"Diễn đàn Vn-Zoom không coi thành viên ra gì" | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

"Diễn đàn Vn-Zoom không coi thành viên ra gì"

SexyELF

Rìu Sắt Đôi
Tài khoản bị khóa
bên này giống hội gamevn box thư giãn thì chắc vui nữa {amazed}
ad gió ơi xem hộ em bài đăng o bên kia nó dc chưa chưa dc gì ad nói hộ em luôn ạ TY AD GIÓ nhiều lắm ạ {brick}

Cloud

Administrator
Kể ra thì mấy bác Admin nhà mình cũng rất đáng trách vì quá thật thà tin người mà giao nhiệm vụ cho nhầm người, VNZ đâu có thiếu người đâu ? tay trung256 này ngay từ đầu em đã biết là tài năng có hạn mà thủ đoạn thì có thừa ,sớm muộn cũng có chuyện mà.
em nghĩ đã đến lúc Admin hãy chỉ thị cho các Mod hãy sắn tay vào làm đi chứ như hiện tại hình như mấy mod chỉ làm mỗi một nhiệm vụ cầm cái roi đi tuần chỗ nào sai thì vụt, vạng, mới ban nick thì phải.
Anh em góp 1 tay thì mới ra ngô ra khoai được.

dungltcd

Lạt Ma
Đọc tới khúc cầm cái roi đi tuần mình mắc cười quá =)). Thiệt ra diễn đàn đông và đội ngũ BQT cũng bận nên khó quản lí được hết.
Với cá nhân mình đứng ở tư cách là một thành viên thì mặc cho nhiều người nói nọ kia hay chê bai thì mình vẫn nghĩ VNZ hiện đang phát triển tốt và đúng hướng dù còn nhiều thứ còn bất cập, chưa phù hợp.
Viêc xây dựng và quản tờ rị một diễn đàn lớn như VNZ cũng không phải đơn giản cần có thời gian và tâm huyết thực sự.
- nhưng trước hết cần xây dựng một bộ quy tắc cho từng box cho thật ngon lành cái đã, bộ quy tắc này phải thật cụ thể, chi tiết, quy định rõ thành viên được làm gì và không được làm gì ở box đó, rồi thì mức độ vi phạm, khung hình phạt từng nấc, cách sử lý vi phạm....không mập mờ như hiện nay dẫn đến hiểu lầm hoặc sử lý theo cảm tính.
- Có quy định cho members thì cũng phải có quy định cho những người quản lý như các MOD, cũng phải quy định quyền hạn của các mod được làm gì và không được phép làm gì cho thật minh bạch, vi phạm cũng sẽ có những hình thức và mức độ xử lý để tránh việc lạm dụng quyền lực làm bậy.
-Vì là sân chơi chung nên tất cả mọi người tham gia đều phải chơi theo luật, khi có luật ngon rồi thì việc vận hành forum sẽ hiệu quả và tạo ra sự bình đẳng cho tất cả các bên tham gia, ko ai dám kêu ca gì nữa ,khi đó việc quản trị forum sẽ đơn giản hơn rất nhiều.
Cảm ơn các bạn.

secpol

Rìu Chiến Bạc
Với cá nhân mình đứng ở tư cách là một thành viên thì mặc cho nhiều người nói nọ kia hay chê bai thì mình vẫn nghĩ VNZ hiện đang phát triển tốt và đúng hướng dù còn nhiều thứ còn bất cập, chưa phù hợp.
Viêc xây dựng và quản tờ rị một diễn đàn lớn như VNZ cũng không phải đơn giản cần có thời gian và tâm huyết thực sự.
- nhưng trước hết cần xây dựng một bộ quy tắc cho từng box cho thật ngon lành cái đã, bộ quy tắc này phải thật cụ thể, chi tiết, quy định rõ thành viên được làm gì và không được làm gì ở box đó, rồi thì mức độ vi phạm, khung hình phạt từng nấc, cách sử lý vi phạm....không mập mờ như hiện nay dẫn đến hiểu lầm hoặc sử lý theo cảm tính.
- Có quy định cho members thì cũng phải có quy định cho những người quản lý như các MOD, cũng phải quy định quyền hạn của các mod được làm gì và không được phép làm gì cho thật minh bạch, vi phạm cũng sẽ có những hình thức và mức độ xử lý để tránh việc lạm dụng quyền lực làm bậy.
-Vì là sân chơi chung nên tất cả mọi người tham gia đều phải chơi theo luật, khi có luật ngon rồi thì việc vận hành forum sẽ hiệu quả và tạo ra sự bình đẳng cho tất cả các bên tham gia, ko ai dám kêu ca gì nữa ,khi đó việc quản trị forum sẽ đơn giản hơn rất nhiều.
Cảm ơn các bạn.
Chuẩn. Hãy đơn giản hóa những vấn đề phức tạp, chứ không phải phức tạp hóa những vấn đề đơn giản. Chúc VNZ phát triển hơn nữa :)

Mr PHU

Búa Gỗ Đôi
Điều 1:Cấp trên luôn luôn đúng
Điều 2:Nếu có sai xem lại điều 1
BQT có thể xem lại mình có kđ gì không?

AnhDuy1986

KHÔNG GÌ LÀ TẤT CẢ !!!!
Thành viên BQT
trưa hôm qua mình cũng có post 2 mã fshare 30 lượt tải. tầm 4h kém mình vào thì thấy thông báo lúc 3h30 nó đc gộp vào topic chung. rồi ít phút sau có đứa nó xóa luôn cái post của mình với lý do post vào pic đã đc đánh dấu. hỏi adminis thì đc trả lời sẽ điều tra kỹ vấn đề đến giờ vẫn thấy bặt vô âm tính. mình post bài chẳng vi phạm gì hết. ko những thành phần tự cho mình cái quyền nhập bài người khác vào pic chung rồi cũng có những thành phần tự xóa pic của người khác. người tự gộp rồi người tự xóa. thế là tiền của công sức của mình bỏ ra công cốc vì những thành phần độc quyền ko có luật lệ gì như thế. giờ chả biết kêu ai. có ad nào tra dùm mình đứa nào xóa bài mình đc ko. mình ko phạm quy hoặc có phạm quy thì người ta xóa bài. còn người xóa bài ko rõ lý do thì ai xử phạt người đó... riết hôm qua tới giờ chả buồn post cái gì. cái post share mã fshare hàng ngày ko cánh mà bay chỉ trong vài giờ. xóa đúng cái giờ mình offline. hy vọng mấy ad xem lại cách quản lý nhân sự. có quá nhiều thành phần thích làm gì thì làm chả cần biết công sức tiền của người khác là gì. 1 cây làm chẳng nên non. 3 cây chụm lại nên hòn núi cao. đừng tưởng mình có dấu tick xanh là muốn làm gì thì làm... còn vụ inbox dọa nạt ko cho post bài nữa chứ... bố thiên hạ.

Vấn đề sẽ được từ từ giải quyết, con người không phải máy móc, mà nhiều lúc máy còn bị lỗi, đừng nóng quá mất khôn bạn ơi. Hãy bình tĩnh bạn nhé, và bạn có thể tạo topic khác khiếu nại vấn đề của bạn.

dammage

Rìu Chiến
bên trang này mod chưa đăng nhập nhiều, bài hôm qua mình đăng không biết duyệt chưa nhỉ mà không thấy đâu :)) ( chuyện trò linh tinh )
bạn có thể đọc lại bài đăng (mà chưa được duyệt) bằng cách vô history search theo title rồi truy cập vào địa chỉ của bài đó, theo tui biết hình như nếu bài bị xóa thì chắc sẽ mất luôn nên đây có thể là 1 cách để kiểm tra

Mr PHU

Búa Gỗ Đôi
Bạn nên xem lại, nếu bạn ý kiến như thế tại sao lại có topic này ??!!
Có thể tôi không thường xuyên on trên dđ đc song cũng chỉ ít lần vào xem cũng hiểu đôi chút thực trạng dđ
Tôi nói không phải ko có căn cứ
Khi có vấn đề nào đó tranh luận các mod nhà ta thay nhau cmt theo kiểu "Xa luân chiến"
Xóa cả các bài của mem kỳ cựu(Bạn @sec0 chẳng hạn để bạn đó lập cả top thắc mắc......)
Nhiều bạn theo tôi biết rất nhiệt tình chỉ vì mod xóa bài ẩu mà từ bỏ cuộc chơi
Theo bạn đó không phải kđ mà BQT cần rút kn hay sao????????????????????????????

Cloud

Administrator
Có thể tôi không thường xuyên on trên dđ đc song cũng chỉ ít lần vào xem cũng hiểu đôi chút thực trạng dđ
Tôi nói không phải ko có căn cứ
Khi có vấn đề nào đó tranh luận các mod nhà ta thay nhau cmt theo kiểu "Xa luân chiến"
Xóa cả các bài của mem kỳ cựu(Bạn @sec0 chẳng hạn để bạn đó lập cả top thắc mắc......)
Nhiều bạn theo tôi biết rất nhiệt tình chỉ vì mod xóa bài ẩu mà từ bỏ cuộc chơi
Theo bạn đó không phải kđ mà BQT cần rút kn hay sao????????????????????????????
Mang căn cứ của bạn ra lập topic nói chuyện đúng sai. Đừng nói kỳ cựu hay không ở VnZ, ở đây chỉ có quy luật.

dammage

Rìu Chiến
đừng tưởng mình có dấu tick xanh là muốn làm gì thì làm... còn vụ inbox dọa nạt ko cho post bài nữa chứ... bố thiên hạ.
xin chia sẻ với những nỗi bực mình của bạn, nhưng cái dấu tích xanh thì chỉ là "sống lâu lên chức lão" thôi chẳng có quyền hành gì, như tui đây có làm gì đâu tự nhiên cũng có tích xanh, nick thì đen xì trong khi tui thích màu đỏ như bạn hơn

còn vnz sập phát là còn lèo tèo vài trăm thì cũng hiểu.
theo tui thấy thì vn-zoom đã đi xuống thê thảm, sống lay lắt khá lâu từ trước khi bị đóng hẳn kìa, 1 trong những lí do quan trọng là mạng xã hội

Cloud

Administrator
Điều 1:Cấp trên luôn luôn đúng
Điều 2:Nếu có sai xem lại điều 1
BQT có thể xem lại mình có kđ gì không?
BQT không phải thần thánh nên sai sót là không tránh khỏi, và chúng tôi đang cải thiện bằng việc xử lý các tk vi phạm theo quy định.

Cloud

Administrator
xin chia sẻ với những nỗi bực mình của bạn, nhưng cái dấu tích xanh thì chỉ là "sống lâu lên chức lão" thôi chẳng có quyền hành gì, như tui đây có làm gì đâu tự nhiên cũng có tích xanh, nick thì đen xì trong khi tui thích màu đỏ như bạn hơn

theo tui thấy thì vn-zoom đã đi xuống thê thảm, sống lay lắt khá lâu từ trước khi bị đóng hẳn kìa, 1 trong những lí do quan trọng là mạng xã hội
Có mỗi bài ca Vnz đi xuống mà ông nào bất mãn cũng vào ca, thôi thì chờ ngày đi xuống của VnZ cho các bạn vui.

Thaomyks0701

Rìu Vàng
Toàn mấy thành phần gato găn ăn tức ở. Mình thấy các bạn thành viên thường hay BQT ở diễn đàn này đều muốn cống hiến, chia sẻ vì cộng đồng. Mà cái sự thật rất thực tế hiện nay là
"Giàu thì nó ghét, đói rét thì nó khinh, thông minh thì nó tìm cách tiêu diệt!" Trong Táo Quân

Làm ơn hãy để cho Vnz được hoạt động một cách bình thường, nếu bạn không thích thì có thể lẳng lặng bỏ đi. Đằng này còn đi nói xấu này kia, thì con người bạn cũng chả ra gì

dammage

Rìu Chiến
Có mỗi bài ca Vnz đi xuống mà ông nào bất mãn cũng vào ca, thôi thì chờ ngày đi xuống của VnZ cho các bạn vui.
quên còn cái lí do quan trọng nữa là bị thằng google với nhiều thằng khác nó đì nữa chứ
, qua cái .org này phải rút kinh nghiệm, box phim bên đây bị ẩn mất cũng là cái tiếc

Cloud

Administrator
quên còn cái lí do quan trọng nữa là bị thằng google với nhiều thằng khác nó đì nữa chứ
, qua cái .org này phải rút kinh nghiệm, box phim bên đây bị ẩn mất cũng là cái tiếc
Có rất nhiều lý do, nhưng nói ra thì bảo "kể hoài" nên thôi, tóm lại chỉ người trong kẹt mới hiểu. Anh em ở VNZ hoạt động lâu năm thì xem đó là bình thường, nghe muốn điếc tai, chỉ có các thành phần mới gia nhập diễn đàn và không đọc nỗi cái nội quy diễn đàn, topic. Bị khoá thì nhảy dựng lên, VN-Z đã làm gì mà các bạn bảo không tôn trọng, không lấy của các bạn 1 xu, ngược lại các bạn truy cập xem tài nguyên miễn phí còn "cà chớn".

Cloud

Administrator
Tôi thấy admin dùng từ mạnh quá .
Hi bác @Sec0, bác còn lạ gì với cách dùng từ ngữ của cháu nữa, tuy nhiên những gì cần nói cháu cũng đã nói rồi. Nếu không mạnh thì nhưng thành viên không tôn trọng diễn đàn sẽ làm quá mọi vấn đề, luật chơi có - chơi không đúng luật thì bị xử lý. Cơ bản là vậy.