Hỏi/ Thắc mắc - Hệ thống mạng internet cho căn hộ dịch vụ. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hệ thống mạng internet cho căn hộ dịch vụ.

online92

Búa Đá
👋Xin chào các bạn, hiện tại mình được sếp giao cho trọng trách.
Lắp đặt hệ thống mạng wifi mới cho căn phòng dịch vụ😦 ( 4 tầng, mỗi tầng có 7 phòng). Tầng17.18.19.20
Mạng tổng nằm ở tầng 18, từ đó chia ra các swich 8 cổng mỗi tầng.
Cấc phòng xây kín không liên kết vs nhau, cách tường 22cm . trong phòng thì tường 11cm.
mạng sơ đồ.jpg
Théo các bạn có kinh nghiệm mình nên triển khai như thế nào ạ.🧐
1. Lắp thiết bị wifi ốp trần 3 chiếc. Unifi, Grandstream, Tplink . ( Mình có thử lắp 245 tplink trước cửa 1701 cách 1m, vào phòng khách 1701 thì bt, nhưng khi vào phòng ngủ đóng cửa thì gặp tình trạng mất sóng).😥
2. Lắp Wifi bình thường( vd: Ruijie RG-EW1200G PRO)cho tầng phòng, và thiết lập Access point. ( nếu mình lắp nhiều có bị trùng kênh gây ảnh hưởng trải nghiệm người dùng không nhỉ).😓

Các bạn nào làm rồi cho mình ý kiến ạ.
Mình cám ơn nhiều ạ.😻
😻😻

gotiengviet

Búa Đá
👋Xin chào các bạn, hiện tại mình được sếp giao cho trọng trách.
Lắp đặt hệ thống mạng wifi mới cho căn phòng dịch vụ😦 ( 4 tầng, mỗi tầng có 7 phòng). Tầng17.18.19.20
Mạng tổng nằm ở tầng 18, từ đó chia ra các swich 8 cổng mỗi tầng.
Cấc phòng xây kín không liên kết vs nhau, cách tường 22cm . trong phòng thì tường 11cm.
Théo các bạn có kinh nghiệm mình nên triển khai như thế nào ạ.🧐
1. Lắp thiết bị wifi ốp trần 3 chiếc. Unifi, Grandstream, Tplink . ( Mình có thử lắp 245 tplink trước cửa 1701 cách 1m, vào phòng khách 1701 thì bt, nhưng khi vào phòng ngủ đóng cửa thì gặp tình trạng mất sóng).😥
2. Lắp Wifi bình thường( vd: Ruijie RG-EW1200G PRO)cho tầng phòng, và thiết lập Access point. ( nếu mình lắp nhiều có bị trùng kênh gây ảnh hưởng trải nghiệm người dùng không nhỉ).😓

Các bạn nào làm rồi cho mình ý kiến ạ.
Mình cám ơn nhiều ạ.😻
😻😻
Nên chọn phương án 2 bạn nhé, bản chất là bạn sẽ thiết lập hệ thống mess wifi, cho trải nghiệm kết nối liền mạch ở các không gian

nnt236

Búa Đá
thuê ngoài đi bạn. Như mô tả thì bạn cũng chưa nắm được tổng thể.

nnt236

Búa Đá
Mình có báo với các bên khác qua khảo sát vs triển khai, nhưng đều đưa ra các giải pháp số 1.
làm việc với bên nào giải pháp hợp lý, lắp xong có máy đo sóng là ok nhất. Quan trọng là có bảo hành và xử lý sự cố nhanh.

online92

Búa Đá
làm việc với bên nào giải pháp hợp lý, lắp xong có máy đo sóng là ok nhất. Quan trọng là có bảo hành và xử lý sự cố nhanh.
Bạn có biết đơn vị nào ở hà nội làm chuẩn không , có thể giới thiệu qua cho bên mình được không ạ. Mình cám ơn ạ.

gotiengviet

Búa Đá
Cám ơn bạn, mình có check trên web thì thấy con Rg 1200pro mesh tối đa 3 node. Bạn có biết thiết bị nào phù hợp mesh nhiều không.
Thiết bị mesh bây giờ nhiều lắm bạn ơi, bạn có thể tham khảo bài viết này để tìm hiểu thêm về mesh và công nghệ khác ổn định hơn nữa là roaming:
Mã:
https://upforshare.com/so-sanh-wifi-mesh-va-roaming/

Trong post đó cũng có nhắc đến một số router mesh và thiết bị roaming bạn nhé, thân :)