Cần tư vấn lắp đặt camera có thể xem trực tiếp qua điện thoại | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Cần tư vấn lắp đặt camera có thể xem trực tiếp qua điện thoại

• Thread starter raiyuki
  • Ngày gửi
R

raiyuki

Như tiêu đề thì hiện em cần lắp đặt camera cho gia đình nhưng chưa có kinh nghiệm. không biết cửa hàng nào uy tín. lắp đặt ra sao? Mong được mọi người tư vấn giúp ạ. Em ở tphcm.
cho em hỏi ví dụ như giờ muốn lắp thì chạy ra cửa hàng rồi chọn camera trước xong họ đi theo mình đến tận nhà lắp hay sao? hay là mình alo cho họ rồi họ mang đồ qua tận nhà mình. Gia đình thì cần lắp bao nhiêu cái camera? chọn ổ cứng bao nhiêu là đủ ạ. Có cần đầu thu đàu phát gi nữa ko? nói chung là em mù tịt vụ này

Binzz

Binz Một Nắng
Tài khoản bị khóa
theo mình hiểu bạn chỉ cần camera + mạng là có thể cấu hình đc

Bạn cần lắp bao nhiêu mắt, nếu ít mắt bạn có thể tham khảo loại camera IP, giá thành rẻ, lắp đặt nhanh chóng, tiện lợi. Cơ mà loại này lưu trữ thấp, thường mình đi lắp con cam chỉ nhận tối đa cái thẻ 32G thì phải, lưu được tầm vài ngày, với những nơi mạng wifi yếu thì lắp mấy con này chạy rất chập chờn, cũng nhiều trường hợp éo hiểu sao đặt cục wifi ngay cạnh con cam mà nó vẫn éo bắt được, lại phải cấy dây mạng chạy cho nó.

Còn nếu bác cần lắp nhiều mắt, tường dày, nhiều vị trí wifi kém, thì dứt khoát lắp hẳn camera dây dùng đầu thu đi bác. Dòng này chạy dây hết, nên tín hiệu đảm bảo, ổn định, có đầu thu lắp ổ cứng dung lượng cao nên có thể lưu trữ lâu dài, em đi lắp 8 mắt dùng ổ 4TB lưu được tầm 1 tháng. Mỗi tội chi phí cao thôi.

Nhìn chung lắp cái này tìm chỗ nào uy tín lắm, nhiều ông làm hàng cũng chán éo chịu được, nếu bác ko hiểu về nó thì có giám sát cũng chẳng giải quyết được gì đâu.

Thường thì bác thử tính xem trong nhà cần nhìn những chỗ nào, cứ thể tính mắt ra, tìm được chỗ nhận thì công thì gọi họ, họ sẽ đến khảo sát vị trí lắp, bác nhớ thương lượng trước vài điều sau :

+ Nếu bác lắp cam ip thì khoan vài cái lỗ là xong thôi, cơ mà cam dây thì để đi dây cho đẹp có thể sẽ phải đục tường để luồn dây qua, vậy nên kết thúc vụ đục tường thì chắp vá bên nào phải chịu.
+ Nếu nhớ được sơ đồ điện thì tốt, ko nhớ sơ đồ điện thì họ đến thì công chỗ nào nghi nghi thì bảo họ khoan mồi thôi, cứ thẳng đường mà phang lại tạch cái mất công đục ra nối điện phiền lắm.
+ Vấn đề về chạy dây. Nhìn chung thì chạy dây có ông chạy xấu có ông chạy đẹp, có nhà cẩn thận yêu cầu chạy ống gen hộp cho đẹp. Bác muốn chạy thế nào thfi cũng phải thương lượng trước với bên thi công. Nếu ko nhiều ông chạy em cảm thấy -censor- lắm!
+ Vấn đề xuất hình khi dùng đầu thu. KHi bác dùng đầu thu thì ngoài việc có thể xem trên điện thoại bác có thể trực tiếp xuất ra tivi nhà bác theo dõi cho tiện, cơ mà bác nên yêu cầu đội khảo sát khi đến kiểm tra xem tivi có thể nhận được hình từ đầu thu ko? Em rõ là cay 1 vụ, nhìn cái nhà đó 2 tivi to phạc, có cả cổng vga với HDMI, cuối cùng lắp xong thì cổng vga nó éo thể nào nhận tín hiệu được từ đầu thu, cổng hdmi của nhà đó nó ko dùng lâu lên bị oxi hóa hết, ko chưa cho nó nhận hình được, cay!
+ Vấn đề giám sát thi công. Nếu bác khó tính thì nên giám sát thi công trực tiếp, cái gì không vừa ý hoặc bên thì công làm ko đúng thì góp ý để họ sửa luôn, vì lắp cam dây tính ra nhanh lắm, chạy dây xong coi như là xong rồi, nhiều lúc có nhiều đoạn chạy dây chủ ko vừa ý, cơ mà để xong rồi lúc thanh toán mới yêu cầu sửa, làm đau lòng cả 2 bên!

Còn vài cái vấn đề nhỏ nhặt ko đáng kể, cơ mà mấy cái đó bỏ quá được, em chả nêu ra kĩ quá, ko nhiều ông lại bảo a e trong nghề mà bóp nhau. Thời gian bao hành bác cũng để ý chút nhé, các loại cam khác nhau thường có thời gian bảo hành ko như nhau, cơ mà đội bên thì công họ nhận bảo hành cho mình là ok, những cái khác ko cầ quan tâm.

Em thì ở ngoài Hà Nội rồi nên ko thể sang giao lưu cùng bác, nếu có gì cần giúp đỡ thêm bác có thể inbox trực tiếp cho em!