Nhờ tư vấn - Kaspersky Free phiên bản Free không thể kích hoạt tính năng Loại trừ SppExtComObjHook.dll khi kích hoạt Office 2021 trong thư mục System32 thì phải? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Kaspersky Free phiên bản Free không thể kích hoạt tính năng Loại trừ SppExtComObjHook.dll khi kích hoạt Office 2021 trong thư mục System32 thì phải?

Thaosonyz1

Búa Gỗ
Chào anh em!

Mình có dùng KMS AIO trên github kích hoạt Office 2021, tuy nhiên, muốn gia hạn tự động 180 ngày, thì KMS AIO 49 lại tạo thêm 1 tập tin trong thư mục hệ thống quan trọng là System32 có tên là SppExtComObjHook.dll, và Kaspersky nhận đây là virut và sẽ hiện thông báo cưỡng bức xóa.

Mình cũng đã thử tính năng Loại trừ trong Kaspersky, nhưng có lẽ dùng phiên bản Free nên dù đã thêm SppExtComObjHook.dll vào loại trừ, mà Kaspersky vẫn không hiểu, hoặc có thể thư mục System32 quá quan trọng, nên Kaspersky bắt buộc phải diệt virut cưỡng bức chẳng hạn.

Giờ có cách nào để Kaspersky phiên bản Free không quét và xóa SppExtComObjHook.dll trong thư mục System32 không anh em?

Cảm ơn anh em!

Trong Le

Rìu Vàng
không xài bản free nữa.
Trong diễn đàn có key mà, bạn dùng đăng ký thử luôn đi.

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Không dùng Kaspersky là phương án 1, phương án 2 là không dùng MSO. Phương án ba không dùng Windows, Phương án 4 là không KMS AIO. Nói chung minh thấy cái này nhiều bạn thắc mắc nhưng mà mình không MSO nên không bị vướng và cũng không xài kaspersky hay av nào nữa nên không có bị sự cố khó đỡ này

hatcatvodanh

Rìu Sắt
Chào anh em!

Mình có dùng KMS AIO trên github kích hoạt Office 2021, tuy nhiên, muốn gia hạn tự động 180 ngày, thì KMS AIO 49 lại tạo thêm 1 tập tin trong thư mục hệ thống quan trọng là System32 có tên là SppExtComObjHook.dll, và Kaspersky nhận đây là virut và sẽ hiện thông báo cưỡng bức xóa.

Mình cũng đã thử tính năng Loại trừ trong Kaspersky, nhưng có lẽ dùng phiên bản Free nên dù đã thêm SppExtComObjHook.dll vào loại trừ, mà Kaspersky vẫn không hiểu, hoặc có thể thư mục System32 quá quan trọng, nên Kaspersky bắt buộc phải diệt virut cưỡng bức chẳng hạn.

Giờ có cách nào để Kaspersky phiên bản Free không quét và xóa SppExtComObjHook.dll trong thư mục System32 không anh em?

Cảm ơn anh em!
Theo Tôi thấy thì Kaspersky có Bản quyền .Cũng Bị Lỗi Ko Loại Trừ được Hoàn Toàn khi nó nhận là có nguy hiểm Cao...Trừ Khi Bạn Loại trừ Cả thư Mục. Nó mới ko quét Ko Phát hiện...(Eset - Avast - Defender - Loại trừ Tốt)...🤝🤝🤝🤝