Chuyên mục ẩm thực và du lịch dành cho các bạn có tâm hồn ăn uống | Page 117 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chuyên mục ẩm thực và du lịch dành cho các bạn có tâm hồn ăn uống

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tình hình CHỢ CHIỀU MIỀN TRUNG xứ nẫu giữa lòng SÀI GÒN - Đi giao hàng CHO VIỆT KIỀU - CHỢ BÀ HOA

Bác còn nhớ đây là Chợ Bà Hoa là rất quý lắm, hiện vì cách tính gì đó tôi không biết được nhưng chợ này sau khi được sửa lại thì địa phương đổi tên là "Chợ Phường 12", đường dẫn vào chợ từ đường Trường Chinh vào đường Trần Mai Ninh nằm bên tay trái. Nếu ở nước ngoài mà lên Google masp sợt thì không tìm được chợ P12 ngự ở đâu.
Chợ chuyên buôn bán hàng chạp phô xứ Quảng và tơ sợi dệt vãi, xung quanh chợ có mấy hàng mì quảng rất ngon.

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hjhj người hoa nhiều bác ạ, nhà e bên lê thị hồng gấm ngay đối diện hẻm tàu và chung cư hồ văn ngà cũ á
Không biết bác có nhớ đúng không, ngày xưa ở khu đó có tiệm cơm tấm rất ngon, mấy chị em bác hay theo ba lúc trời còn sáng sớm đi bộ sang đó ăn sáng, tiệm nhỏ, người ta ngồi san sát với nhau mà ăn, rất ấm cúng và thức ăn ngon lắm. Có lần bác bị bệnh nhưng thấy ba đi với mấy chị, bác chạy theo xin đi chung nhưng ba sờ trán bác rồi đuổi về, buồn lắm.
Buổi chiều thì khu đó có ông Tàu già ốm nhách, ông bán bột chiên, bác nhớ màu bột chiên đen thui, bác thích ăn lắm.

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Không biết bác có nhớ đúng không, ngày xưa ở khu đó có tiệm cơm tấm rất ngon, mấy chị em bác hay theo ba lúc trời còn sáng sớm đi bộ sang đó ăn sáng, tiệm nhỏ, người ta ngồi san sát với nhau mà ăn, rất ấm cúng và thức ăn ngon lắm. Có lần bác bị bệnh nhưng thấy ba đi với mấy chị, bác chạy theo xin đi chung nhưng ba sờ trán bác rồi đuổi về, buồn lắm.
Buổi chiều thì khu đó có ông Tàu già ốm nhách, ông bán bột chiên, bác nhớ màu bột chiên đen thui, bác thích ăn lắm.
Dạ thời của bác thì cháu không biết ạ :p, nhưng thiệt sự là vòng vòng khu ký con, canmetl, nguyễn công trứ, khu bán đồ cổ ngay trường tiểu học cháu học, khu chợ dân sinh kéo tới gần chợ cầu muối rất nhiều quán bán ngon lắm bác, giờ phát triển nên họ cũng dẹp bớt rồi, ký ức một thời ạ :)

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Khám phá đám tiệc cưới Miền Tây toàn món ngon dân dã tự làm đãi 2 ngày 2 đêm có gì ???

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Khám phá đám tiệc cưới Miền Tây toàn món ngon dân dã tự làm đãi 2 ngày 2 đêm có gì ???

Hình như trong thực đơn đám cưới này có món mà mọi người đang khuyến cáo không nên dùng (Tiết canh). Chắc cái này do mấy ông bợm nhậu yêu cầu nhưng vô tình đưa vào clip trên. Bợm nhậu thì có cái gì từ nan đâu.

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tinh chế mỡ lợn, nền thịt rán, chế biến món ăn Tết Nguyên đán

Nhìn cô gái (còn khá trẻ) cứ từ từ chuẩn bị các món cho gia đình sử dụng trong mấy ngày tết, không vội vàng, không bỏ sót với tâm trạng vui vẽ không áp lực, tôi thấy nể phục cô bé. Giữa bộn bề những cái lo toan trong cuộc, nhất là những ngày cận tết mà cô bé cứ thong dong làm lụng lo toan cho mái ấm gia đình không phải ai ước cũng được.
Tôi chỉ ước được một cô gái như cô này là dâu con trong nhà thì gia đình rất đầm ấm.
Cảm ơn chủ đăng tin.