This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi về cách cài win 10 sau khi nâng cấp từ ổ cứng

laminate

Gà con
Cho em hoi giờ nâng cấp lên ssd WD blue 500 gb thì nên chọn chuẩn GPT hay MBR để cài win 10 64 bit chuẩn UEFI nhỉ vì em xem video họ chọn gpt mà máy em ổ cứng hdd cũ win 7 chỉ hỗ trợ chuẩn mbr. Em thấy lú quá mong các bác tư vấn giúp là chọn gpt hay mbr vi em mới nâng cấp lần đàu chưa có kinh nghiệm

hoang1408

Búa Đá Đôi
gpt thớt , cài = wintohdd cho nhanh . cứ trải nghiệm thôi lỗi thì kiếm cái usb rồi cài lại win lại ko thì mang ra tiệm. xưa mình học cài win lỗi suốt toàn phải mang ra tiệm ^^

Long Sao

Junior Moderator
hỏi ra câu hỏi ngây ngô như này nghĩa là kiến thức hỗn loạn chứ k đơn giản chỉ là yếu. lời khuyên là không nên tự cài
Bác nói thẳng nhưng mà em thích cách nói của bác đây. Cái gì cũng phải thẳng thắn như vậy. Chưa có kiến thức và trải nghiệm còn kém và làm là cái gì cũng sai cả thôi. Làm bạn với người khôn chứ làm khầy người dại thì chỉ có mệt thêm thôi

MaThanHoangPhongTu

Búa Gỗ Đôi
xưa mất đâu đó 300k. mỗi lần 50k để ra cái ông sửa máy tính chỉ để ghost lại máy. Đứng nhìn ổng làm sau đó học lỏm được luôn. Sau này tìm hiểu thêm chút thì có thể tự cài win được rồi