"Diễn đàn Vn-Zoom không coi thành viên ra gì" | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

"Diễn đàn Vn-Zoom không coi thành viên ra gì"

Cloud

Administrator
Đó là tựa đề mà một bạn Mod trước đây được ban quản trị rất tin tưởng và tín nhiệm, giao và quản lý khu vực HDH, sau một thời gian quản lý cũng thấy rất tốt về đạo đức cũng như trình độ nghiệp vụ với sự năng nổ và cống hiến. BQT rất vui vì điều đó, và luôn động viên bạn phát triển kỹ năng hơn để hỗ trợ anh em.

Tuy nhiên, một ngày nọ bạn ra tạo một website riêng với phiên bản (VN-Zoom), BQT thấy đây cũng là việc bình thường, nhưng với việc tạo website và lôi kéo anh em sang trang khác thì hành vi này "không trong sáng". Sau nhiều lần trao đổi và theo dõi, BQT quyết định đưa thành viên này về thành member, sau đó có vài hành vi "vớ vẩn" nên BQT khoá tài khoản này và khoá quyền quản lý trên cộng đồng VN-Z (Facebook).

Bạn luôn nói VN-Zoom không thông báo các lỗi mà khoá tài khoản (VN-Z có điều khoản rõ ràng, trong đó sẽ có nội dung "khoá mà không cần thông báo", thực ra BQT cũng đã có những bằng chứng, nhưng muốn xem bạn diễn xuất đến đâu thôi). Để xem bạn "bị oan" đến đâu, những thành viên khác từng trong BQT thì VN-Zoom cũng nắm trong tay các hoạt động của các bạn.

Nhưng tất cả đối với BQT cũng là bình thường, không đáng bận tâm. Chúng tôi còn đang nỗ lực xây dựng diễn đàn tốt hơn cho thành viên sử dụng.

Mình có rất nhiều nội dung (bằng chứng) để bốc phốt thành viên này, tuy nhiên thiết nghĩ VN-Zoom ai chơi được thì chơi, không chơi được thì Next, vậy mà bạn cũng chủ động rêu rao là "bạn bị oan".

Đóng góp của bạn thành viên ghi nhận, BQT ghi nhận nhưng không có nghĩa là bạn là "Quan trọng", VN-Z không có ai quan trọng ngoại trừ thành viên cả. Hãy ghi nhớ và nếu có đọc bài này thì hãy sống cho tử tế, làm người không khó, học làm người mới khó.

VNZ có rất nhiều nhân tài, họ thầm lặng đóng góp không cần rêu rao bản thân này nọ, có những thành viên rất giỏi và họ kiêu ngạo (VN-Z cũng đã thẳng thắn) tiễn các bạn ấy lên đường, giỏi là một kỹ năng trời phú cho các thành viên, còn việc sử dụng kỹ năng nó lại là một chuyện khác. Khi bạn sử dụng sai thì đó hoàn toàn do lỗi của bạn.

Link: vnxf. vn/dien-dan-vn-zoom-khong-coi-thanh-vien-ra-gi.t23153.html

vhieuad

Búa Đá
Cũng đúng, thấy bọn Mod bây giờ xoá bài vô tội vạ. Hôm trước lập topic hỏi tool check Mak office 2019 không biết thằng Mod nào nó xoá ghi có rồi tìm trước khi mở topic. Thành viên ko biết vào mục hỏi đáp nó làm như ai cũng giỏi như nó, mà có xoá cũng inbox cho thành viên hoặc dán cái link vào nội dung cho thành viên biết mà xem.
1 thành viên nhiều năm mà ngày càng nản cái forum này

Cloud

Administrator
Cũng đúng, thấy bọn Mod bây giờ xoá bài vô tội vạ. Hôm trước lập topic hỏi tool check Mak office 2019 không biết thằng Mod nào nó xoá ghi có rồi tìm trước khi mở topic. Thành viên ko biết vào mục hỏi đáp nó làm như ai cũng giỏi như nó, mà có xoá cũng inbox cho thành viên hoặc dán cái link vào nội dung cho thành viên biết mà xem.
Cách dùng từ của bạn quả là "...." thì thiết nghĩ bạn cũng chưa từng đọc quy định. Thành viên nhiều năm mà comment một nội dung như thế này thì thua hẳn 1 thành viên mới tạo tài khoản hôm nay.

Bim Sponges

Rìu Vàng
Có tài mà không có đức thì cho nó next thôi, cuộc sống còn nhiều cái để bận tâm hơn mấy thể loại này. Với cũng vào link coi thấy có nhiều người không biết sao bảo các bác Admin trả lời các vấn đề như xóa bài, block tk v.v.. một cách chung chung, mình hoạt động cũng ổn không vi phạm nên không rõ. Nhưng cũng mong là về sau các bác Admin trả lời nhiều hơn tí về các vấn đề đó cho mấy bác khác không khó chịu.

vhieuad

Búa Đá
Cách dùng từ của bạn quả là "mất dạy" thì thiết nghĩ bạn cũng chưa từng đọc quy định. Thành viên nhiều năm mà comment một nội dung như thế này thì thua hẳn 1 thành viên mới tạo tài khoản hôm nay.
Thế nào là mất dạy, có chửi cha mắn mẹ ai đâu. Mày tao hay tau mi là từ nói địa phương từng vùng khác nhau. Bạn là người Hà Nội bạn nói ngôn ngữ Hà nội sao phép ép thành viên huế nói giọng hà nội ?

Còn nếu lời nói có thô tục thì cũng dothành viên bức xúc thôi, chả ai rảnh mà đang yên đang lành đi chửi và đánh nhau cả.

Bim Sponges

Rìu Vàng
Thành viên nhiều năm mà nói chuyện kiểu như bác thì thôi chịu, trước khi muốn người khác tôn trọng thì nên tôn trọng người khác và đọc quy định cho kĩ. Đồng ý là đa phần người VN mình ít khi đọc quy định nhưng khi đã muốn tâm huyết nơi nào thì nên đọc hiểu quy định nơi đó. Post cái gì đó thì lượt sơ qua cái quy định xem có vi phạm không.

anhtuanpham87

Rìu Bạc
Bác gọi người ta là Bọn, rồi Thằng là thấy không hay rồi

Cloud

Administrator
Thế nào là mất dạy, có chửi cha mắn mẹ ai đâu. Mày tao hay tau mi là từ nói địa phương từng vùng khác nhau. Bạn là người Hà Nội bạn nói ngôn ngữ Hà nội sao phép ép thành viên huế nói giọng hà nội ?

Còn nếu lời nói có thô tục thì cũng dothành viên bức xúc thôi, chả ai rảnh mà đang yên đang lành đi chửi và đánh nhau cả.
Bạn đang đánh tráo khái niệm
- Ngôn ngữ vùng miền chỉ dùng ở vùng và miền của bạn có thể người ở đó sẽ hiểu, còn VN-Z là social media (toàn cầu). Không thể bắt người khác hiểu ngôn ngữ vùng miền được. Nếu không đã không có bộ sách tiếng Việt để chúng ta học.
- Tức giận là một trạng thái tiêu cực của con người (Nó phải được người đó kiềm chế để không gây ảnh hưởng xấu đến người xung quanh), bạn đang thả trạng thái tiêu cực của bạn lên một người, một nhóm người trong cộng đồng, nó sẽ có tác dụng ngược khi người khác bình luận về thái độ, trạng thái của bạn (bạn phản ứng ngược lại). Đó là hành vi mà người Việt trên mạng hay gặp phải, mới đây nhất là top 5 nước có hành vi kém trên internet nhất.

vhieuad

Búa Đá
Nói thì em nói thế thôi. Xây dựng 1 sân chơi đúng thì đúng là khó rồi, nhưng thành viên có tình để ra ra vào vào, như cái Voz nó die lên die xuống mà vẫn đông dân chơi, cũng cùng thời với vnz này. Nhưng thành viên bên đó vẫn trung thành, còn vnz sập phát là còn lèo tèo vài trăm thì cũng hiểu.

vhieuad

Búa Đá
Bạn đang đánh tráo khái niệm
- Ngôn ngữ vùng miền chỉ dùng ở vùng và miền của bạn có thể người ở đó sẽ hiểu, còn VN-Z là social media (toàn cầu). Không thể bắt người khác hiểu ngôn ngữ vùng miền được. Nếu không đã không có bộ sách tiếng Việt để chúng ta học.
- Tức giận là một trạng thái tiêu cực của con người (Nó phải được người đó kiềm chế để không gây ảnh hưởng xấu đến người xung quanh), bạn đang thả trạng thái tiêu cực của bạn lên một người, một nhóm người trong cộng đồng, nó sẽ có tác dụng ngược khi người khác bình luận về thái độ, trạng thái của bạn (bạn phản ứng ngược lại). Đó là hành vi mà người Việt trên mạng hay gặp phải, mới đây nhất là top 5 nước có hành vi kém trên internet nhất.

Đúng là admin nói chuyện có khác. Chúc thành công :)
Em thua, em đi đây.

Cloud

Administrator
Nói thì em nói thế thôi. Xây dựng 1 sân chơi đúng thì đúng là khó rồi, nhưng thành viên có tình để ra ra vào vào, như cái Voz nó die lên die xuống mà vẫn đông dân chơi, cũng cùng thời với vnz này. Nhưng thành viên bên đó vẫn trung thành, còn vnz sập phát là còn lèo tèo vài trăm thì cũng hiểu.
BQT giải thích ở trên thì bạn cũng đã rõ, VNZ nếu bạn theo dõi thì không phải dễ dàng để có được như ngày hôm nay. Hoàn toàn khác cách mà VOZ đang vận hành. Người trong kẹt mới hiểu, member cứ tham gia giúp đỡ nhau là được rồi, cốt lõi VNZ vẫn là nơi chia sẻ cho cộng đồng.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm

Dù rằng họ có làm sai đi nữa nhưng cũng đừng nên có những lời lẻ khó nghe quá bạn à, bạn dùng những cụm từ này đối với bạn thì nó đơn giản, nhưng mõi người 1 quan điểm riêng, họ ko nghĩ giống bạn thì sao? Nói chung dù có tức giận ai thì tốt nhất nên nói chuyện 1 cách nhẹ nhàng, còn không thì chia tay trong im lặng thôi.

Bạn đang nói hay viết. Viết là viết ngôn ngữ phổ thông nhé, chưa từng đi học à

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
Trên diễn đàn cũng giống như ngoài đời, bạn tôn trọng người khác thì mới mong người khác tôn trọng. Riêng mình những thành viên nói chuyện thô tục, viết không dấu, viết teen code, nói trống không thì mình miễn trả lời :)

blackbot

Rìu Chiến Bạc
trưa hôm qua mình cũng có post 2 mã fshare 30 lượt tải. tầm 4h kém mình vào thì thấy thông báo lúc 3h30 nó đc gộp vào topic chung. rồi ít phút sau có đứa nó xóa luôn cái post của mình với lý do post vào pic đã đc đánh dấu. hỏi adminis thì đc trả lời sẽ điều tra kỹ vấn đề đến giờ vẫn thấy bặt vô âm tính. mình post bài chẳng vi phạm gì hết. ko những thành phần tự cho mình cái quyền nhập bài người khác vào pic chung rồi cũng có những thành phần tự xóa pic của người khác. người tự gộp rồi người tự xóa. thế là tiền của công sức của mình bỏ ra công cốc vì những thành phần độc quyền ko có luật lệ gì như thế. giờ chả biết kêu ai. có ad nào tra dùm mình đứa nào xóa bài mình đc ko. mình ko phạm quy hoặc có phạm quy thì người ta xóa bài. còn người xóa bài ko rõ lý do thì ai xử phạt người đó... riết hôm qua tới giờ chả buồn post cái gì. cái post share mã fshare hàng ngày ko cánh mà bay chỉ trong vài giờ. xóa đúng cái giờ mình offline. hy vọng mấy ad xem lại cách quản lý nhân sự. có quá nhiều thành phần thích làm gì thì làm chả cần biết công sức tiền của người khác là gì. 1 cây làm chẳng nên non. 3 cây chụm lại nên hòn núi cao. đừng tưởng mình có dấu tick xanh là muốn làm gì thì làm... còn vụ inbox dọa nạt ko cho post bài nữa chứ... bố thiên hạ.

hickle123

Búa Đá
Theo mình thì cái tối thiểu và cơ bản trong giao tiếp nơi công cộng hoặc trên diễn đàn của bạn là không có. Khi bạn comment hay complain vê một ai cho dù bạn ghét hay thích thì những từ như "thằng, nó, bọn này bọn kia,..." là điều tối kị để nói ra, nhưng bạn lại sử dụng lại là thấy cái sai của bạn rồi đấy. Qua cách bạn nói chuyện người khác cũng có thể đánh giá bạn là người như thế nào. Tiếp là khi người khác đã phan tích cái sai của bạn ra, bạn không nhận mà còn cố gắng biện minh lại, sai càng thêm sai. Đây là ý kiến cá nhân của mình, bạn nói là thành viên lâu năm của VNZ thì mình nghĩ nội quy của Forum bạn đã thông, nhưng đọc xong mình thấy bạn cũng chỉ thông được 20%. Mình nói ít, bạn hiểu nhiều, hi vọng bạn sẽ đọc và hiểu những gì mình nói. Thân chào!!

Cloud

Administrator
trưa hôm qua mình cũng có post 2 mã fshare 30 lượt tải. tầm 4h kém mình vào thì thấy thông báo lúc 3h30 nó đc gộp vào topic chung. rồi ít phút sau có đứa nó xóa luôn cái post của mình với lý do post vào pic đã đc đánh dấu. hỏi adminis thì đc trả lời sẽ điều tra kỹ vấn đề đến giờ vẫn thấy bặt vô âm tính. mình post bài chẳng vi phạm gì hết. ko những thành phần tự cho mình cái quyền nhập bài người khác vào pic chung rồi cũng có những thành phần tự xóa pic của người khác. người tự gộp rồi người tự xóa. thế là tiền của công sức của mình bỏ ra công cốc vì những thành phần độc quyền ko có luật lệ gì như thế. giờ chả biết kêu ai. có ad nào tra dùm mình đứa nào xóa bài mình đc ko. mình ko phạm quy hoặc có phạm quy thì người ta xóa bài. còn người xóa bài ko rõ lý do thì ai xử phạt người đó... riết hôm qua tới giờ chả buồn post cái gì. cái post share mã fshare hàng ngày ko cánh mà bay chỉ trong vài giờ. xóa đúng cái giờ mình offline. hy vọng mấy ad xem lại cách quản lý nhân sự. có quá nhiều thành phần thích làm gì thì làm chả cần biết công sức tiền của người khác là gì. 1 cây làm chẳng nên non. 3 cây chụm lại nên hòn núi cao. đừng tưởng mình có dấu tick xanh là muốn làm gì thì làm... còn vụ inbox dọa nạt ko cho post bài nữa chứ... bố thiên hạ.

Phần này BQT đang tìm hiểu bạn nhé, giận quá mất khôn. Hãy đọc lại nội quy diễn đàn hoặc mở topic để kháng cáo. Trong quá trình xử lý sẽ không tránh khỏi chồng chéo và sai sót của các điều hành viên, quản trị viên, chung quy vẫn muốn các bạn đọc nội quy kỹ và đăng bài đúng.
Có tích xanh hay không có tích xanh nó không có liên quan đến vấn đề, đừng lôi vào chủ đề kháng cáo (cái bạn đang nhìn là đứng ở gốc độ chủ quan). Hãy lập topic kháng cáo, còn tại đây đang nói về vấn đề khác.

Hamano Kaito

Moderator
@vhieuad | Chú này cay cái vụ xóa bài đây mà, ahahah. Bài đó thì ko biết Mod nào xóa nữa !
Nhưng cay thì cay ko nên lôi từ "Thằng" ra mà viết ra chứ bạn, Ngoài đời khi bạn bán đồ cho khách hàng bạn có gọi khách hàng là "Thằng KO!?" . Ra đường đi trời nóng: "Bạn mà gọi người đằng trước là <Thằng> thì xác định luôn <==Răng môi lẫn lộn"
Bạn ghét cay ghét đắng 1 người, đừng ghét nhiều người chứ. Bạn ác cảm với Mod, nhưng mình nghĩ Mod có lỗi gì đâu ? 1 người làm mà phải ko?
Bỏ qua quá khứ và làm mới hiện tại đi. {tongue}

antraxen

Gà con
nãy google, từ khóa "vnzoom" thấy ra trang vn-zoom.com, logo rồ chữ trên thanh trình duyệt nhìn giống lắm, không biết phải trang bạn mod đó tạo không