Chia sẻ - Ghost ISO Win 10 Pro 1909 v4.0 Mới Tốt Nhất 2020 by 21AK22 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Ghost ISO Win 10 Pro 1909 v4.0 Mới Tốt Nhất 2020 by 21AK22

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hôm qua bác đã cài thử bản này của cháu trên máy ảo thành công, cháu làm dạng ISO như vầy rất là tốt, trước đó bác có thử bản TIBx64 UEFI cũng trên máy ảo, phải thao tác một hồi mới thành công vì dùng Acronis trên máy ảo hơi khác trên máy thật. Nó lấn cấn ở chổ ký tự C:\. Chính vì vậy nên sau này bác dùng Terabyte, backup và restore thuận tiện hơn nhiều.
Bản Win này thì bác không dùng Cốc Cốc, vừa cài xong chưa activate là đã xoá nó ngay, bác cũng không dùng các tools thuốc trong folder của cháu, dùng ngay key trên diễn đàn đang có cho an toàn.
Bác dùng thêm tools này của cháu @bbkim để backup và restore bản quyền, từ bản TIB của cháu trên máy ảo bác backup trước, sau đó cài bản ISO, restore lại với nó thì vẫn thành công. Lưu ý, bác cài bản TIB trên máy ảo từ một bản Win Pro 1909. Sau đó bác lại cài bản ISO trên máy ảo của bản Win 2004, dùng lại tools và nhấn Restore thì OK cháu à. Rất tiếc do lúc này web get CID bị khoá nên tools của cháu này không hoàn hảo phần Activate, dẫu sao với các options khác rất tốt.

https://vn-z.vn/threads/microsoft-p...tro-kich-hoat-ms-windows-offices.17956/page-2

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Anh sthaihien ơi. Anh có (Windows ADK for Windows 10 LTSC 2019) anh send cho em với? E tính làm file ghost iso windows 10 ltsc nhưng e không tìm thấy (Windows ADK for Windows 10 LTSC 2019) để tạo. Thanks anh...

Thật sự tôi không biết việc cần Windows ADK để làm file ghost dạng ISO cho LTSC 2019, tôi thấy với cách làm từ Sysprep từ bài viết này, bạn xem video số 3 làm thử theo có được không nhe:

https://vn-z.vn/threads/rebuild-lai-bo-cai-windows-7-8-10.19039/

Còn đây là hình folder sysprep của bản LTSC 2019:

sysprep 2020-04-29_135532.png

chinhswallow

Búa Gỗ Đôi
Thật sự tôi không biết việc cần Windows ADK để làm file ghost dạng ISO cho LTSC 2019, tôi thấy với cách làm từ Sysprep từ bài viết này, bạn xem video số 3 làm thử theo có được không nhe:

https://vn-z.vn/threads/rebuild-lai-bo-cai-windows-7-8-10.19039/

Còn đây là hình folder sysprep của bản LTSC 2019:

Xem phần đính kèm 12297
Thanks bác ạ. Cháu nghe tên bác trên diễn đàn rất nhiều ạ, bác rất nhiệt tình giúp đỡ mọi người. Thanks bác <3

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Thanks bác ạ. Cháu nghe tên bác trên diễn đàn rất nhiều ạ, bác rất nhiệt tình giúp đỡ mọi người. Thanks bác <3

Cảm ơn cháu đã động viên bác, giờ bác cũng tò mò muốn thử cách làm từ bản LTSC, kết quả ra sao thì bác sẽ vào lại bên topic của @secpol mà trình bày, nói lung tung bên đây bị các cháu nhỏ nhắc nhở thì mất vui cháu à.

Sửa lần cuối:

chinhswallow

Búa Gỗ Đôi
Cảm ơn cháu đã động viên bác, giờ bác cũng tò mò muốn thử cách làm từ bản LTSC, kết quả ra sao thì bác sẽ vào lại bên topic của @secpol mà trình bày, nói lung tung bên đây bị các cháu nhỏ nhắc nhở thì mất vui cháu à.
Bác ơi. Bác có biết nén file hình ảnh với định dạng install.esd không ạ, bác chỉ cháu với?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác ơi. Bác có biết nén file hình ảnh với định dạng install.esd không ạ, bác chỉ cháu với?

Hôm qua bác xem lại video số 3 và làm theo từng bước cho bản LTSC, thành công rồi cháu, bác sẽ nói chi tiết hơn bên topic của @secpol. Bác chưa thử lệnh capture với install.esd, bác sẽ hỏi lại @secpol xem thế nào nhe. Có cái tools mình dùng để chuyển từ wim sang esd được đó cháu. nó là cái này:

CONVERT WIM TO ESD 2020-04-30_083120.png

Bài viết đây:

https://vn-z.vn/threads/su-dung-dis...ban-quyen-windows-7-10-office-2010-2019.8750/

Giờ bác sang bên topic kia nói tiếp cháu nhé, topic với video mà bác đã giới thiệu ở trên cho cháu đó.

chinhswallow

Búa Gỗ Đôi
Hôm qua bác xem lại video số 3 và làm theo từng bước cho bản LTSC, thành công rồi cháu, bác sẽ nói chi tiết hơn bên topic của @secpol. Bác chưa thử lệnh capture với install.esd, bác sẽ hỏi lại @secpol xem thế nào nhe. Có cái tools mình dùng để chuyển từ wim sang esd được đó cháu. nó là cái này:

Xem phần đính kèm 12307

Bài viết đây:

https://vn-z.vn/threads/su-dung-dis...ban-quyen-windows-7-10-office-2010-2019.8750/

Giờ bác sang bên topic kia nói tiếp cháu nhé, topic với video mà bác đã giới thiệu ở trên cho cháu đó.
thanks bác ạ

sthaihien

Rìu Chiến Bạc Chấm
@Hoang Duch2 @chinhswallow cháu xin phép chia sẻ một số dòng lệnh cho mọi người ạ!

Đầu tiên là code tạo file install.wim , mở CMD với quyền Admin trong Mini Windows rồi dán vào là xong
Giải thích: máy tính sẽ nén ổ C lại thành file install.wim trong ổ D, tự sữa code nếu muốn thay đổi vị trí
Mã:
imagex /capture C: D:\install.wim "Windows 10 Pro" /compress maximum /verify

Tiếp theo là code chuyển install.wim sang install.esd , mở CMD với quyền Admin trong Windows bình thường
Giải thích: máy tính sẽ nén dung lượng từ file .wim sang .esd để nhẹ hơn, tự sữa code nếu muốn thay đổi vị trí
Mã:
Dism /Export-Image /SourceImageFile:D:\install.wim /SourceIndex:1 /DestinationImageFile:D:\install.esd /Compress:recovery /CheckIntegrity

Quá trình nén và chuyển file đều sử dụng FULL CPU, vì vậy hãy cẩn thận khi sử dụng!

Cảm ơn mọi người đã ủng hộ bản ghost của mình!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@Hoang Duch2 @chinhswallow cháu xin phép chia sẻ một số dòng lệnh cho mọi người ạ!

Đầu tiên là code tạo file install.wim , mở CMD với quyền Admin trong Mini Windows rồi dán vào là xong
Giải thích: máy tính sẽ nén ổ C lại thành file install.wim trong ổ D, tự sữa code nếu muốn thay đổi vị trí
Mã:
imagex /capture C: D:\install.wim "Windows 10 Pro" /compress maximum /verify

Tiếp theo là code chuyển install.wim sang install.esd , mở CMD với quyền Admin trong Windows bình thường
Giải thích: máy tính sẽ nén dung lượng từ file .wim sang .esd để nhẹ hơn, tự sữa code nếu muốn thay đổi vị trí
Mã:
Dism /Export-Image /SourceImageFile:D:\install.wim /SourceIndex:1 /DestinationImageFile:D:\install.esd /Compress:recovery /CheckIntegrity

Quá trình nén và chuyển file đều sử dụng FULL CPU, vì vậy hãy cẩn thận khi sử dụng!

Cảm ơn mọi người đã ủng hộ bản ghost của mình!

Cảm ơn cháu đã chia sẻ, bác có thắc mắc ở phần code tạo install.wim cho C từ Mini Windows thì sau đó mình có chép vào file ISO Win được không cháu? Hay là tạo xong rồi cứ để yên đó mà dùng với WinNTsetup? Nếu tạo như thế có dùng cho all main được không?

chinhswallow

Búa Gỗ Đôi
Cảm ơn cháu đã chia sẻ, bác có thắc mắc ở phần code tạo install.wim cho C từ Mini Windows thì sau đó mình có chép vào file ISO Win được không cháu? Hay là tạo xong rồi cứ để yên đó mà dùng với WinNTsetup? Nếu tạo như thế có dùng cho all main được không?
Cháu cũng có ý thắc mắc giống bác. Rất mong bạn chủ bài viết giúp đỡ thêm. Thanks

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu cũng có ý thắc mắc giống bác. Rất mong bạn chủ bài viết giúp đỡ thêm. Thanks

Bác nghĩ có thể bạn ấy nói vắn tắt, tức là các phần đầu vẫn phải sử dụng sysprep qua 2 giai đoạn, sau đó đến phần restart lại để làm capture thì thay vì vào lại bản ISO, thì vào Mini Windows chạy code đó. Nếu không tạo với sysprep thì không thể thích hợp với all main.

sthaihien

Rìu Chiến Bạc Chấm
Phần của cháu nói là phần tạo file iso. Tức đã win đã được cài đặt, cấu hình, tinh chỉnh xong hết rồi. Bình thường, mọi người sẽ dùng ghost hoặc terabyte để "ghost" lại thì nay chúng ta chạy dòng lệnh đó để tạo file install.esd rồi chép vào file iso gốc của windows. Phần ĐẦU thì mỗi người đều có cách làm khác nhau nên cháu không nói đến.

kutam

Gà con
ADMIN CÓ BẢN WIN 10 PRO BẢN GỐC ISO KHÔNG CHO MÌNH XIN ĐƯỢC KHÔNG ? THANKS !

Phiên bản Ghost Win 10 Pro 1909 No Soft v4.0Ghost Win 10 Pro 1909 Full Soft v4.0 đã chính thức ra mắt vài ngày trước. Vì vậy, hôm nay mình xin giới thiệu đến mọi người phiên bản Ghost ISO với tên gọi Ghost ISO Win 10 Pro 1909 v4.0. Phiên bản Ghost ISO thường được mình ưu tiên sử dụng vì có dung lượng thấp, ít xãy ra xung đột khi ghost win, và đặc biệt là có thể ghost iso giống như cách cài win bình thường luôn!

1. Thông tin Ghost ISO Win 10 Pro 1909 v4.0
  • Được làm từ bộ cài Windows 10 1909 18363.657 Update 03/2020 chính chủ Microsoft
  • Bản Ghost .ISO được làm cùng lúc với .GHO .TIB nên để biết thông tin chi tiết về bản ghost, vui lòng truy cập bài viết Ghost Win 10 No Soft v4.0 và Ghost Win 10 Full Soft v4.0 nha!
  • Do là bản GHOST ISO nên mọi người có thể Bung File Ghost giống như Cài Win bình thường vậy đó. Tức là có thể cài cài qua Rufus, WinToHDD, WinNTSetup, Mini Windows, WinPE,… nói chung Cài Win Gốc ra sao thì Ghost ISO cài giống 99% như vậy luôn nha!
  • Hỗ trợ cài đặt, theo cả 2 chuẩn UEFI và Legacy như bộ cài Windows gốc.
  • Phù hợp với nhiều đối tượng: Văn phòng, Game thủ, Thiết kế, Đồ họa, Sinh viên,…
2. Hình ảnh Ghost ISO Win 10 Pro 1909 v4.0

Ghost Win 10 Pro 1909 No Soft v4.0

Ghost Win 10 Pro 1909 Full Soft v4.0

3. Link tải Ghost ISO Win 10 Pro 1909 v4.0

Ghost ISO hổ trợ cài trên cả 2 chuẩn là Legacy và UEFI trong cùng 1 file luôn nha!

– Bản No Soft
  • PHIÊN BẢN 32 BIT
    • Tải Win-10-Pro-1909-NS-32-v40.ISO
      • No quote
      • No quote
      • SHA1: 47A3902362679536FAF284ACB88369A2EA96E914
  • PHIÊN BẢN 64 BIT
    • Tải Win-10-Pro-1909-NS-64-v40.ISO
      • No quote
      • No quote
      • SHA1: D27118FD2BB16BD49226C542165E0F2B3E8FC8ED
– Bản Full Soft
  • PHIÊN BẢN 32 BIT
    • Tải Win-10-Pro-1909-FS-32-v40.ISO
      • No quote
      • No quote
      • SHA1: 18E050831F354D654DC9F684996D872DF61E57B5
  • PHIÊN BẢN 64 BIT
    • Tải Win-10-Pro-1909-FS-64-v40.ISO
      • No quote
      • No quote
      • SHA1: 4AF2B683E1166CA9D9216B725990385411BFBC73
Lưu ý:
  • Nếu gặp lỗi khi tải từ link Google vui lòng tham khảo bài viết này để sữa lỗi nha.
  • No quote
  • Nếu tải từ link Fshare quá chậm thì mua Point Fshare rồi đổi VIP để tải nhanh hơn!
  • No quote
4. Cần làm gì sau khi Ghost thành công?

Tùy vào bản Ghost mà có những việc làm khác nhau, với bản Ghost ISO này thì…
  • Cập nhật Windows Update
  • Kích hoạt bản quyền Windows/Office
  • Cập nhật driver card rời mới nhất (nếu có)

5. Kết luận

Ghost ISO Win 10 Pro 1909 No Soft Full Soft v4.0
là bản Ghost ISO mới tốt nhất hiện nay 2020, đám ứng mọi nhu cầu từ cơ bản đến nâng cao của mọi người dùng máy tính. Nếu gặp lỗi trong quá trình ghost hoặc có thắc mắc gì vui lòng để lại bình luận dưới bài viết! Chúc mọi người Ghost thành công!

Nguồn: -censor-/tai-ghost-iso-win-10-pro-1909-ban-v4-0-no-soft-full-soft-2020.html

ok ok