Chia sẻ - ĐÃ LỖI THỜI | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ ĐÃ LỖI THỜI

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm
Mình vừa test trên AMD 2700x xong! Nhìn chung đây là ver đầu trải nghiệm thực sự rất tốt. Bản này nếu anh em đã quen với winpe cứu hộ của anhdv thì nó xứng đáng để thay thế về độ gọn nhẹ. Thực sự cực kỳ ổn. Mình sẽ ra video ở 1 bài riêng biệt nếu bác thớt đồng ý.

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Mình vừa test trên AMD 2700x xong! Nhìn chung đây là ver đầu trải nghiệm thực sự rất tốt. Bản này nếu anh em đã quen với winpe cứu hộ của anhdv thì nó xứng đáng để thay thế về độ gọn nhẹ. Thực sự cực kỳ ổn. Mình sẽ ra video ở 1 bài riêng biệt nếu bác thớt đồng ý.
Mình đồng ý cả 2 tay 2 chân luôn 👍👍👍

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Có 1 việc macrium khi khởi chạy nó ở màn hình load network mãi mà ko chịu thực thi
do bản Win này mình đã bỏ network mà soft macrium lúc mới chạy nó sẽ test winpe phần network, vì thế bro chỉ cần nhấn nút ESC để macrium bỏ qua phần check network là xong.
Bác nhấn nút ESC để nó bỏ qua bước load network này
thanks bro đã trả lời dùm mình.

thanggia

Gà con
Cám ơn bác chủ đã tạo ra WinPE tích hợp vào windows này, giải pháp của bác dễ cài đặt, dễ sử dụng và chạy rất nhanh. Tạm đủ các soft cứu hộ cơ bản, mình hy vọng bác sẽ làm thêm 1 bản full có nhiều soft cứu hộ hơn nữa để mình dùng làm usb cứu hộ.

Chúc bác luôn mạnh khoẻ để cho ra những sản phẩm chất lượng.

paulscholes0258

Rìu Sắt
mình dùng BootICE rồi copy các file boot vô ổ C xong nạp MBR cho HDD là được.
trước hay nạp bộ winpe của Anhdv. dùng được hết các app luôn.
ko biết cách này khác gì nhỉ ?

bapcai

Búa Gỗ
bác có thể thêm phiên bản cho usb được không, thèm cái 78setup quá bác ơi :3

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
bác có thể thêm phiên bản cho usb được không, thèm cái 78setup quá bác ơi :3
Mình không có phiên bản cho usb, nhưng làm cho USB dễ mà.

Bro đã có USB boot nào chưa cách đơn giản nhất bro thay file wim trong USB boot đó bằng file wim Win10XPE của mình rồi chép thư mục Win10XPE vào thư mục gốc của USB boot là xong.

bapcai

Búa Gỗ

Bro đã có USB boot nào chưa cách đơn giản nhất bro thay file wim trong USB boot đó bằng file wim Win10XPE của mình rồi chép thư mục Win10XPE vào thư mục gốc của USB boot là xong.
hi bro, mình đang có cái nhvboot để mình thử xem nào

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Giờ nhiều ông bỏ build win sang build win pe hết chơn
sao lại bỏ hả bro với WinPE thì mình gần như chỉ là tờ giấy trắng còn Windows thì mình ít nhiều đã có kinh nghiệm rồi chỉ cần Win11 có bản Final thì ngay lập tức sẽ có bản Hybrid Ultra Windows 11 IoT Enterprise LTSC (Hybrid Ultra là phiên bản nằm giữa Full và Lite để tận dụng ưu thế của cả hai) theo phong cách zendamo sẽ ra đời ngay.

Bản REMASTERED 21H1 của mình đã được 1 bạn người Mỹ và 1 bạn bên voz PM khen. Bạn ấy đã PM cho mình như sau

"bản win của bác ngon quá, em chưa bao h xài bản windows 10 nào mượt như windows 7 như này. Em bị dính lỗi 0xc000021a nên e cay lắm, em xài ryzen 7 -2700x, hồi trước dùng main asus B350 lâu lâu lại bị, nó bị kiểu rất ngẫu nhiên nên e nghĩ chắc main hay ram gì đó, sau này em lên B450 đổi 2 thanh ram nhưng lâu lâu vẫn bị, hôm qua mới dính chưởng bên windows 11 insiders xong, cài lại win 10 phút sau dính, em lên tìm trên voz thì thấy bản của bác xài thử qua đến giờ ấn tượng đầu tiên là nhanh vãi đái và tối ưu, làm gì cũng nhanh cũng mượt. Thanks thím, để em xài thêm 1 thời gian xem có dính lỗi củ lìn kia lại ko."

Chắc bạn ấy mừng quá khi tự nhiên có 1 bản Win vô tình từ trên trời rớt xuống lại tương thích với PC của bạn ấy

Mới đầu nhìn CPU 2700X tôi còn tưởng đó là hoabattu1287 nữa.

Sau vài ngày tôi hỏi lại Bản REMASTERED 21H1 chạy có trục trặc gì không thì được xác nhận như sau:
"đúng r thím, sau vài ngày thì rất ổn thím ak, ko có vấn đề gì cả, bản windows khởi động nhanh nhất e từng thấy."

Thật vui mừng khi có người khen sản phẩm của mình làm ra (chứng tỏ việc bỏ nhiều công sức cùng tâm huyết của mình để làm bản win đó là xứng đáng) cho dù đó 1 một bản GHO, cho dù nó không giống ai với tôi như vậy là đủ mặc dù tôi biết có rất nhiều người GHÉT bản win REMASTERED 21H1 này nhưng I DON'T CARE.

doan hong ky

Rìu Sắt
chào bro,

mình cũng muốn tạo boot pe cho usb, nhưng sao mình giải nén zendamo_Win10XPE on HDD-SSD-NVMe_Setup, nhưng không thấy file wim Win10XPE đâu, nhờ bro hướng dẫn cụ thể thêm tí, trân trọng

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
chào bro,

mình cũng muốn tạo boot pe cho usb, nhưng sao mình giải nén zendamo_Win10XPE on HDD-SSD-NVMe_Setup, nhưng không thấy file wim Win10XPE đâu, nhờ bro hướng dẫn cụ thể thêm tí, trân trọng
Bro setup bản win của mình rồi search trong ổ C là có file wim đó, chắc bro sẽ tìm ra được thôi.

Còn nếu ko tìm ra thì đợi khi mình làm video tạo USB boot mình sẽ chỉ nơi cư ngụ của file winpe cho.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bro setup bản win của mình rồi search trong ổ C là có file wim đó, chắc bro sẽ tìm ra được thôi.

Còn nếu ko tìm ra thì đợi khi mình làm video tạo USB boot mình sẽ chỉ nơi cư ngụ của file winpe cho.

Có phải đây là file .wim của bạn không?

Tôi chọn lại như hình dưới để có lại Menu Metro, tôi thích menu này hơn menu có nền đen:

Thư mục WIN10XPE và Apps:

Có bạn nói đã làm được cách chạy thêm các Apps khác, muốn vậy thì phải chỉnh sửa lại từ file "winre.wim" đúng không bạn?