Thảo luận - DLC Boot 2022 v4.0 link ko chính chủ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận DLC Boot 2022 v4.0 link ko chính chủ

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi có vào trang chủ xem mục Chat thấy các bạn cũng bị lỗi về Acronis 21 và 14 giống như tôi và có một bạn nói là không boot trên laptop được. Đây chỉ là bản Demo, tác giả còn phải chỉnh sửa lại nhiều lắm các bạn ơi. Bên này tôi có thủ sẵn bộ Apps của hoanchien nên cái gì không có thì tôi dùng từ Apps, nhưng cũng có nhiều soft không mở được. Tôi mở thêm được Any Desk, Macrium, Eset scanner từ Apps của hoanchien.

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tác giả DLC mình nhớ đã chia tay cuộc chơi "tạo boot" lâu rồi mà ta.
Đã hơn 3 năm rồi bạn Duy Linh ko có update , nhưng có lẻ cái nghiệp nó nặng nề nó kéo lôi ko DỨT RA được :D nên đành quay lại để mà UP

thuuong1309

Rìu Sắt
Cho mình hỏi là tác giả bản BOOT DLC đã giải nghệ lâu rồi mà, sao mà bây giờ có bản 2022 này nữa vậy cả nhà, có anh em nào chuyên đã design lại hay sao vậy. Mong tác giả bài viết giải thích với

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cho mình hỏi là tác giả bản BOOT DLC đã giải nghệ lâu rồi mà, sao mà bây giờ có bản 2022 này nữa vậy cả nhà, có anh em nào chuyên đã design lại hay sao vậy. Mong tác giả bài viết giải thích với
Tôi nghĩ chính là tác giả làm, trước đó mấy năm bạn ấy bận bịu với gia đình, nhất là khi có con còn nhỏ nên không có nhiều thời gian, giờ bạn đã quay lại và tự build 2 bản Pe11 và 10, với Winbuilder-Win10XPE. Cần có thêm nhiều thời gian để hoàn chỉnh vì đây chỉ là bản Demo.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Về boot Legacy, tôi boot được trên máy desktop đời cổ này:

Máy trên thì vào được đủ cả 3 bản PE, nhưng rất tiếc không boot được trên Laptop Legacy. Còn việc dùng tool apps từ DLC1 trực tiếp trên Win thì tôi không thích bởi vì qua scan AV, nó lên màu đỏ gần 98%, tôi nhát quá không dám mạo hiểm các bạn ơi cho dù có cách exclusion.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Nhân dịp test bản Strelec trên máy UEFI, tôi test lại trên DLC với DrWeb lấy từ apps của Strelec bản 2022-01-03, nó cũng chạy thành công luôn đây các bạn:

Thế nhưng rất tiếc khi chọn qua Acronis thì không chạy được như apps của @hoanchien, bên apps hoanchien thì tôi lại không chạy được DrWeb, thôi thì bù qua, sớt lại cũng huề:

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Trước đó tôi có nói với các bạn việc dùng AV để scan folder apps DLC1, lúc đó tôi dùng soft Gridinsoft-antimalware, nó hiện lên đỏ rất nhiều làm tôi chóng mặt luôn. Giờ mở được DrWeb tôi scan thử folder DLC1 thì nó báo như sau:

Kết quả chỉ có như hình dưới:

Còn folder SSTR thì Drweb báo không có gì cả?

Một phần hình ảnh từ soft Gridinsoft sau khi scan cho folder DLC1:

Còn dưới đây là folder SSTR:

Tôi chỉ gửi tượng trưng 2 hình thôi các bạn, nếu tôi không gửi thì chắc có bạn sẽ nói là tôi bịa chuyện, như vậy có phải là cái soft Gridinsoft nhận nhầm không các bạn?

Sửa lần cuối: