Nhờ tư vấn - Giúpp đi mà | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Giúpp đi mà

nuongkaaa

Gà con
Về vấn đề boot thì mn cho hỏi là có các bộ boot nào ok vậy.Chẳng biết như nào nhưng mình ko thích dùng Ventoy hay hay mấy bản khác.Tìm hiểu sơ qua thì mình ưng của anhdv,MC và nvh.Vậy mn ai dùng quá ít nhất 1 trong 3(cả 3 càng tốt) thì cho mình ý kiến nên chọn bộ boot nào.Mình thích những bộ nào cài xong thì dùng được trên được nhiều máy(chạy ổn trên mấy con máy i3 đời cổ và, ram 4-5 gb thì càng tốt).

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Về vấn đề boot thì mn cho hỏi là có các bộ boot nào ok vậy.Chẳng biết như nào nhưng mình ko thích dùng Ventoy hay hay mấy bản khác.Tìm hiểu sơ qua thì mình ưng của anhdv,MC và nvh.Vậy mn ai dùng quá ít nhất 1 trong 3(cả 3 càng tốt) thì cho mình ý kiến nên chọn bộ boot nào.Mình thích những bộ nào cài xong thì dùng được trên được nhiều máy(chạy ổn trên mấy con máy i3 đời cổ và, ram 4-5 gb thì càng tốt).
Với câu hỏi của bạn thì bạn hãy mua một cái USB có dung lượng ít nhất 4 GB (nếu máy cũ quá thì dùng loại USB 2.0, máy cấu hình mới thì USB 3.0 trở lên). Sau đó tải bản free của anhdv, NHV, MC,....về dùng thôi. Các bản boot bây giờ đều dùng được cả trên MBR/Legacy và GPT/UEFI. Các bản free bây giờ đủ chức năng cho người dùng bình thường. Nếu bạn có điều kiện hay muốn trải nghiệm cao hơn thì mua bản cao cấp mà dùng.

Minh Hieu Real

Búa Đá
Ngoài lề !!!
-Nếu như Bác muốn dùng cho máy đời cũ như main G31 thì ko dùng được ventoy vì nó không hỗ trợ nó không hỗ trợ đời cũ , nếu như bác muốn thì tạo một cái usb nhưng cũng phải chắc chắn bộ boot của bạn ko có ventoy
-Theo tui bạn nên thử MCBoot , Sergei Strelec Hoặc là NasiBoot KRT V2...
Bài viết để tham khảo : https://forums.ventoy.net/showthread.php?tid=1690
!!!Bình luận này là ý kiến cá nhân của tui!!!

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bản boot trên diễn đàn có nhiều, mỗi bản boot 1 phong cách riêng. Các bạn cần sử dụng trải nghiệm qua từng bản boot từ đó thấy bản nào hợp với mình dễ sử dụng thì lựa chọn để sử dụng lâu dài.

Lưu ý: Các bạn đến với Vnz-vn trước khi đặt câu hỏi (hãy tìm kiếm các chủ đề thảo luận, các bài viết liên quan trước), tránh tạo topic hỏi cùng 1 chủ đề nhé. thân

Sửa lần cuối:

KinhKha1987

Búa Đá
Em hay xài DLC boot của bác Trần Duy Linh...thấy giao diện cũng dễ sử dụng...năm ngoái nhớ bác ấy bảo nâng cấp thêm mà lâu rồi ko thấy {EMO_063}