Chia sẻ - Microsoft Product Activator - Công cụ hỗ trợ kích hoạt MS Windows/Offices | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Microsoft Product Activator - Công cụ hỗ trợ kích hoạt MS Windows/Offices

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác đã dùng một số tools của cháu khi web getCID chưa bị đóng, tools rất tốt. Giờ không biết có get được CID nữa hay không? Bác rất thích tools này ở chổ Backup và Restore, đã thử trên nhiều bản Win và Office đều thành công cháu à. Dùng tools của cháu thì không bị trình AV nhảy ra chặn nên rất an tâm. Cảm ơn cháu rất nhiều nhé.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hôm qua tôi test vụ tạo bản ghost all main và làm cho version LTSC-2019 cùng với Office 2019RT trên máy ảo. Hôm nay tôi mở lại bản LTSC và O19RT máy ảo cũ, dùng tools của cháu backup, sau đó sẽ dùng tools này restore lại trên bản mới cài xem có hiệu quả không vì cái key LTSC huyền thoại 6Q9PB.

Hình bản LTSC ( LTSC-64-UEFI) cũ:

Dùng tools Act 1.2.0 xem tình trạng bản quyền trên bản cũ này:

Sau khi làm backup, tôi có file backup.ini như sau:

act agian LTSC vmware-7  2020-04-30_120939.png

Hình bản LTSC mới cài ( LTSC-ESD ):

Tình trạng bản quyền của bản mới:

Chạy Licensed và Restore tôi đã có lại bản quyền cho LTSC và Office:

Làm thêm backup một lần nữa trên bản mới này:

Kết quả:

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
Bạn có thể giải thích rõ hơn về chức năng add license ko? Mình lỡ tay add nhầm 1 license ở dòng cuối cùng của list window không biết có ảnh hưởng gì đến bản win mình đang dùng ko? và giờ mình muốn back lại trước đó có được ko bạn?
Với Windows bạn có thể dùng lệnh "slmgr.vbs -rilc" để cài đặt lại License nha.
Với Office thì bạn cần gỡ toàn bộ Office trong máy ra để nó xóa hết thông tin liên quan. Nên dùng các công cụ cho chính MS giới thiệu.
Add license là để thêm (một số người sẽ nói là "convert") license. Việc thêm license giúp hệ điều hành có thông tin để kích hoạt một loại nào đó (Windows/Office) không được cài đặt trên hệ điều hành hiện tại.
VD: Kích hoạt Office 2019 ProPlus VL trong khi lúc đầu cài Office 2019 ProPlus Retail.
Lưu ý: Add license file thì phải add toàn bộ các file liên quan đến nó. Mỗi loại thường có 4 file.

Cuối cùng, mình vẫn khuyên là đối với các bạn mới làm quen với kích hoạt hay chưa nắm rõ cách kích hoạt thì không nên sử dụng nó.

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Mình cảm ơn chủ thớt rất nhiều ạ, app của chủ thớt rất tốt và khi mở không bị trình AV nó diệt như một vài app Backup và restore khác, mình không rành mấy cái add licencsed kia nên chỉ dùng để backup và restore win và office thôi. App very good hjhj :) {EMO_037}{EMO_038}

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Mình cảm ơn chủ thớt rất nhiều ạ, app của chủ thớt rất tốt và khi mở không bị trình AV nó diệt như một vài app Backup và restore khác, mình không rành mấy cái add licencsed kia nên chỉ dùng để backup và restore win và office thôi. App very good hjhj :) {EMO_037}{EMO_038}

Tools này đã cứu nguy cho bác rất nhiều lần đó cháu. Cảm ơn cháu @bbkim một lần nữa nhé.

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Vẫn quên đổi màu chữ theo góp ý của bạn rồi. Để chỉnh lại :3
Hi à vâng bác, này là ý của riêng cá nhân mình thôi bác vì thấy cái nền tool nó màu đen bác đổi nền chữ trắng thành chữ xanh nó sẽ nổi và đẹp dễ nhìn lắm bác :) 😍

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
Hi à vâng bác, này là ý của riêng cá nhân mình thôi bác vì thấy cái nền tool nó màu đen bác đổi nền chữ trắng thành chữ xanh nó sẽ nổi và đẹp dễ nhìn lắm bác 😍
Bạn gửi màu đó cho mình xem coi màu gì nha. Mình bỏ một số màu nổi vào nhìn chói mắt quá.

Cảm ơn cháu đã update, dẫu sao bác vẫn thích khi chạy nó báo ngay tình trạng của máy như các bản trước. Chắc lúc đầu chưa quen nên thấy tiếc, dần dà rồi sẽ quen phải không cháu?
Cái này là do có lỗi đó ạ. Con đang chỉnh lại. Nãy làm vội chưa kịp test

Attachments

65.9 KB · Lượt xem: 19

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Bạn gửi màu đó cho mình xem coi màu gì nha. Mình bỏ một số màu nổi vào nhìn chói mắt quá.

Cái này là do có lỗi đó ạ. Con đang chỉnh lại. Nãy làm vội chưa kịp test
Màu xanh nó như này nè bác :)

Attachments

49.1 KB · Lượt xem: 8

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Vậy thì vui rồi, bác chờ cháu gửi lại link mới đó. Chúc cháu thành công nhé!
Bác ơi cháu thấy khi mở lên thì tool ko hiện thông tin của win và off, nhưng khi mình chọn qua tab licensed xong lại chọn lại tab activator tool nó lại hiển thị thông tin hihi :)