Instagram sẽ cho phép chỉnh sửa tin nhắn trực tiếp của mình sau khi gửi đi | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Instagram sẽ cho phép chỉnh sửa tin nhắn trực tiếp của mình sau khi gửi đi

Santoso

Suppervisor Mod
Thành viên BQT

Meta hiện đang đưa vào một số tính năng được yêu cầu từ lâu trong dịch vụ Instagram của mình. Chúng bao gồm một cách để cuối cùng chỉnh sửa tin nhắn trực tiếp trên mạng xã hội sau khi bạn gửi chúng.

Trong một bài đăng trên blog , Meta đã thông báo rằng nếu bạn gửi tin nhắn trực tiếp cho ai đó trên Instagram và sau đó phát hiện lỗi đánh máy hoặc có thể bạn đã gửi một tin nhắn mà sau đó bạn nghĩ tốt hơn thì giờ đây bạn có thể chỉnh sửa chúng trong tối đa 15 phút. sau khi chúng được gửi đi. Để chỉnh sửa chúng, chỉ cần nhấn và giữ tin nhắn trong ứng dụng và menu thả xuống sẽ xuất hiện. Chỉ cần nhấn vào phần "Chỉnh sửa" để thực hiện thay đổi đối với -censor-.

Ngoài việc chỉnh sửa -censor-, bạn sẽ có thể ghim các cuộc trò chuyện vào đầu hộp thư đến của mình. Điều này có thể hữu ích nếu bạn muốn theo dõi cả cuộc trò chuyện cá nhân hoặc nhóm và không muốn cuộn xuống để tìm tin nhắn mới nhất trong hộp thư đến của mình.

Để ghim một cuộc trò chuyện, chỉ cần nhấn và giữ vào cuộc trò chuyện đó hoặc vuốt sang trái rồi nhấn vào lựa chọn "ghim". Bạn có thể ghim tối đa ba cuộc trò chuyện nhóm hoặc cá nhân vào hộp thư đến Instagram của mình. Tất nhiên, bạn có thể bỏ ghim bất kỳ cuộc trò chuyện nào và thay thế nó bằng một cuộc trò chuyện khác.

Một tính năng mới khác sẽ cho phép bạn bật hoặc tắt thông báo đã đọc cho tin nhắn. Trong trường hợp này, bạn sẽ phải vào cài đặt tài khoản Instagram của mình, nhấn vào lựa chọn Trả lời tin nhắn và câu chuyện , sau đó nhấn tùy chọn Hiển thị biên nhận đã đọc . Sau đó, bạn có thể bật hoặc tắt nút chuyển đổi để bật hoặc tắt biên nhận đã đọc.

Instagram cũng cho phép người dùng lưu các nhãn dán -censor- yêu thích của họ bằng cách nhấn và giữ chúng để chúng hiển thị ở trên cùng. Bạn cũng có thể chọn nhãn dán, GIF, video, ảnh và tin nhắn thoại để trả lời -censor-. Bạn có thể nhấn và giữ tin nhắn bạn muốn trả lời và bạn sẽ thấy các tùy chọn bổ sung đó.