Chia sẻ - ĐÃ LỖI THỜI | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ ĐÃ LỖI THỜI

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Cái này phải nhờ mấy ô sửa máy tính cơ chứ mình ko có.
Mà bro làm cái tut hướng dẫn giảm size winpe đi :)
cho mình hỏi hôm nọ bro boot win pe này của mình trên con PC cùi card rời nvidia gt210 thì bị màn hình đen xì. Đây là boot Winpe trên đĩa cứng hay là trên USB ?

Còn giảm size winpe bro lên youtube có đó, mình học theo trên đó.

lvt491

Rìu Vàng Đôi
cho mình hỏi hôm nọ bro boot win pe này của mình trên con PC cùi card rời nvidia gt210 thì bị màn hình đen xì. Đây là boot Winpe trên đĩa cứng hay là trên USB ?

Còn giảm size winpe bro lên youtube có đó, mình học theo trên đó.
Boot trên cả đĩa cứng và usb đều vậy. Dùng bản pe 1809 của mình lại bình thường.
Mình đoán có thể là do phần Basic Display Driver của bro có mỗi 2 cái basicdisplay.inf và basicrender.inf. (thiếu *monitor.inf, display*.inf).

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Boot trên cả đĩa cứng và usb đều vậy. Dùng bản pe 1809 của mình lại bình thường.
Mình đoán có thể là do phần Basic Display Driver của bro có mỗi 2 cái basicdisplay.inf và basicrender.inf. (thiếu *monitor.inf, display*.inf).
vừa làm lại xong WinPE nhờ bro test lại bản WinPE của mình với PC có card rời nvidia gt210 của bro. Cám ơn trước.

Software cập nhập hwinfo và CrystalDiskInfo mới nhất, nhưng hấp dẫn nhất là tìm ra bản Macrium Reflect Server Plus Edition 7.1 2801 x64 thay cho bản cũ Macrium Reflect Windows PE v7.0.2079 x86, bản 7.1 cũng ko test network nên ko cần phải nhấn Esc khi mở chương trình.

Dung lượng của bản ZENBOOT(TM) mới là 360MB giảm được 7MB so với bản cũ. Link down mình đã edit ở post 1.

PS: Link youtube giảm size PE :

lvt491

Rìu Vàng Đôi
Đã test và vẫn đen thui. Check trong file wim thì thấy bro đã thêm mấy file driver display vào rồi nhưng các driver này chưa được đăng ký trong registry. Driver Gen 11th (iastorAC + iastorVD) cũng không có luôn.

Bản zenboot của bro:

Còn đây là bản ok không bị màn hình đen:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Ok để mình test thử xem sao.
À mà bản này ko dùng được drvload.exe để load file driver .inf nhé bro. Ko biết việc này có ảnh hưởng tới việc load driver nvme với gen11 không. Mình thì không có 2 thứ trên để test.
Bạn cho xin cái file WPB-net4 có tính loại bỏ metro với

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Đã test và vẫn đen thui. Check trong file wim thì thấy bro đã thêm mấy file driver display vào rồi nhưng các driver này chưa được đăng ký trong registry. Driver Gen 11th (iastorAC + iastorVD) cũng không có luôn.

Bản zenboot của bro:
Xem phần đính kèm 26645
Xem phần đính kèm 26646

Còn đây là bản ok không bị màn hình đen:
Xem phần đính kèm 26647
Xem phần đính kèm 26648
thanks nhiều, đúng là mình sơ sẩy khi build WinPE từ đầu mình đã bỏ ko chọn cả phần driver display nên bây giờ cho vào lại thủ công thì win cũng ko nhận, bây giờ mà làm lại từ đầu thì oải lắm thôi chắc kệ nó vậy.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
thanks nhiều, đúng là mình sơ sẩy khi build WinPE từ đầu mình đã bỏ ko chọn cả phần driver display nên bây giờ cho vào lại thủ công thì win cũng ko nhận, bây giờ mà làm lại từ đầu thì oải lắm thôi chắc kệ nó vậy.
Làm trật thì làm lại chứ NHỈ :D đen thui làm làm sao mà dùng :D

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Mình vừa thử trên máy HP Probook 11th, thấy có nhận ssd samsung nvme.
Nhưng cái touchpad thì ko dùng dc, phải cắm chuột ngoài dùng tạm.
Các phần mềm tích hợp mở sơ qua thì chạy dc.

Nếu dc thì tích hợp thêm PE network manager, gói driver mạng và 1 phần mềm điều khiển từ xa như ultra viewer hay anydesk nữa thì ngon. Mà chắc nó sẽ làm tăng thêm dung lượng bản pe.

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Mình vừa thử trên máy HP Probook 11th, thấy có nhận ssd samsung nvme.
Nhưng cái touchpad thì ko dùng dc, phải cắm chuột ngoài dùng tạm.
Các phần mềm tích hợp mở sơ qua thì chạy dc.

Nếu dc thì tích hợp thêm PE network manager, gói driver mạng và 1 phần mềm điều khiển từ xa như ultra viewer hay anydesk nữa thì ngon. Mà chắc nó sẽ làm tăng thêm dung lượng bản pe.
máy HP Probook 11th có phải trang bị CPU Intel gen 11 ko bro, nếu đúng vậy thì mừng quá thanks bro nhiều.

À bản WinPE của mình ko có PE network manager, gói driver mạng và 1 phần mềm điều khiển từ xa như ultra viewer hay anydesk vì mục đích mình làm ra bản này càng nhỏ càng tốt, cũng là vì ông bạn mình than khi đi cài máy cho khách gặp laptop rất mệt mỏi phải nhớ hoặc mò các phím menu boot để lựa USB boot. Nay mình tạo ta bản PE này thì khỏi phải lo việc đó nữa.

Nếu cần các soft trên bro có thể làm USB boot có 2 bản winpe trong đó 1 bản full có các soft trên một bản là winpe của mình.

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
máy HP Probook 11th có phải trang bị CPU Intel gen 11 ko bro, nếu đúng vậy thì mừng quá thanks bro nhiều.

À bản WinPE của mình ko có PE network manager, gói driver mạng và 1 phần mềm điều khiển từ xa như ultra viewer hay anydesk vì mục đích mình làm ra bản này càng nhỏ càng tốt, cũng là vì ông bạn mình than khi đi cài máy cho khách gặp laptop rất mệt mỏi phải nhớ hoặc mò các phím menu boot để lựa USB boot. Nay mình tạo ta bản PE này thì khỏi phải lo việc đó nữa.

Nếu cần các soft trên bro có thể làm USB boot có 2 bản winpe trong đó 1 bản full có các soft trên một bản là winpe của mình.
Đúng chip intel i7 đời 11 bạn ơi, HP probook 450G8. SSD nvme thì nhận, touchpad thì thiếu drivder nên ko nhận.