Nhờ tư vấn - Hỏi cách self host cho app Bitwarden | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Hỏi cách self host cho app Bitwarden

vinhtruyen92

Rìu Vàng
Em đang dùng app Bitwarden trên iphone + extension firefox thấy cũng ưng. Nhưng lọ mọ tìm cách bảo mật hơn bằng cách sefl host cloud chứ ko dùng cloud mặc định của nó thì thấy có 3 hướng dẫn.
1. dùng cloud free của amazon aws thì chỉ cho free 1 năm, năm sau trả tiền

2. Dùng cloud free của Google cloud thì mỗi tháng vẫn mất 1.5$ tiền ip.
Link: https://www.makeuseof.com/how-host-self-host-bitwarden/
Note: While Google’s Free Tier does allow you to lease hardware for free, you will have to pay a small fee for reserving a static IP address. This is because the internet has already run out of IPv4 addresses. Since demand exceeds supply, Google Cloud currently charges $0.002 per IP address per hour. If you run your Bitwarden server 24/7 for an entire month, you will be billed $1.44.

3. Dùng cloud free của oracle, thì năm ngoái em tạo đc 1 con server tokyo mà chưa dùng đây rồi :D

Nhưng chưa biết cách tạo. Thím nào biết chỉ giáo em với. Thanks.
Và không biết cấu hình như dưới thì có ok để chạy cái cloud sefl host Bitwarden này ko các bác?

N

n2t4r

Em đang dùng app Bitwarden trên iphone + extension firefox thấy cũng ưng. Nhưng lọ mọ tìm cách bảo mật hơn bằng cách sefl host cloud chứ ko dùng cloud mặc định của nó thì thấy có 3 hướng dẫn.

Note: While Google’s Free Tier does allow you to lease hardware for free, you will have to pay a small fee for reserving a static IP address. This is because the internet has already run out of IPv4 addresses. Since demand exceeds supply, Google Cloud currently charges $0.002 per IP address per hour. If you run your Bitwarden server 24/7 for an entire month, you will be billed $1.44.

3. Dùng cloud free của oracle, thì năm ngoái em tạo đc 1 con server tokyo mà chưa dùng đây rồi :D

Và không biết cấu hình như dưới thì có ok để chạy cái cloud sefl host Bitwarden này ko các bác?
Xem phần đính kèm 37064
Bitwarden có hướng dẫn, đọc bài chính chủ nha bạn! Nên tự tìm hiểu, mấy cái này ít ai bày, nếu có bày bạn làm theo cũng không hiểu được bản chất, nên tự lực cánh sinh thì sẽ tốt hơn, sau này bị lỗi tự fix được chứ không có bị này nọ kia

statistics

Moderator
Thành viên BQT

Xem phần đính kèm 37064
Được nha bác. Bác nên cài bản bitwarden RS cho nhẹ. Cài bản gốc vẫn oke nhưng mà chậm lắm bác. Bản RS chạy mượt hơn
Link: https://github.com/dani-garcia/vaultwarden.
==============
Update: Sau khi đọc bài viết của bác đã gửi ở trên. Nếu bác muốn cài đặt thì khúc pull và run docker bác sửa lại nha, do nó đổi tên mới rồi, tên mới ở trong link Github ở trên.
Nhưng sefthost thì phải backup database nhé bác :))) không thì vps die lại mệt. Cách backup, bác có thể tham khảochỉnh sửa lại script ở: https://vn-z.vn/threads/cai-dat-calibre-server-doc-sach-bang-trinh-duyet-tren-oracle-cloud.49019

Ngoài ra còn mail mủng các kiểu nữa để nó gửi mail. Khúc này bác ko rành thì cũng mệt mệt à nha.

Link video hướng dẫn cho bác luôn nhé :))) Bao show tất cả, trừ phần backup.

Chúc bác thành công. Nếu rảnh mình sẽ viết bài :D.

Sửa lần cuối:

vinhtruyen92

Rìu Vàng
Được nha bác. Bác nên cài bản bitwarden RS cho nhẹ. Cài bản gốc vẫn oke nhưng mà chậm lắm bác. Bản RS chạy mượt hơn
Link: https://github.com/dani-garcia/vaultwarden.
==============
Update: Sau khi đọc bài viết của bác đã gửi ở trên. Nếu bác muốn cài đặt thì khúc pull và run docker bác sửa lại nha, do nó đổi tên mới rồi, tên mới ở trong link Github ở trên.
Nhưng sefthost thì phải backup database nhé bác :))) không thì vps die lại mệt. Cách backup, bác có thể tham khảochỉnh sửa lại script ở: https://vn-z.vn/threads/cai-dat-calibre-server-doc-sach-bang-trinh-duyet-tren-oracle-cloud.49019

Ngoài ra còn mail mủng các kiểu nữa để nó gửi mail. Khúc này bác ko rành thì cũng mệt mệt à nha.

Link video hướng dẫn cho bác luôn nhé :))) Bao show tất cả, trừ phần backup.

Chúc bác thành công. Nếu rảnh mình sẽ viết bài :D.

Cảm ơn bác, bác nhiệt tình nhưng đọc đã thấy khó + thêm câu "vps die thì lại mệt" thì em từ bỏ ý định self host bitwarden rồi :((
Ăn sẵn vậy bác ơi :((

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Cảm ơn bác, bác nhiệt tình nhưng đọc đã thấy khó + thêm câu "vps die thì lại mệt" thì em từ bỏ ý định self host bitwarden rồi :((
Ăn sẵn vậy bác ơi :((
Nếu bác sefthost thì bác được sử dụng Premium free :D. Mà thằng Oracle này nó thiếu nhiều thứ không như ggcloud hay azure thì có cài sẵn vài package thông dụng thì lẹ hơn :D. Thế bác làm con Adguard Home chặn quảng cáo vớ vẩn cũng được, chỉ cần chạy 1-2 lệnh và mở port {beauty} .

GloryVNz

Rìu Sắt Đôi
Một số vấn đề cần quan tâm khi tự host một server chạy ứng dụng:

- Bảo mật: Server có đảm bảo đứng vững trước các rủi ro về an ninh mạng, bị tấn công, leak data?

- Tính sẵn sàng: Trường hợp sự cố khách quan với server như mất mạng, sụt điện, hỏa hoạn ...vvv dẫn đến không truy cập được thông tin; hướng xử lý để đảm bảo luôn truy cập dữ liệu quan trọng, tránh ảnh hưởng công việc?

Nếu chỉ phục vụ nghiên cứu, học tập công nghệ mới thì ok, chứ để mang ra sử dụng hàng ngày thì phát sinh rất nhiều thứ.

Trừ phi chính sách công ty yêu cầu bảo mật cao và có 1 đội IT hùng hậu đứng sau săn sóc cho hệ thống, còn không thì dùng hàng có sẵn và đặt niềm tin chiến thắng vào hãng luôn là giải pháp nhẹ đầu nhất.

thanphong19

Búa Gỗ
bác nghe ai bày selfhost bảo mật hơn chứ tôi thì tôi thấy nếu selfhost thì vấn đề bảo mật server chưa chắc ăn được cái server free của bw, chưa kể về nguyên tắc thì dữ liệu lưu trên bw cũng đã được mã hóa, không có master key cũng không đọc được, do đó selfhost để tìm hiểu chơi thì ok, chứ dùng ổn định thì cứ dùng free của bw cũng đủ rồi