This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Có nên cài Win 10 trên Laptop thế hệ 2?

lqthanh85bl

Rìu Vàng
Chào các bác!
Tôi đang tính lên win 10 cho con laptop Dell latitude E5520 core i5- 2410M, nhưng vào trang chủ phần driver chỉ thấy hỗ trợ driver của win 7 và win 8 cho nên đang phân vân không biết có nên cài hay không, mong được nhận được câu trả lời từ các bác chuyên về kỹ thuật máy tính, xin chân thành cảm ơn.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Tôi nghĩ n ko dc ổn , vì tôi đang dùng , mặc dù đã ssd + 6GB ram , cơ mà cpu đuối quá , chạy độc tab fb + youtube đã ăn gần hết cpu , máy nóng , hơi giật lag

Gaucon0204

Rìu Bạc
Bạn xem cái máy của tôi đây, giống của bạn CPU, ram 8G, SSD WD. Vẫn làm việc tốt.

vnzoom811

Búa Gỗ
Mình nghĩ để dùng ở win 7 tại các driver đc tối ưu cho win 7 là tốt nhất rồi dù cho giao diện của win 7 còn nặng thì bạn có thể tham khảo các win 7 bản lite để đạt tối ưu hơn nữa

VoDanhPhD

Rìu Chiến
Mình nghĩ nên cài Windows 7 và Driver mặc định theo khuyến cáo của Hãng sản xuất !
- Lên windows 10 cũng chẳng hơn tiện ích là bao !

hoangph72

Rìu Vàng Đôi
Mình đang dùng Sony VAIO i7 ram 8g nhập USA từ 2010 chạy Windows 7 Home đi theo máy đã nâng cấp lên windows 10 pro chạy rất nhanh, ổn định không lỗi. Khi MS đã cho phép nâng cấp windows 10 từ windows 7 thì chắc một điều rằng vẫn ổn nhưng ko tối ưu thôi.

dosonpk

Rìu Sắt
Gắn SSD thì xài vô tư. Máy tôi i3 chip dòng M của thế hệ 2, tận dụng để để nuôi nick fb và chạy máy ảo. Còn ổ HDD 5400 ngày trước chạy ko ngon.

thaithanh456

Búa Gỗ
Bạn nên cài hẳn Windows 10 Pro 2004 nhé Bản này fix vụ Full Disk từ M$ nên an tâm lắm.
Nếu không thích một số app của M$ dạng sạch sẽ LTSC có thể dùng pm Sharpapp hoặc một pm gì bên Voz cũ mình lại quên tên.

lqthanh85bl

Rìu Vàng
Mới cài xong 2004

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Mới cài xong 2004
Tiếc là bạn đã cài xong windows 10 rồi.
+ Chưa cài thì bạn Backup Driver của Windows 7 hay 8 trước => Sau khi cài xong Windows 10 thì dùng tính năng Update Driver => Chỉ đến Driver đã Backup là sẽ nhận được Driver cho Windows 10
+ Đã cài Windows 10 rồi thì bạn cứ dùng đúng các File Driver của Windows 8 cài cho Windows 10 vẫn được bạn nhé.

lqthanh85bl

Rìu Vàng
Không cần backup đâu tải về cũng được thanks

toanndt93

Búa Đá Đôi
Tks bác chia sẻ , cách này hay nhỉ - giờ mới biết . Cứ tưởng driver 7,8,10 khác nhau - ko dùng cho nhau đc

lqthanh85bl

Rìu Vàng
Win 10 này cài vào rồi cứ 1h, là nó tự shutdown, quy trình cứ đúng 1 tiếng là shutdown ai biết cách sửa lỗi này giúp với thanks