PM Hệ thống - File .lic Revo Uninstaller Có thể update, Công cụ xoá phần mềm tốt nhất hiện nay | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

PM Hệ thống File .lic Revo Uninstaller Có thể update, Công cụ xoá phần mềm tốt nhất hiện nay

phatminh2019

Búa Gỗ Đôi
B1: Tải Revo tại link chính chủ https://www.revouninstaller.com/products/revo-uninstaller-pro
B2: Chạy file .bat "Mo thu muc PropramData" để vào xoá file .lic cũ
B3: Copy file revouninstallerpro4.lic bỏ vào
Thành quả:

Download:
Thớt giúp mình với , mình bấm like , không thấy link download mà thấy mã này:
68747470733A2F2F64726976652E676F6F676C652E636F6D2F66696C652F642F314D70566D596E65425F354F4A58686D695A4F4B2D4139524E7A334D5A2D4934622F766965773F7573703D73686172696E67
Xin giúp mình với

Hamano Kaito

Moderator
Thớt giúp mình với , mình bấm like , không thấy link download mà thấy mã này:
68747470733A2F2F64726976652E676F6F676C652E636F6D2F66696C652F642F314D70566D596E65425F354F4A58686D695A4F4B2D4139524E7A334D5A2D4934622F766965773F7573703D73686172696E67
Xin giúp mình với
Lên các trang tìm kiếm (bing,duckduckgo,....) Gõ vào thanh địa chỉ tìm kiếm là "hex to text" rồi nhấn enter
Vào 1 trong cách trang được đề xuất từ 1 đến N : pass cái dòng đó vào rồi nhấn nút chuyển là được
---

Vu Hao

Rìu Vàng
Lên các trang tìm kiếm (bing,duckduckgo,....) Gõ vào thanh địa chỉ tìm kiếm là "hex to text" rồi nhấn enter
Vào 1 trong cách trang được đề xuất từ 1 đến N : pass cái dòng đó vào rồi nhấn nút chuyển là được
---
Bác @Hamano Kaito cho cháu hỏi là giữa Revo Uninstaller Total uninstall thì thằng nào tốt hơn ạ?

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Từ bản 4.3.8 - 4.4.0 mình vẫn dùng cái licene của bác @Hamano Kaito, khi cập nhật từ 4.3.8 lên 4.4.0 vẫn ok, được vài ngày lâu lâu mở lên nó lỗi bắt đăng nhập thì cứ giải nén cái file licence đó ra chép đè lên cái cũ là lại dùng ok, hạn dùng tới 4/6/79 lận hihi :p

Vu Hao

Rìu Vàng
Từ bản 4.3.8 - 4.4.0 mình vẫn dùng cái licene của bác @Hamano Kaito, khi cập nhật từ 4.3.8 lên 4.4.0 vẫn ok, được vài ngày lâu lâu mở lên nó lỗi bắt đăng nhập thì cứ giải nén cái file licence đó ra chép đè lên cái cũ là lại dùng ok, hạn dùng tới 4/6/79 lận hihi :p
Giờ không so sánh giữa hai đứa nó nữa nhưng là giữa thời gian sống của mình với thằng sống tới " 4/6/79", không biết thời gian tồn tại của ai sẽ lâu hơn ta?

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Giờ không so sánh giữa hai đứa nó nữa nhưng là giữa thời gian sống của mình với thằng sống tới " 4/6/79", không biết thời gian tồn tại của ai sẽ lâu hơn ta?
Thí đó nên mới nói cứ dùng cái file license của Mod @Hamano Kaito vậy là đủ 🤣

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
2 thằng như nhau ! ko thằng nào tốt hết
Dùng Uninstall Tool đi !
Vì là portable thì cứ để ở đó , cần thằng nào thì nắm đầu thằng đó :D
Ko phải setup => install thì trữ cả đống 6 ~7~~~~ vẫn tốt .
REVO nó quản lý khởi động sâu hơn là uninstall tool , nhưng Uninstall tool nó có cái hay hơn revo là quản lý cài đặt

Hamano Kaito

Moderator
REVO nó quản lý khởi động sâu hơn là uninstall tool , nhưng Uninstall tool nó có cái hay hơn revo là quản lý cài đặt
Khởi động sâu là sao bác !??
Hay ý của bác là ứng dụng khởi động khi windows startup !!!
Trong Uninstall Tool nó cũng có quản lý khởi động ứng dụng

Vu Hao

Rìu Vàng
Thí đó nên mới nói cứ dùng cái file license của Mod @Hamano Kaito vậy là đủ 🤣
Nói gì chứ nói đến các tuyệt kỹ của bác @Hamano Kaito thì không cần bàn nữa. Bác có nhiều chiêu quá đến nỗi mỗi khi muốn làm cứ phân vân chẳng biết lựa cái nào? Cứ há hốc miệng mà trầm trồ.
{EMO_103}
Mà bác @sec0 ơi, sao hôm rồi thằng MBA báo nó phát hiện 1 mối nguy hiểm trong bản portable nên nó cách ly luôn. Kể cũng lạ, dù MBA cách ly file đó nhưng phần mền vẫn hoạt động bình thường, chỉ sau khi hoàn tất nó mới báo lỗi file gì đó.

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Nói gì chứ nói đến các tuyệt kỹ của bác @Hamano Kaito thì không cần bàn nữa. Bác có nhiều chiêu quá đến nỗi mỗi khi muốn làm cứ phân vân chẳng biết lựa cái nào? Cứ há hốc miệng mà trầm trồ.
{EMO_103}

Mà bác @sec0 ơi, sao hôm rồi thằng MBA báo nó phát hiện 1 mối nguy hiểm trong bản portable nên nó cách ly luôn. Kể cũng lạ, dù MBA cách ly file đó nhưng phần mền vẫn hoạt động bình thường, chỉ sau khi hoàn tất nó mới báo lỗi file gì đó.
Thật ra AV của các hảng khác nhau về bộ dữ liệu , do đó ko thể nói là sạch hay ko sạch . Tôi ko dùng MBAM nên ko biết .
zemana là cái thằng ngăn chặn portable số 1 đa nghi còn hơn là CỤ Tào Tháo của Tàu
Nhưng tin thì dùng thôi

Hamano Kaito

Moderator
Bạn chạy revo rồi so sánh thì biết thôi
Cũng ko hơn thua nhau mấy. Vì Revo nó thêm dịch vụ vào với thêm vài cái lịch trình mà Uninstall Tool ko thêm
Mình thấy có thêm mấy mục kia vào Revo thì cũng ko del được. Vì nó chạy như dịch vụ rồi, phải gỡ soft mới hết (bỏ lịch trình ra vì del vẫn được)
Cứ như bên Uninstall Tool là ổn. Cái nào ko được hoặc mất thì báo còn ko thì hiện với phần startup cơ bản là được
StartUp ứng dụng nó chỉ 1 mục đích là chạy ứng dụng khi khởi động cùng Windows. Chứ ko như kiểu chạy theo lịch trình như Update của các trình duyệt hoặc chạy như 1 dịch vụ (revo liệt kê tất cả các ứng dụng ngoại trừ của Windows khi win khởi động)
Cho nên khi startup (khởi động) thì chỉ cần liệt kê các mục ứng dụng chạy cùng Win là OK 100% con dê ;)
----------
Zemana hãng cứ im ru luôn. Ko update lên bản mới nữa
Mà Zemana chặn sai nhiều quá cho nên đâm ra xài chán lắm bác ơi

haxoma

Rìu Vàng Đôi
2 thằng như nhau ! ko thằng nào tốt hết
Dùng Uninstall Tool đi !
nói về gỡ cài đặt phần mềm cứng đầu thì Revo Uninstaller lại khá hữu ích nha bác @Hamano Kaito. cháu dùng nó khá nhiều trong gỡ phần mềm và tất nhiên khi gỡ luôn trao quyền Admin cho Revo Uninstaller để nó gỡ sạch sẽ hơn. hôm nào có cơ hội cháu sẽ dùng Uninstall Tool thử xem có gì khác và mới với Revo.

Hamano Kaito

Moderator
nói về gỡ cài đặt phần mềm cứng đầu thì Revo Uninstaller lại khá hữu ích nha bác @Hamano Kaito. cháu dùng nó khá nhiều trong gỡ phần mềm và tất nhiên khi gỡ luôn trao quyền Admin cho Revo Uninstaller để nó gỡ sạch sẽ hơn. hôm nào có cơ hội cháu sẽ dùng Uninstall Tool thử xem có gì khác và mới với Revo.
Gỡ phần mềm thì soft nào cũng như soft nấy thôi. Cái quan trọng là sau khi gỡ sẽ xóa gì (có die luôn Win hay ko)
Có cho mình lưu lại lịch sử khi gỡ ko ?
----
Thêm ý từ mình để các bạn hiểu rõ về soft gỡ bỏ:

Những soft gỡ bỏ điều đầu tiên là quét tìm ở đây | HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\WOW6432Node\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Uninstall và HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Uninstall
Sau đó soft dò tìm file gỡ bỏ từ tên của khóa đó UninstallString trong khóa đó có chứa đoạn như d:\Program Files (x86)\QTranslate\Uninstall.exe
Nó sẽ liệt kê ra thành list để ta chọn gỡ tùy ý ! Windows cũng quản lý y chang như vậy nhưng windows khi gỡ bỏ thì soft xóa gì hoặc để gì thì win ko quan tâm
Còn dùng soft thứ 3 thì nó sẽ quét tìm các mục cache đệm từ registry và file lưu ở %appdata% + %programdata% + program files (program files x32b)

Đối với các mục nâng cao hơn như registry từ dịch vụ, từ các khóa Classes hoặc CLSID thì mới là cái quan trọng. Lúc này sẽ dựa vào database từng hãng. Nói đúng hơn là Dev nào thông minh hơn sẽ ăn ở khoảng này ! eheheh

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Gỡ phần mềm thì soft nào cũng như soft nấy thôi. Cái quan trọng là sau khi gỡ sẽ xóa gì (có die luôn Win hay ko)
Có cho mình lưu lại lịch sử khi gỡ ko ?
----
Thêm ý từ mình để các bạn hiểu rõ về soft gỡ bỏ:

Những soft gỡ bỏ điều đầu tiên là quét tìm ở đây | HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\WOW6432Node\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Uninstall và HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Uninstall
Sau đó soft dò tìm file gỡ bỏ từ tên của khóa đó UninstallString trong khóa đó có chứa đoạn như d:\Program Files (x86)\QTranslate\Uninstall.exe
Nó sẽ liệt kê ra thành list để ta chọn gỡ tùy ý ! Windows cũng quản lý y chang như vậy nhưng windows khi gỡ bỏ thì soft xóa gì hoặc để gì thì win ko quan tâm
Còn dùng soft thứ 3 thì nó sẽ quét tìm các mục cache đệm từ registry và file lưu ở %appdata% + %programdata% + program files (program files x32b)

Đối với các mục nâng cao hơn như registry từ dịch vụ, từ các khóa Classes hoặc CLSID thì mới là cái quan trọng. Lúc này sẽ dựa vào database từng hãng. Nói đúng hơn là Dev nào thông minh hơn sẽ ăn ở khoảng này ! eheheh
Vậy theo kinh nghiệm của bác thì Dev sẽ thông minh hơn và Dev nào có thể gỡ được cấc ứng dung của win như ondrive, Windender ....