Chia sẻ - Ghost Win 7 Ultimate : Bản Full Soft và Driver Mới Nhất 2019 by 21AK22 | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Ghost Win 7 Ultimate : Bản Full Soft và Driver Mới Nhất 2019 by 21AK22

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cảm ơn cậu rất nhiều. Bản ghost mình không mod bất kỳ thứ gì của Windows nên rất ít xãy ra lỗi. Một chúc mình sẽ update lại link tải v1.1, và sẽ tối ưu lại dung lượng ở bản v1.2. Trước mắt để mọi người trải nghiệm đã. Thanks!

Chào bạn, có thể bạn không biết tuổi của tôi nên cứ gọi tôi là cậu. Tôi năm nay đúng 64 tuổi rồi bạn. Còn về vấn đề bị chặn update thì hôm qua tôi vào phần update thấy như hình, dòng chữ trong phần đóng khung bị mờ đi trước đó, không chỉnh sửa gì được:

5935

Tìm tới Registry thì tôi thấy như hình dưới đây và thay đổi giá trị về 0 thì mới chọn update lại được đó bạn:

5936

Sáng nay vào nhận thêm thông báo này của MS, vậy nên lo làm bản backup để dành, sau này không phải gặp rắc rối.

5937

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Chào bạn, có thể bạn không biết tuổi của tôi nên cứ gọi tôi là cậu. Tôi năm nay đúng 64 tuổi rồi bạn. Còn về vấn đề bị chặn update thì hôm qua tôi vào phần update thấy như hình, dòng chữ trong phần đóng khung bị mờ đi trước đó, không chỉnh sửa gì được:

Xem phần đính kèm 5935

Tìm tới Registry thì tôi thấy như hình dưới đây và thay đổi giá trị về 0 thì mới chọn update lại được đó bạn:

Xem phần đính kèm 5936

Sáng nay vào nhận thêm thông báo này của MS, vậy nên lo làm bản backup để dành, sau này không phải gặp rắc rối.

Xem phần đính kèm 5937
Bác @Hoang Duch2 cập nhật W7 như topic này : https://vn-z.vn/threads/windows-7-s...-and-to-said-hello-viet-nam.14791/post-183303
Sẽ không gặp thông báo này (thông báo này do 1 bản cập nhật nhỏ của W7, có tác dụng thông báo đến người dùng thời gian hết hạn hổ trợ cho W7)

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác @Hoang Duch2 cập nhật W7 như topic này : https://vn-z.vn/threads/windows-7-s...-and-to-said-hello-viet-nam.14791/post-183303
Sẽ không gặp thông báo này (thông báo này do 1 bản cập nhật nhỏ của W7, có tác dụng thông báo đến người dùng thời gian hết hạn hổ trợ cho W7)

Thông báo đó ở đây, muốn không cho hiện thì chỉ cần click vào Do not notify me again:

5939

5940

Máy UEFI của bác giờ đầy quá rồi, khi nào có thêm chổ trống bác sẽ thử bản của cháu nhe.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Uefi bạn ơi, bản v1.1. Laptop này của khách hàng mình thử nhưng treo đứng ở logo win7 rất lâu

Tôi nghe nói hình như đời 8th trở lên không thể cài Win7 UEFI được đó bạn. Tôi mới tìm thấy một video, họ nói cài được với 8th, thì ra họ chỉ cài được với Legacy mode thôi. Bạn thử cài lại với mode này xem sao:

Sửa lần cuối:

Higashino

Búa Đá
Tôi nghe nói hình như đời 8th trở lên không thể cài Win7 UEFI được đó bạn. Tôi mới tìm thấy một video, họ nói cài được với 8th, thì ra họ chỉ cài được với Legacy mode thôi. Bạn thử cài lại với mode này xem sao:

Vậy thì đúng rồi chú ạ. Cháu chưa thử trên nền Legacy

Higashino

Búa Đá
Cho mình xin tên đầy đủ của laptop với. Cảm ơn rất nhiều!
Đây là laptop tớ đã thử

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi mới dùng bản x64 v1.1.GHO cài trên máy desktop Legacy\MBR, nó boot lên đầy đủ đó bạn. Ở bản này thì tôi dùng thử tools của Savio trong folder của bạn để activate xem sao, rất tiếc là không thành công bạn ơi:

Dùng lại tools của bạn TruongHuynhIT :

Bạn thấy hình dưới đây có khác với hình trên máy UEFI không?

Ở máy này thì Office 2010RT cũng activated với key và chỉ một lần là xong, nó không có hiện key Grace như bên máy UEFI.

Còn dưới đây là hình về update, đây là hai hình cũng giống y như máy UEFI mà hôm trước tôi quên chụp lại:

Các bước làm tiếp theo thì tôi đã có post hình ở các cmt trên rồi, bạn nào cần làm thì xem lại nhe.

sthaihien

Rìu Chiến Bạc Chấm
Đây là laptop tớ đã thử
Mình thấy trên trang chủ DELL thì nó không hổ trợ Win 7 nên có lẻ sẽ không cài được Win 7, nếu cài được thì cũng thiếu driver thôi dẫn đến hoạt động không ổn định thôi.

sthaihien

Rìu Chiến Bạc Chấm
Tôi mới dùng bản x64 v1.1.GHO cài trên máy desktop Legacy\MBR, nó boot lên đầy đủ đó bạn. Ở bản này thì tôi dùng thử tools của Savio trong folder của bạn để activate xem sao, rất tiếc là không thành công bạn ơi:

Dùng lại tools của bạn TruongHuynhIT :

Bạn thấy hình dưới đây có khác với hình trên máy UEFI không?

Ở máy này thì Office 2010RT cũng activated với key và chỉ một lần là xong, nó không có hiện key Grace như bên máy UEFI.

Còn dưới đây là hình về update, đây là hai hình cũng giống y như máy UEFI mà hôm trước tôi quên chụp lại:

Các bước làm tiếp theo thì tôi đã có post hình ở các cmt trên rồi, bạn nào cần làm thì xem lại nhe.
Tool Savio chủ yếu hổ trợ kích hoạt by phone thôi. Còn TruongHuynhIT cháu thấy nó để lại thông tin OEM quá nhiều nên cháu không dùng (chỉ nên để lại nguồn 1 chổ là được), chú làm cách nào mà nó không sữa OEM vậy? Cháu mò code trong tool đó thì thấy có thể sữa được nhưng sợ tác giả khiếu nại bản quyền nên không dám sữa.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tool Savio chủ yếu hổ trợ kích hoạt by phone thôi. Còn TruongHuynhIT cháu thấy nó để lại thông tin OEM quá nhiều nên cháu không dùng (chỉ nên để lại nguồn 1 chổ là được), chú làm cách nào mà nó không sữa OEM vậy? Cháu mò code trong tool đó thì thấy có thể sữa được nhưng sợ tác giả khiếu nại bản quyền nên không dám sữa.

Tôi đâu có biết sửa gì đâu bạn? Tôi chạy tools bình thường thôi, trên máy UEFI thì nó hiện tên bạn ấy, còn qua máy Legacy thì không thấy nữa.

hiennvl12

Rìu Sắt Đôi
Con không hoa mắt chứ ạ?
Chú 64 chỉ nhỏ ba hơn con tầm 1 tuổi mà còn sử dụng công nghệ hay vậy?
Chắc là chú từng làm gì liên quan đến mấy mảng công nghệ như thế này nhỉ?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Con không hoa mắt chứ ạ?
Chú 64 chỉ nhỏ ba hơn con tầm 1 tuổi mà còn sử dụng công nghệ hay vậy?
Chắc là chú từng làm gì liên quan đến mấy mảng công nghệ như thế này nhỉ?

Không có cháu ơi, chỉ là vì bác thích tìm hiểu trên máy tính, về phần mềm thôi, phần cứng thì bác chịu thua.