Hỏi/ Thắc mắc - Giúp mình kết nối máy client với server với | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Giúp mình kết nối máy client với server với

tricocavn

Gà con
Hiện tại mình có một máy server chạy hệ điều hành winserver 2008r2. Đã tạo dựng domain controller. những khi kết nối máy client chạy win 7 vô domain thì báo lỗi. "​
Điều khiển vũng active directory cho vùng xhl.com không thể liên lạc được.
Bảo đảm rằng tên vùng được gõ đúng.
Nếu tên đúng bấn chi tiết để có thông tin gỡ lỗi.
Ghi chú: Thông tin này dùng cho người quản trị mạng. Nếu bạn không phải là người quản trị mạng, hãy báo tin cho người quản trị rằng bạn đã nhận được thông tin này, được ghi trong tệp C:\Windows\debug\dcdiag.txt.

Lỗi xảy ra khi DNS truy vấn bản ghi tài nguyên định vị dịch vụ (SRV) được dùng để xác định vị trí Điều khiển Vùng Active Directory (AD DC) cho vùng "xhl.com".

Lỗi là: "No records found for given DNS query."
(mã lỗi 0x0000251D DNS_INFO_NO_RECORDS)

Bản ghi SRV được truy vấn là _ldap._tcp.dc._msdcs.xhl.com
"

tricocavn

Gà con
chuyển như nào mình không hiểu
lần đầu tiên làm với máy server. bạn chỉ dúp

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Hiện tại mình có một máy server chạy hệ điều hành winserver 2008r2. Đã tạo dựng domain controller. những khi kết nối máy client chạy win 7 vô domain thì báo lỗi. "​
Điều khiển vũng active directory cho vùng xhl.com không thể liên lạc được.
Bảo đảm rằng tên vùng được gõ đúng.
Nếu tên đúng bấn chi tiết để có thông tin gỡ lỗi.
Ghi chú: Thông tin này dùng cho người quản trị mạng. Nếu bạn không phải là người quản trị mạng, hãy báo tin cho người quản trị rằng bạn đã nhận được thông tin này, được ghi trong tệp C:\Windows\debug\dcdiag.txt.

Lỗi xảy ra khi DNS truy vấn bản ghi tài nguyên định vị dịch vụ (SRV) được dùng để xác định vị trí Điều khiển Vùng Active Directory (AD DC) cho vùng "xhl.com".

Lỗi là: "No records found for given DNS query."
(mã lỗi 0x0000251D DNS_INFO_NO_RECORDS)

Bản ghi SRV được truy vấn là _ldap._tcp.dc._msdcs.xhl.com
"

- Bước 1: Bạn kiểm tra thông tin của máy con và server đã thông nhau chưa
ps: bằng lệnh ping từ máy con sang server.

- Bước 2: Nếu đã ok thì tiếp tục kiểm tra máy con đã nhìn thấy Server chưa bằng lệnh nslookup

- Nếu lệnh nslookup chưa thấy được server thì đổi DNS từ máy con về địa chỉ IP của server như sau:

thithi

Búa Đá
DNS tùy vào máy server là bao nhiêu nữa chứ nhỉ :)
chuyển như nào mình không hiểu
lần đầu tiên làm với máy server. bạn chỉ dúp
Bạn lên google tìm tài liệu MCSA là có hết nha

tricocavn

Gà con
thank bạn nhưng vẫn không giải quyết được vấn đề. mình đã Advanced... DNS máy chủ rồi mà vẫn không được. không hiểu sao nữa.

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
thank bạn nhưng vẫn không giải quyết được vấn đề. mình đã Advanced... DNS máy chủ rồi mà vẫn không được. không hiểu sao nữa.
Bạn cho thông tin cấu hình IP chi tiết của máy server và máy con để mọi người xem mới hỗ trợ được

hackercong

Rìu Sắt
Cùng mạng lan với nhau chỉ cần điền dns của server vào ipv4 thôi là dc,xong vào server tạo tk cho user rồi từ client máy con log ra đăng nhập,dùng server rất tiện ví dụ mình cài driver máy in hay các phần mềm khác,máy con dùng luôn qua server k phải cài trực tiếp vào client nữa.Cần gì đọc teamview đây anh cài cho.