Chia sẻ - ĐÃ LỖI THỜI | Page 7 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ ĐÃ LỖI THỜI

trungminh

Rìu Vàng Đôi
Máy ảo này hôm qua đã đi về nơi xa rồi các bạn, hôm qua sau khi nó update xong, tôi không vào lại Win mà vào lại các bản XPE, các bạn thấy các cmt tiêp theo sau cmt trên đó, đồng thời tôi cũng chạy bản FREE V7.7 của @hoanchien để test vụ Bitlocker, kết quả vẫn tốt vì hôm trước tôi làm với bản FULL nên có bạn hỏi không biết bản Free thì ra sao.

Sau đó thì boot vào lại Win ảo không được nữa, tôi có boot vào lại PE, dùng lại Macrium fix boot nhưng vẫn lỗi, muốn chắc ăn tôi dùng bản Win ảo khác và cũng test với PE FREE của hoanchien về BITLOCKER thì vẫn boot vào lại Win OK. Vậy lỗi từ bản Win ảo này chứ không phải lỗi từ test các bản XPE và PE v7.7 free.

Tôi đã sử dụng nó quá nhiều, chép và xoá cũng rất nhiều lần, sức chịu đựng của nó có hạn, đành phải chia tay với nó thôi. Vài tấm hình minh hoạ các bạn xem cho vui:

Tôi đã chép bản bị hư này vào ổ di động chờ đó, biết đâu sau này tôi tìm được giải pháp khắc phục thì sao? Hôm qua tôi nhớ lại lúc chép folder Programs từ Apps.iso vào C: thì WD nhảy ra chặn rất nhiều, tôi chọn xoá theo yêu cầu và tiến trình chép vào rất chậm, cuối cùng khi restart máy thì bị vụ update. Khi đã xong thì tôi không boot lại vào Win mà vào lại bản Aomei để test, thấy không chạy được các soft nên từ Aomei tôi chọn xoá luôn folder Programs đó. Và sau đó lại tiếp tục test nhiều lần, không hề quay lại bản Win, cuối cùng thì bị lỗi như trên rồi các bạn. Trước khi xảy ra lỗi, nhiều lần trước đó tôi thấy hễ cứ xoá xong, phải vào lại Win rồi lại Shutdown, lúc này nó sẽ hiện thông báo Cleanup theo lựa chọn của mình từ VMware, sau đó boot vào lại thì OK, hôm qua tôi ỷ y, mê test quá nên mới xảy ra cớ sự. Tôi có thêm một bài học mới đó các bạn.

Tôi nói thêm một chút là giờ có muốn vào bất cứ bản PE từ ISO trên máy này đều bị lỗi hết, nó không cho vào lại các bạn ơi.
Bác ơi tốt nhất bác đừng làm theo cái PE dung lượng nhỏ nữa đau đầu lắm không dễ ăn như họ trình bày ở trên đó đâu nó lỗi tùm lum không ăn thua đâu. Nếu mà làm phải hiểu một số file như file dll load win reset ... thì mới có thể làm được

Le Duc 287

Rìu Vàng
Mình dùng máy

mình làm mãi vẫn bị lỗi khởi động vào winPE không biết file dll nào nữa. khó quá
Mai mk gửi bạn luôn các file cần xóa bạn chỉ việc dán chèn rồi xóa đi là ok
Update bạn có thể tham khảo thêm các file dll của chủ topic bạn cứ cho đầy đủ các fle như chủ topic là boot lên ok

Sửa lần cuối:

Le Duc 287

Rìu Vàng
Mình đã vào PE chạy tất cả các soft sau đó copy dll vào sys32 sau đó cắt file nào đè ra rồi. Nhưng khi đóng PE bị lỗi load winPE. Mai bạn gửi mình các file cần xóa nhé. Mình cảm ơn nhiều
Bạn tham khảo thêm các file trong system32 của chủ topic sẽ boot lên nhé. Của chủ top là các file dll gần như bắt buộc để chạy pe rồi. Mk cũng xem của của chủ topic.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác ơi tốt nhất bác đừng làm theo cái PE dung lượng nhỏ nữa đau đầu lắm không dễ ăn như họ trình bày ở trên đó đâu nó lỗi tùm lum không ăn thua đâu. Nếu mà làm phải hiểu một số file như file dll load win reset ... thì mới có thể làm được

Bác chưa hề chạy vụ này cháu à, cảm ơn cháu đã cảnh báo, bác chỉ build XPE và test, coi như thú tiêu khiển thôi, bác không muốn thực hành việc giảm size cho nó làm chi nữa.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
file 474mb này đã có driver cho CPU Intel Gen 11 chưa bro ?
Trong lúc dịch dã chưa thông đường , bạn build lại 1 cái khác add driver net vào để dạo nét cho vui :D
Tôi khoái mấy cái ứng dụng trong PE của bạn nó nhỏ xíu xìu xiu mà chạy được thì hay rồi

trungminh

Rìu Vàng Đôi
Trong lúc dịch dã chưa thông đường , bạn build lại 1 cái khác add driver net vào để dạo nét cho vui :D
Tôi khoái mấy cái ứng dụng trong PE của bạn nó nhỏ xíu xìu xiu mà chạy được thì hay rồi
Mình thấy PE nhỏ chỉ chạy được các soft của nó thôi. Nhiều khi dùng PE vào việc khác nữa thì không được (ví dụ cài đặt 1 chương trình nào đó trong PE nó sẽ bị lỗi)

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Mình thấy PE nhỏ chỉ chạy được các soft của nó thôi. Nhiều khi dùng PE vào việc khác nữa thì không được (ví dụ cài đặt 1 chương trình nào đó trong PE nó sẽ bị lỗi)
Nếu như chỉ có nhu cầu recovery windowns thì đúng là cái winpe này của chủ topic quả thật là 1 tối ưu , vì nó có thể boot từ ổ cứng .

Nhưng ko biết là part EFI bị lỗi ko biết có vào được winpe hay ko mà thôi

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Sở dĩ tôi ko build winpe có driver net cũng có nguyên nhân của nó, vì khi tôi test trên máy ảo thì lên internet ngon lành còn khi test trên máy thật thì ko có internet nên cuối cùng tôi quyết định loại luôn driver net cho nó nhẹ winpe.

Còn nếu bro muốn lên net mà chạy được mọi soft bro có thể dùng winpe của strelec bản winpe x64 chỉ có dung lượng 433mb mà có hết mọi thứ từ lên net đến các software phiên bản mới nhất đều có đồng thời support cả CPU Intel Gen 11 luôn.
Nếu như chỉ có nhu cầu recovery windowns thì đúng là cái winpe này của chủ topic quả thật là 1 tối ưu , vì nó có thể boot từ ổ cứng .

Nhưng ko biết là part EFI bị lỗi ko biết có vào được winpe hay ko mà thôi
tất nhiên là không rồi.:D Xem video của mình để hiểu rõ thêm.

doan hong ky

Rìu Sắt
bản này bro có thể đóng gói lại thành file iso để có thể dùng rusuf bung boot usb cho dễ không bro, mình làm như hướng dẫn thì có máy chạy được, có máy không, mà làm cũng hơi khó nếu không vừa xem video vừa làm