Kis liên tục chạy quét nền dẫn đến full disk dù đã tắt quét nền | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Kis liên tục chạy quét nền dẫn đến full disk dù đã tắt quét nền

Hevipway

Búa Gỗ Đôi
Các bác sài kis có bị lỗi kis liên tục chạy quét ổ cứng dẫn đến full disk ko ạ (đã tắt quét nền mà ko dc )
máy e lúc nào cũng full disk vì kis tự quét ổ data D . còn win e cài ổ ssd khác
quet nen.jpg

tranhuulong9x

Rìu Sắt
Bỏ quét nền nhưng app vẫn chạy. Vậy đó ko phải là quét nền mà là quét infor máy và infor người dùng
và cơ chế bảo vệ theo thời gian thực nên tắt quét ngầm nên vẫn thế

Fusin

Rìu Sắt
Bạn thử thoát TK Admin trên máy tính, chỉ dùng TK phụ xem còn hiện tượng trên ko? Nếu vẫn còn, chúc mừng bạn ... PC bạn đang dùng bị dính Worm repeat. Con E nhắc A nhớ này thường ẩn trong game Cr@ck của Pháp sư Trung hoa làm ẩn trong các ứng dụng diệt virus. Update lại windows, nếu vẫn không hết, đành cài lại window mới.

vietha0404

Búa Gỗ
Mình dùng mấy chục năm nay rồi cài Kis xong thì updat và quét toàn bộ́! Thì sau đó không xảy ra hiện tượng đó nữa! còn khi phần mềm của bạn đang có vấn đề thì bạn có tắt hay không thì Kis nó vẫn quét bạn nhé!

mieuboy

Búa Đá
có bác nào biết cái này k ạ. máy mình dùng kis free, tắt một vài module như là safe browser, lúc khởi động nó báo ntn

có cách nào để tắt cái thông báo này k các bác, vì mình chỉ muốn kis bảo vệ file trên máy thôi, các chức năng như safe browser mình k cần.