Hỏi/ Thắc mắc - Đăng nhập win 10 khi bị khoá từ xa bằng tài khoản Microsoft | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Đăng nhập win 10 khi bị khoá từ xa bằng tài khoản Microsoft

ga con nho

Gà con
Chào các bạn, laptop mình xài win 10pro, đăng nhập vào win bằng tài khoản Microsoft, mình vừa thử khoá laptop từ xa, xong rồi muốn mở lại thì thế nào ạ, mình đăng nhập bằng mac Pin và tài khoản Admin của window củng không được, xin các bạn giúp mình với.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Thế bạn khoá từ xa, sao bạn không thử mở từ xa bạn nhỉ?

ga con nho

Gà con
Mình hỏi ké một tí nha.
Nếu mình khóa từ xa mà máy mình bị mất thì người khác chỉ còn cách cài lại win đúng không các bạn.
Đúng rồi bạn, cài lại win nó vô bình thường

naroto

Thành viên BQT
Mình đăng nhập lại tài khoản microsoft thì chỉ có remove thiết bị, mình remove ròi mà củng còn bị khoá, không có mục bỏ khoá cho thiết bị
Bạn tham khảo GG bằng từ khoá này xem có giúp ích được gì không nha!
Mã:
how-lock-your-windows-10-pc-remotely
Có một đoạn nói về lúc mở khoá..
Once you've completed the steps, if the attempt to reach your device remotely is successful, Windows 10 will sign out any active users, disable the local users, and show your message in the Lock screen. However, administrator accounts will remain active, but any unauthorized access will be blocked.

After you recover your device, nothing will be different. You can sign in to your account with your original or with the new password that you created during the lock process.

ga con nho

Gà con
Chưa hiểu chủ topic muốn nói gì (vì thiếu hình ảnh minh họa)

Còn muốn quản lý các thiết bị liên quan đến acc ms thì như các hình sau:
Xem phần đính kèm 23385

Xem phần đính kèm 23386

Chưa hiểu chủ topic muốn nói gì (vì thiếu hình ảnh minh họa)

Còn muốn quản lý các thiết bị liên quan đến acc ms thì như các hình sau:
Xem phần đính kèm 23385

Xem phần đính kèm 23386

Xem phần đính kèm 23387

Xem phần đính kèm 23388
Cái này là lúc mình chưa Block thiết bị từ xa, lúc Block xong thì không có chổ để mở Block, chỉ có Remove thiết bị đi, mà lúc đăng nhập account khi vào win thì k được

naroto

Thành viên BQT
Cái này là lúc mình chưa Block thiết bị từ xa, lúc Block xong thì không có chổ để mở Block, chỉ có Remove thiết bị đi, mà lúc đăng nhập account khi vào win thì k được
Đoạn trích lại này không phải là lúc chưa block đâu bạn. Bạn nhớ xem là có tạo pass mới lúc khoá không?