Chuyên mục ẩm thực và du lịch dành cho các bạn có tâm hồn ăn uống | Page 110 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chuyên mục ẩm thực và du lịch dành cho các bạn có tâm hồn ăn uống

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Thử nấu nồi miến gà siêu sang chảnh, nước ngọt tự nhiên từ xương, gà vàng tự nhiên

Đây là món Quốc hồn Quốc túy đây (đại diện cho đàng ngoài). Ngày giỗ, tết mà không có món này xem như thiếu đi hương vị quê hương. Xem lại nhớ nhà quá, cũng sắp đến tết Nguyên đán rồi mong được về quê nấu một bát canh miến cúng tổ tiên, ông bà. Bác có nghĩ như tôi không?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Đây là món Quốc hồn Quốc túy đây (đại diện cho đàng ngoài). Ngày giỗ, tết mà không có món này xem như thiếu đi hương vị quê hương. Xem lại nhớ nhà quá, cũng sắp đến tết Nguyên đán rồi mong được về quê nấu một bát canh miến cúng tổ tiên, ông bà. Bác có nghĩ như tôi không?

Cuộc sống của tôi bây giờ giản tiện lắm bạn, ngày Tết cũng giống ngày thường thôi. Không biết tới khi nào mới có cơ hội về lại bên nhà mà bác @sec0 có topic đăng tai nạn giao thông càng làm cho tôi kinh hãi. Mình già yếu, lọng cọng không khéo lại gây cản trở cho người chung quanh. Nghĩ tới chuyện ngồi trên máy bay mười mấy tiếng đồng hồ sợ quá bạn ơi, tôi khâm phục các ông bà già lão hơn mình, đi máy bay thấy tỉnh bơ như không.

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cuộc sống của tôi bây giờ giản tiện lắm bạn, ngày Tết cũng giống ngày thường thôi. Không biết tới khi nào mới có cơ hội về lại bên nhà mà bác @sec0 có topic đăng tai nạn giao thông càng làm cho tôi kinh hãi. Mình già yếu, lọng cọng không khéo lại gây cản trở cho người chung quanh. Nghĩ tới chuyện ngồi trên máy bay mười mấy tiếng đồng hồ sợ quá bạn ơi, tôi khâm phục các ông bà già lão hơn mình, đi máy bay thấy tỉnh bơ như không.
Những gì Bác nói ở trên cũng là mục tiêu của những người già như chúng ta hướng tới khi lúc chiều tà, còn lại có thực hiện được hay không thì phải xem hoàn cảnh lúc đấy ra sao. Việc tai nạn giao thông thường xảy ra như Bác nói thì chúng ta chỉ được nhìn, xem ở một góc dưới máy ảnh, camera, chứ rộng ra thì vẫn an lành Bác ơi. Tôi ở bên này vẫn ngày 2 buổi chở cháu cố đi học bằng xe Honda (không thể khác hơn) vượt hơn 5 cây số mà cũng bình yên (do mình già nên cũng cẩn thận hơn các bạn trẻ) cũng là cuộc sống giản dị thôi, xin được chia vui với Bác trong cuộc sống giản tiện mà Bác đang nói.

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
LẠ MIỆNG VỚI CANH BÚN RIÊU CUA NGUYÊN CHẤT BÁNH ĐA HƠN 30 NĂM CHỈ 25K Ở SÀI GÒN

Xin phép bổ sung thêm địa chỉ:
1. Chợ Ông Tạ (cũ) đi lên chợ Phạm Văn Hai quẹo trái (thuộc Phường 3 quận Tân Bình).
2. Ngay lối xuống cổng xe lửa số 6 (nay là đường Lê Văn Sĩ thuộc quận Phú Nhuận).
Bún riêu cua đặc chất ăn với bánh đa, kèm rau nhút cọng chẽ đôi tái, có thể gọi thêm những món mình thích kể cả rau nhưng phái tính tiền thêm. Khách đông nhất là lúc 14 - 16 giờ (xe tự coi, đông khách ngồi vĩa hè).