rẻ đến thế, ít nhất 500k là có 1 ổ rồi, cao cấp hơn tí là ổ SSD Samsung 250GB cũng chỉ hơn 1 triệu, tội gì không sắm cho nó.

Win 7 quá tốt nhưng cũng phải xét trong trường hợp nào để lựa chọn, không phải lúc nào cũng auto win 7.
đôi khi chủ topic thích windows 7, windows 10 phải active by phone lằng nhằng, vấn đề là khi cài win dùng bàn phím , chuột cổng PS2 vào đôi khi nhận.

quyduc84

Búa Gỗ

máy e đang xài 2 ổ nvme , 1 ổ cài win 10 rồi , do còn dư nên tính cài luôn win 7 để ôn kỉ niệm