Hỏi Đi - Tui Trả Lời! Chuyên Mục Hỏi - Đáp Cuộc Sống | Page 12 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi Đi - Tui Trả Lời! Chuyên Mục Hỏi - Đáp Cuộc Sống

asobo

Búa Gỗ
có cách nào làm cỏ xung quanh nhà mà hiệu quả nhất kog ae?
-kog dùng thuốc trừ cỏ
-ko sử dụng nhiều tiền và nhân lực, vật lực ..??( mua xi măng trám, nhổ cỏ = tay , dùng máy cài xới ban , ủi , dập , nén ....)
- bảo vệ môi trường là ưu tiên hàng đầu
bạn đi xin nùi dzẽ rách người ta bỏ, đem về phủ đầy trên cỏ 1 tháng sau không còn một cọng. bảo vệ môi trường không tốn 1 xu. đơn giản vì không có ánh sáng thì không thứ gì sinh tồn. nhớ kỷ nhé chỉ cần một tia sáng le lói vẫn không đủ diệt tận cỏ. nhưng đồng thời củng 1 tháng sau, cỏ sẽ phát sinh từ hạt và đâu lại vào đấy bởi bạn sẽ phải vất đống dzẽ rách ấy một ngày nào đó.

malemkhoang

Rìu Chiến
Mình làm một bài thơ:

# list vuông [], set nhọn {}, tuple tròn ();
# string như list, list là array;
# dict kia mới thật là hay,
# trông thì như set, lại bày cặp đôi {:}.

Có ai khen thơ của mình hay không?

malemkhoang

Rìu Chiến
Con me là con mà khi nó sinh con thì nó là con mẹ, còn con của nó là con me.
Hỏi: Con me là con gì?

rattonwing

Gà con
Tuần này mình uống bia 2 lần tổng cộng 12 lon. Chủ nhật này họp lớp. Mình giờ hơi nghiện bia, trc đây cũng có bệnh nhưng hết rồi sợ tái phát. Hễ ai nhắc tới uống bia mình lại thèm, sợ mai ai nhắc là nghĩ tới. Giờ làm sao giảm bớt uống bia lại giờ. Mình không nghiện rượu. @@
Bạn để dành 6 tháng tiền lương, chọn 1 ngày đẹp trời, dùng số tiền đó mua bia uống cho tới khi nào nghĩ tới chuyện uống 1 miếng nào nữa là không sống nổi. Quy tắc là không được nghỉ, không được ngủ cho tới khi đạt tới ngưỡng.

malemkhoang

Rìu Chiến
Bạn có đồng tình với quan điểm sau đây không:
1. Ăn chay không phải là chay mới ăn mà cứ ăn là chay.
2. Thức ăn chay tịnh nhất thiên hạ là sữa tươi (cô gái Hà Lan) vắt tại vòi.
3. Người chay tịnh nhất hành tinh là trẻ sơ sinh.

???

ApolloVNZ

Búa Đá
Bạn có đồng tình với quan điểm sau đây không:
1. Ăn chay không phải là chay mới ăn mà cứ ăn là chay.
2. Thức ăn chay tịnh nhất thiên hạ là sữa tươi (cô gái Hà Lan) vắt tại vòi.
3. Người chay tịnh nhất hành tinh là trẻ sơ sinh.

???
ăn chay nhưng ko ngủ chay đc =))

Coriolano

Rìu Sắt Đôi
bạn đi xin nùi dzẽ rách người ta bỏ, đem về phủ đầy trên cỏ 1 tháng sau không còn một cọng. bảo vệ môi trường không tốn 1 xu. đơn giản vì không có ánh sáng thì không thứ gì sinh tồn. nhớ kỷ nhé chỉ cần một tia sáng le lói vẫn không đủ diệt tận cỏ. nhưng đồng thời củng 1 tháng sau, cỏ sẽ phát sinh từ hạt và đâu lại vào đấy bởi bạn sẽ phải vất đống dzẽ rách ấy một ngày nào đó.
Cũng có thể nuôi gà, nuôi ngỗng cho nó vặt trụi cỏ đi:D

hieuag

Gà con
Khi làm đường nhựa xong mình thường thấy người ta khoan 1 cái lỗ tròn ở giữa đường, đường kính khoảng 10cm, sâu cũng tầm 10cm , cứ các vài trăm mét là khoan 1 lỗ, vài ngày sau họ lắp lại. Mấy lỗ này để làm gì vậy?

baongocdc

Rìu Vàng
Khi làm đường nhựa xong mình thường thấy người ta khoan 1 cái lỗ tròn ở giữa đường, đường kính khoảng 10cm, sâu cũng tầm 10cm , cứ các vài trăm mét là khoan 1 lỗ, vài ngày sau họ lắp lại. Mấy lỗ này để làm gì vậy?
Khoan mẫu để test kiểm tra hoặc nghiệm thu bạn nhé.

malemkhoang

Rìu Chiến
Nhân dịp quả trứng gà nghìn năm tuổi... còn chưa bị ai tráng

Nếu mỗi ngày ăn một quả đào tiên...

ăn đủ 360000 quả thì bạn sẽ sống được nghìn năm tuổi.
Hỏi, bạn có đủ năng lực để thực hiện việc này không?

malemkhoang

Rìu Chiến
Cái cây, nó không biết đi, nhưng nó biết hướng dương;
Cái cây, nó không có tình cảm, nhưng nó biết xấu hổ;
Cái cây, nó không thông minh, nhưng nó biết... tà lưa.
Hỏi: Cái cây không biết những gì?

malemkhoang

Rìu Chiến
CHUYỂN NHẦM TIỀN.
Có đứa chuyển nhầm tiền vào TK của mình, rồi nó đòi.
Mình bảo, chuyện thường thôi mà. Tao tháng nào cũng chuyển nhầm vào TK của vợ mà chẳng làm sao đòi lại được.
Người ta chuyển bịch còi (bitcoin), mình thì chuyển bịch xèng. Xèng được làm bằng nắp chai bia SG 333, đem ra đường tầu điện nổi trước cửa chợ Đồng Xuân cho tầu nó cán. Lỡ mà trật đường ray thì bỏ mẹ. Trật đường ray thì còn sướng, mình toàn trật đường đ.t. Cứ đ.t đường đ't thì nó lại trật qua đường lol...
Hỏi: Chuyện này là gì vậy nhể???