Nhờ tư vấn - Giúp đỡ không copy, paste được file trong Windows 10 pro 64 bit | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Giúp đỡ không copy, paste được file trong Windows 10 pro 64 bit

SamSungA51

Gà con
Máy tính của em gần đây không thể copy, paste tất cả các file trong ổ cứng, hay từ usb cắm vào, copy xong paste thì màn hình nháy đen, file ko copy nhân bản được. Anh em hướng dẫn khắc phục lỗi trên, xin cám ơn.

Registerso1vn

Búa Gỗ
Bạn chụp lại màn hình rồi đăng ảnh lên mọi người mới biết để có cơ sở trọ giúp chứ bạn :)

nhacdohatinh

Búa Gỗ
Nhiều khả năng dính virus. Cài lại windows.

SamSungA51

Gà con
Nhìn có vẻ như đang bị đụng phần mềm gì rồi, bạn nên tháo bớt hết 1 số phần mềm ít dùng tới thử, trước tiên cứ remove cái Tery Copy đi, cũng có thể do virus nó ăn vào file hệ thống nên gây ra hiện tường này.
Mình xóa Tera copy đi thì lại copy paste bình thường, cái phần mềm hỗ trợ copy nhanh bị lỗi. Cám ơn bạn.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Mình xóa Tera copy đi thì lại copy paste bình thường, cái phần mềm hỗ trợ copy nhanh bị lỗi. Cám ơn bạn.
Đây là 1 điều để rút sợi dây kinh NGIỆM , tôi nghĩ copy của win là đã tốt rồi .
Chỉ cái nào cần thiết thì mới thay thế dùng của bên thứ 3 . Cái gì mặc định của win thì cứ nó mà dùng