Có nên sử dụng Caddy Bay? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Có nên sử dụng Caddy Bay?

• Thread starter GaoHu_F
  • Ngày gửi
G

GaoHu_F

Tình hình em đang có một laptop có ổ HDD bị bad sector. Em đang muốn lên SSD luôn. Các bác tư vấn cho em một số vấn đề ạ:
1. Nên mua SSD 256gb hay là chỉ mua SSD 128gb và mua thêm caddy bay chứa thêm một ổ HDD lưu dữ liệu? Dùng Caddy bay có bị nóng máy hay là có vấn đề gì ko ạ?
(Ông anh họ của em đang có một chiếc SSD 128gb cũ, giá sẽ rẻ, còn em thấy SSD 256gb mua mới đâu tầm 2tr)
2. Nếu dùng caddy bay thì em nên cho ổ HDD hay ổ SSD vào caddy bay?
3. Caddy bay tầm giá như nào, mua ở đâu là ổn vậy các bác?
Thanks các bác trước ợ. :pudency:

Cloud

Administrator
Bạn đang làm công việc cụ thể thế nào nêu ra mình mới tư vấn được.

Binzz

Binz Một Nắng
Tài khoản bị khóa
Tốn pin thì có. Nóng thì ko nhá. Máy nào củng vậy khi vượt quá sự luân phiên nhiệt thì nó sẻ nóng. Nhu cầu cao thì sẻ nóng. Cho nên bạn yên têm về candy bay.

phuhanh

Búa Gỗ
mình đang dùng 1 ssd 128 làm ổ cài win và 1 ổ 500g dùng caddy bay, chưa thấy vấn đề gì cả, :)