Chia sẻ - Ghost Win 7 Ultimate : Bản Full Soft và Driver Mới Nhất 2019 by 21AK22 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Ghost Win 7 Ultimate : Bản Full Soft và Driver Mới Nhất 2019 by 21AK22

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Chào bạn, trước hết tôi cảm ơn bạn đã bỏ công sức tạo bản ghost và bài viết rất chi tiết, sau nữa thì tôi có test trên máy desktop UEFI, i7, chipset Kaby Lake thì bị màn hình xanh. Có thể bản này chỉ phù hợp với các máy đời khác. Không biết bạn có cách nào chỉnh sửa để boot vào bình thường không? Máy của tôi cũng đã cài một số bản Win 7, các bản này đã có đầy đủ driver cho usb 3.0 nên mới boot thành công.

Sửa lần cuối:

sthaihien

Rìu Chiến Bạc Chấm
Chào bạn, trước hết tôi cảm ơn bạn đã bỏ công sức tạo bản ghost và bài viết rất chi tiết, sau nữa thì tôi có test trên máy desktop UEFI, i7, chipset Kaby Lake thì bị màn hình xanh. Có thể bản này chỉ phù hợp với các máy đời khác. Không biết bạn có cách nào chỉnh sửa để boot vào bình thường không? Máy của tôi cũng đã cài một số bản Win 7, các bản này đã có đầy đủ driver cho usb 3.0 nên mới boot thành công.
Cho mình hỏi: Cậu dùng ổ cứng loại gì vậy? Với màn hình xanh nó bị ở giai đoạn nào? Thanks!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Ổ cứng của tôi là Intel Optane, tôi nghe các bạn gọi là ổ cứng lai, màn hình xanh hiện khi boot vào tới Logo, các chấm xoay tròn rôi khựng lại và màn hình xanh loé lên một cái rồi máy tự khởi động lại, lỗi hình như là 0000007B đó bạn.

Đây là hình từ CPUID, bạn muốn xem hình nào nữa thì cứ cho tôi hay nhé:

5812

5813

Đây là ổ cứng của tôi, ngoài ổ chính có thêm disk drive 13.41 là NVMe, với Win7 thì cần có thêm driver cho disk này.

Sửa lần cuối:

sthaihien

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bạn xem thêm hình này rõ hơn về ổ cứng của tôi đây:

Xem phần đính kèm 5814
À. Vậy là do rồi Intel Optane (nghi từ lúc cậu nói i7 rồi). Vì chổ mình chưa có ổ đó nên mình chưa test thử. Để mình kiếm máy có ổ đó rồi test lại bản ghost. Vì Intel Optane là ổ đời mới nên cần tích hợp 1 vài thứ vào bản ghost nữa. Cảm ơn cậu!

sthaihien

Rìu Chiến Bạc Chấm
Đã xác định được nguyên nhân, do bộ cài Win 7 của mình là bộ cài gốc chính chủ microsoft nên bản UEFI cho các chip đời mới bị lỗi, lỗi này do microsoft chứ không phải do bản ghost của mình. Cần phải tích hợp một số thứ vào bản ghost thì các chip đời mới mới sử dụng được. Cụ thể: https://support.microsoft.com/vi-vn...u-start-a-uefi-enabled-computer-from-a-64-bit

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Đã xác định được nguyên nhân, do bộ cài Win 7 của mình là bộ cài gốc chính chủ microsoft nên bản UEFI cho các chip đời mới bị lỗi, lỗi này do microsoft chứ không phải do bản ghost của mình. Cần phải tích hợp một số thứ vào bản ghost thì các chip đời mới mới sử dụng được. Cụ thể: https://support.microsoft.com/vi-vn...u-start-a-uefi-enabled-computer-from-a-64-bit

Cảm ơn bạn nhé, thật ra từ lâu tôi cài được mấy bản Win 7 trên máy đời mới này là do các bản ấy đã có thêm driver cho usb 3.0, bản ghost này của bạn không lỗi gì nhưng thiếu drivers đó. Nếu bạn có thể làm sẵn luôn thì tôi sẽ test lại.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Sáng nay vào FB, tôi có thấy các bạn chia sẻ một bản Win 7 với thông tin dành cho máy HP và i7 trở xuống, tôi đã test thì thấy nó boot lên được, nhưng khi đến giao diện về language thì keyboard và mouse không hoạt động bạn à. Đây là link của bản Win 7 đó, bạn thử test xem sao:

sthaihien

Rìu Chiến Bạc Chấm
Sáng nay vào FB, tôi có thấy các bạn chia sẻ một bản Win 7 với thông tin dành cho máy HP và i7 trở xuống, tôi đã test thì thấy nó boot lên được, nhưng khi đến giao diện về language thì keyboard và mouse không hoạt động bạn à. Đây là link của bản Win 7 đó, bạn thử test xem sao:

Cậu kiểm tra bản ghost này giúp mình, mình đã tích hợp một số driver cần thiết + bản win 7 update 2018 nên hơi nặng. Nếu có thể thì chụp lại hình lỗi nếu có giúp mình. thanks!
Link tải:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi chia sẻ thêm mấy tấm hình khi kích hoạt Win và Office 2010 trên bản này:

Với Win thì tôi dùng tools của bạn Trương Huỳnh và có tên của bạn ấy ở phần Properties, tôi thì không sao nhưng không biết các bạn có ý kiến gì không?

Cho Office 2010 RT, tôi lấy key từ #1 của topic này: Link, đây là một số hình:

Hình tất cả key đã có, các bạn lưu ý ở số 1:

5904

Vì nó còn key 1 đó, nên khi check lại từ Word, ta vẫn thấy như dưới đây:

5905

Phải dùng lệnh xóa key thừa đó đi như hình dưới đây:

5906

Check lại lần nữa thì nó khác rồi các bạn:

5907

Tôi thực hành ra sao thì hay chia sẻ lại với các bạn, bạn nào biết rồi thì bỏ qua cho tôi nhe. chúc tất cả cá bạn thành công!

Sửa lần cuối:

sthaihien

Rìu Chiến Bạc Chấm
Thành công rồi bạn, hình đây:

Tôi rất thích bản của bạn vì 2 lần cài đều không bị mất cái Metro menu. Khi boot vào thì phải chờ cho EasyDriver chạy cài đặt tất cả drivers. Tất cả đã sẵn sàng, không phải chạy đi tìm net.

Xem phần đính kèm 5903

Bây giờ chỉ còn lo kích hoạt cho Win và Office 2010 thôi.
Ok. Cảm ơn rất nhiều. Thời gian tới sẽ cố gắng tối ưu dung lượng ghost để có bản ghost nhẹ nhất :)

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi check phần Windows update thì tôi thấy bạn đã chặn nó rồi, với một số bạn khác thì không thích vụ update nhưng tôi thì lại thích update đầy đủ cho bản Win. Tôi đã chỉnh lại từ resgistry để có update bình thường. Có thể vì bạn thấy nó có thông báo này khi chạy Win 7 trên máy đời mới:

Cái này đã có cách giải quyết, download Wufuc về từ đây:

http://m.majorgeeks.com/files/details/wufuc.html

Khi mở ra nó gồm những files này:

5913

Chạy file insatll_wufuc.bat có các hình sau:

5914

5915

Chọn Y và enter, sau đó restart máy, mở update trở lại ta có kết quả sau:

5916

Tôi sẽ install hết và chờ xem máy có bị vấn đề gì hay không nhe bạn.

sthaihien

Rìu Chiến Bạc Chấm
Tôi đã update xong và restart máy lại rồi, tất cả vẫn bình thường:

Chúc tất cả các bạn thành công!
Cảm ơn cậu rất nhiều. Bản ghost mình không mod bất kỳ thứ gì của Windows nên rất ít xãy ra lỗi. Một chúc mình sẽ update lại link tải v1.1, và sẽ tối ưu lại dung lượng ở bản v1.2. Trước mắt để mọi người trải nghiệm đã. Thanks!