Hỏi Đi - Tui Trả Lời! Chuyên Mục Hỏi - Đáp Cuộc Sống | Page 12 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Hỏi Đi - Tui Trả Lời! Chuyên Mục Hỏi - Đáp Cuộc Sống

malemkhoang

Rìu Bạc Đôi
Trong nhà có con gì mà:
Nó ăn thì ít, nó nói thì nhiều;
chóng già, lâu chết, mồm kêu: tiền tiền...

asobo

Búa Gỗ
có cách nào làm cỏ xung quanh nhà mà hiệu quả nhất kog ae?
-kog dùng thuốc trừ cỏ
-ko sử dụng nhiều tiền và nhân lực, vật lực ..??( mua xi măng trám, nhổ cỏ = tay , dùng máy cài xới ban , ủi , dập , nén ....)
- bảo vệ môi trường là ưu tiên hàng đầu
bạn đi xin nùi dzẽ rách người ta bỏ, đem về phủ đầy trên cỏ 1 tháng sau không còn một cọng. bảo vệ môi trường không tốn 1 xu. đơn giản vì không có ánh sáng thì không thứ gì sinh tồn. nhớ kỷ nhé chỉ cần một tia sáng le lói vẫn không đủ diệt tận cỏ. nhưng đồng thời củng 1 tháng sau, cỏ sẽ phát sinh từ hạt và đâu lại vào đấy bởi bạn sẽ phải vất đống dzẽ rách ấy một ngày nào đó.

malemkhoang

Rìu Bạc Đôi
Mình làm một bài thơ:

# list vuông [], set nhọn {}, tuple tròn ();
# string như list, list là array;
# dict kia mới thật là hay,
# trông thì như set, lại bày cặp đôi {:}.

Có ai khen thơ của mình hay không?

malemkhoang

Rìu Bạc Đôi
Con me là con mà khi nó sinh con thì nó là con mẹ, còn con của nó là con me.
Hỏi: Con me là con gì?

rattonwing

Gà con
Tuần này mình uống bia 2 lần tổng cộng 12 lon. Chủ nhật này họp lớp. Mình giờ hơi nghiện bia, trc đây cũng có bệnh nhưng hết rồi sợ tái phát. Hễ ai nhắc tới uống bia mình lại thèm, sợ mai ai nhắc là nghĩ tới. Giờ làm sao giảm bớt uống bia lại giờ. Mình không nghiện rượu. @@
Bạn để dành 6 tháng tiền lương, chọn 1 ngày đẹp trời, dùng số tiền đó mua bia uống cho tới khi nào nghĩ tới chuyện uống 1 miếng nào nữa là không sống nổi. Quy tắc là không được nghỉ, không được ngủ cho tới khi đạt tới ngưỡng.

malemkhoang

Rìu Bạc Đôi
Bạn có đồng tình với quan điểm sau đây không:
1. Ăn chay không phải là chay mới ăn mà cứ ăn là chay.
2. Thức ăn chay tịnh nhất thiên hạ là sữa tươi (cô gái Hà Lan) vắt tại vòi.
3. Người chay tịnh nhất hành tinh là trẻ sơ sinh.

???

ApolloVNZ

Búa Đá
Bạn có đồng tình với quan điểm sau đây không:
1. Ăn chay không phải là chay mới ăn mà cứ ăn là chay.
2. Thức ăn chay tịnh nhất thiên hạ là sữa tươi (cô gái Hà Lan) vắt tại vòi.
3. Người chay tịnh nhất hành tinh là trẻ sơ sinh.

???
ăn chay nhưng ko ngủ chay đc =))

Coriolano

Rìu Sắt
bạn đi xin nùi dzẽ rách người ta bỏ, đem về phủ đầy trên cỏ 1 tháng sau không còn một cọng. bảo vệ môi trường không tốn 1 xu. đơn giản vì không có ánh sáng thì không thứ gì sinh tồn. nhớ kỷ nhé chỉ cần một tia sáng le lói vẫn không đủ diệt tận cỏ. nhưng đồng thời củng 1 tháng sau, cỏ sẽ phát sinh từ hạt và đâu lại vào đấy bởi bạn sẽ phải vất đống dzẽ rách ấy một ngày nào đó.
Cũng có thể nuôi gà, nuôi ngỗng cho nó vặt trụi cỏ đi:D