Chia sẻ - ĐÃ LỖI THỜI | Page 5 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ ĐÃ LỖI THỜI

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bác giảm file thành công chưa b. Giảm còn MB? Bác.
Lọc mấy cái file xx.dll này lắm lúc chạy thêm những portable khác trên ổ cứng ko thực thi được do bị thiếu dll trong system . Do vậy nếu như thấy 0 cần thiết để giảm thì cứ để y nguyên sau khi winXPE đã build

Le Duc 287

Rìu Vàng
Lọc mấy cái file xx.dll này lắm lúc chạy thêm những portable khác trên ổ cứng ko thực thi được do bị thiếu dll trong system . Do vậy nếu như thấy 0 cần thiết để giảm thì cứ để y nguyên sau khi winXPE đã build
Cháu có build một bản full chạy như win chính. Dịch nên rảnh muốn build một bản giảm Dung lượng mà chạy ổn các apps cần thiết. Xem dung lượng bao nhiêu và thời gian boot giảm đi nhiều ko

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác giảm file thành công chưa b. Giảm còn MB? Bác.

Bác chưa làm cháu ơi, bác xem thì trình tự lúc đầu là copy tất cả các file .dll ra new folder ngoài desktop, sau đó lại copy vào lại nơi ban đầu rồi kế tiếp bạn ấy nói thì bác chưa tiếp thu được. Cháu có thể nói lại vắn tắt hơn cho bác hiểu không?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bác chưa làm cháu ơi, bác xem thì trình tự lúc đầu là copy tất cả các file .dll ra new folder ngoài desktop, sau đó lại copy vào lại nơi ban đầu rồi kế tiếp bạn ấy nói thì bác chưa tiếp thu được. Cháu có thể nói lại vắn tắt hơn cho bác hiểu không?
Tôi có xem 1 tut họ cho winpe hoạt động , sau khi vào winpe họ mở system32 ra và tiến lọc = cách cut , cái nào cút được thì họ lọc bớt cái nào báo lỗi do win đang chạy thì bỏ qua , cái winpe của họ làm sau khi hoàn thành chưa có apps thì chỉ có 144MB , tôi có chạy thử thì vào pe được nhưng ứng dụng bên ngoài hầu như rất ít cái chạy được

Le Duc 287

Rìu Vàng
Như bác @@sec nói đó bác. Cháu mới xem qua video. Theo cháu là bác lên chạy các apps hay dùng trong pe sau đó vẫn để apps chạy và chọn hết các file .dll cut ra thư mục khác file nào Ko cut được thì 100% cần thiết cho winpe và app bác chạy. Sau đó thì bác mount file win cũ. Và copy các file bác cut ra đc từ pe và mục 32 vừa mount dán đè lên xong click luôn vào các file vừa mới dán đè lên xoá đi đóng gói lại nếu win chạy ok là được còn ko đc thì lọc tiếp các file vừa cut ra theo video thì những file dll to thì cần thiết bác cho vào trc

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Như bác @@sec nói đó bác. Cháu mới xem qua video. Theo cháu là bác lên chạy các apps hay dùng trong pe sau đó vẫn để apps chạy và chọn hết các file .dll cut ra thư mục khác file nào Ko cut được thì 100% cần thiết cho winpe và app bác chạy. Sau đó thì bác mount file win cũ. Và copy các file bác cut ra đc từ pe và mục 32 vừa mount dán đè lên xong click luôn vào các file vừa mới dán đè lên xoá đi đóng gói lại nếu win chạy ok là được còn ko đc thì lọc tiếp các file vừa cut ra theo video thì những file dll to thì cần thiết bác cho vào trc

Cảm ơn cháu rất nhiều nhé, bác hay thực hành lắm nhưng với cách này thì bác lại ngần ngại không muốn làm cháu à. Cháu bên đó làm thử thì cháu thấy nó đã giảm được bao nhiêu MB vậy cháu?

lvt491

Rìu Vàng Đôi
You build xong ngon rồi cho mình xài ké với. Vừa build lại bản của chủ thớt đây ^^. Link__

Le Duc 287

Rìu Vàng
Cảm ơn cháu rất nhiều nhé, bác hay thực hành lắm nhưng với cách này thì bác lại ngần ngại không muốn làm cháu à. Cháu bên đó làm thử thì cháu thấy nó đã giảm được bao nhiêu MB vậy cháu?
Cháu chưa build sang tuần rảnh cháu build thử xem sao. Dạo này bác build dung lượng còn bao nhiêu ạ.

Le Duc 287

Rìu Vàng
You build xong ngon rồi cho mình xài ké với. Vừa build lại bản của chủ thớt đây ^^. Link__
Bạn là pro rồi còn mk build cho vui thôi. Chứ đâu dám qua mặt. Bản bạn build lại có net k

Le Duc 287

Rìu Vàng

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Đã ai biết AOMEI PE Builder 2.0 này chưa

Sử dụng đơn giản dễ hiểu hơn Win10XPE rất nhiều, sau khi build WinPE (no soft) file wim nhỏ hơn 350MB.

Tôi cũng đã biết bản này từ lâu, tôi không nhớ khi sử dụng nó bị gì đó mà tôi không thích dùng nó đó bạn.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hình test trên máy ảo:

Gắn thêm usb DLC vào, không mount được ISO:

Dùng một usb khác, từ Windows\bootice thì parts manage như sau:

Trên AOMEI thì nó lại hiện như sau:

Thử remove drive letter và chọn cho part khác nhưng không thành công. Sẽ chép folder programs vào C:\ và test tiếp tục ......

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tiếp theo đây các bạn:

Thử test file từ folder programs của MCBOOT:

Chỉ mở được Terabyte, còn lại là không thể được:

Tôi có thử dùng OSFMount trên desktop để mount file apps.iso:

Mở với 7z:

Kết quả cũng chỉ mở được Terabyte, tôi thì không phải là chuyên nghiệp, tôi thích chạy thêm được các file .exe nên vì vậy mà tôi không thích dùng AOMEI PE.

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu chưa build sang tuần rảnh cháu build thử xem sao. Dạo này bác build dung lượng còn bao nhiêu ạ.

Hôm trước bạn @zendamo có bày cách build XPE chỉ cần chọn từ Build core và dùng bản ISO 1709 x64 , bác có làm theo, chọn theo mặc định để có AUDIO, drivers, Windows apps, run as admin và thấy file wim như sau:

Còn nếu chọn theo đúng ý của @zendamo thì size của nó như sau:

Le Duc 287

Rìu Vàng
Hôm trước bạn @zendamo có bày cách build XPE chỉ cần chọn từ Build core và dùng bản ISO 1709 x64 , bác có làm theo, chọn theo mặc định để có AUDIO, drivers, Windows apps, run as admin và thấy file wim như sau:

Còn nếu chọn theo đúng ý của @zendamo thì size của nó như sau:

Cháu lọc file dll bản 20H2 các file lọc ra cho vào foder thì 180MB. Nếu nén vào win giảm đc tầm 60-70MB thôi bác chạy ok các apps của anhdv 2020 còn một 2 app aiomei chưa hiểu nó dùng dll nao mà cái này cháu ko dùng lên thôi. Cháu đang build test chạy ok rồi còn lần lọc cuối thì cháu đang làm dở Chưa kịp tạo file wim thôi pải tắt máy cho con học.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cháu lọc file dll bản 20H2 các file lọc ra cho vào foder thì 180MB. Nếu nén vào win giảm đc tầm 60-70MB thôi bác chạy ok các apps của anhdv 2020 còn một 2 app aiomei chưa hiểu nó dùng dll nao mà cái này cháu ko dùng lên thôi. Cháu đang build test chạy ok rồi còn lần lọc cuối thì cháu đang làm dở Chưa kịp tạo file wim thôi pải tắt máy cho con học.
Bạn thử chạy cái AOMEI này trong bản bạn vừa lọc thử xem nó có đáp ứng ko?
https://www.mediafire.com/file/h7ce39fhxk8xx0e/AOMEI_9-4.7z/file

Le Duc 287

Rìu Vàng
Bạn thử chạy cái AOMEI này trong bản bạn vừa lọc thử xem nó có đáp ứng ko?
https://www.mediafire.com/file/h7ce39fhxk8xx0e/AOMEI_9-4.7z/file
Giờ con cháu đang học ko có máy test dịch về quê có mỗi laptop thôi bác. Tí con cháu học xong cháu test xem. Cháu xoá các dll thấy các càng chạy nhiều app thì càng cần nhiều dll cháu làm khác so với video cũng ko pải cut vì cut đi thì thiếu nhiều dll lắm.