Thảo luận - DLC Boot 2022 v4.0 link ko chính chủ | Page 6 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận DLC Boot 2022 v4.0 link ko chính chủ

baoenzo

Búa Đá Đôi
Lay hoay mãi cuối cùng cũng tìm ra. Để cái DLC ổ C tạo boot thì nó sẽ bị lỗi thiếu quyền ghi. {byebye}

tranduylinh

Búa Đá
Information: DLC Boot 2022 4.1 Build 220629
File name: DLCBoot2022V4.1.220629.rar
File size: 4,86GB
MD5: 8FD53321B424E6EF7DCD98E21E369722

Sửa lần cuối:

chuyennho184

Rìu Sắt Đôi
Information: DLC Boot 2022 4.1 Build 220629
File name: DLCBoot2022V4.1.220629.rar
File size: 4,86GB
MD5: 8FD53321B424E6EF7DCD98E21E369722

Nhờ bạn hướng dẫn boot bằng ventoy. Thanks bạn.

malemkhoang

Rìu Chiến
Nhờ bạn hướng dẫn boot bằng ventoy. Thanks bạn.
Bạn chạy DLCBoot.exe, nhấn nút "Create ISO" (nút nhỏ mầu trắng, góc trên bên phải cửa sổ). Mất khoảng 5m là tới... à... 5 phút là xong. Khối lượng trên 5 gram... à không... trên 5Gb, chép vào phân vùng "ventoy" trong USB của bạn là được.
Tui Create ISO trước rồi mới Create USB. Tuy nhiên, ISO chỉ boot được ở chế độ Legacy thôi.
Đâu như lệnh mkisofs chưa cập nhật sao đó...

tranduylinh

Búa Đá
Bạn chạy DLCBoot.exe, nhấn nút "Create ISO" (nút nhỏ mầu trắng, góc trên bên phải cửa sổ). Mất khoảng 5m là tới... à... 5 phút là xong. Khối lượng trên 5 gram... à không... trên 5Gb, chép vào phân vùng "ventoy" trong USB của bạn là được.
Tui Create ISO trước rồi mới Create USB. Tuy nhiên, ISO chỉ boot được ở chế độ Legacy thôi.
Đâu như lệnh mkisofs chưa cập nhật sao đó...
Bản 4.1 mình đã cập nhật code, tạo iso boot cả legacy và uefi. Ventoy thì có sẵn trong menu dlc boot.

malemkhoang

Rìu Chiến
Bản 4.1 mình đã cập nhật code, tạo iso boot cả legacy và uefi. Ventoy thì có sẵn trong menu dlc boot.
Legacy thì có win10PE 32, win10PE 64, win11PE 64,
UEFI thì có win10PE 64, win11PE 64,
Song, máy của tui RAM 2 Gb thì boot UEFI bị lỗi 0xc0000017 (thiếu bộ nhớ tạo ramdisk).

tranduylinh

Búa Đá
Legacy thì có win10PE 32, win10PE 64, win11PE 64,
UEFI thì có win10PE 64, win11PE 64,
Song, máy của tui RAM 2 Gb thì boot UEFI bị lỗi 0xc0000017 (thiếu bộ nhớ tạo ramdisk).
Bạn boot từ file iso mới vậy, boot từ iso legacy thì có 4 dòng, dòng đầu là dlc boot 2022 menu, bạn vào đó sẽ ra full menu. Bạn cần tạo boot usb thì mới ra đủ menu, chứ boot bằng dlc iso nó hạn chế

malemkhoang

Rìu Chiến
Bạn boot từ file iso mới vậy, boot từ iso legacy thì có 4 dòng, dòng đầu là dlc boot 2022 menu, bạn vào đó sẽ ra full menu. Bạn cần tạo boot usb thì mới ra đủ menu, chứ boot bằng dlc iso nó hạn chế
Theo tôi thì phần boot là chập nhận được. UEFI dùng cho máy 4 Gb, Legacy cho máy it RAM hơn. Tuy nhiên, bản này tôi chạy win10PE 64 bị lỗi BSOD khi khởi động.​

tranduylinh

Búa Đá
Theo tôi thì phần boot là chập nhận được. UEFI dùng cho máy 4 Gb, Legacy cho máy it RAM hơn. Tuy nhiên, bản này tôi chạy win10PE 64 bị lỗi BSOD khi khởi động.​
Bạn tạo boot usb xả nén, hay tạo file iso dlc boot rồi boot từ iso, khuyến khích là boot xả nén nha, boot iso hay lỗi. Iso chỉ để ghi đĩa dvd và boot.