Hỏi/ Thắc mắc - cần tìm phần mềm có thể tạo file ảnh từ đoạn video mình quay | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc cần tìm phần mềm có thể tạo file ảnh từ đoạn video mình quay

Lokidra

Búa Gỗ
không biết có phần mềm nào có thể tạo được file ảnh từ đoạn video mình quay không, mình định tạo ảnh map game nhưng mà nó rộng quá phải nhiều khung hình mới đủ nên mình muốn quay lại video rồi làm thành ảnh bự thì có được không ???

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Cái này theo ý của mình có thể hiểu đơn giản là bạn chỉ cần một phần mềm chụp ảnh từ video, rồi lấy những hình ảnh bạn muốn ghép lại thành 1 ảnh lớn.
Bạn có thể dùng VLC Media Player, ở trong phần mềm này có chức năng Take Screenshot, bạn dừng lại ở những đoạn video mà bạn muốn lấy hình, rồi chụp, rồi sử dụng phần mềm Adobe Photoshop để ghép những hình đó lại với nhau, hoặc 1 phần mềm nào đó mà bạn đã quen sử dụng.
Chúc bạn vui vẻ, hạnh phúc! :D